• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thông tin để chỉnh sửa hiệu ứng theme và Bộ sưu tập hiệu ứng theme tuyển! [update]

hantinhtu_baby

ntv cho mình xin file này của bạn với
**GridAppShellBackground_default - Qui định những thứ bay lượn ở nền menu.
mấy cái ngàn sao bạn up chỉ hiện ở hs thôi, còn trong menu không có
Chỉ fw N97 và N97mini hiển thị ở menu.Còn fw C6 thì ko.Nếu bạn xài 5800 phải sử dụng cfw N97 mới đc.
Của bạn đây:

tuan1saker

minh xai`5233 thi fai?lam tnao moi'co'chym bay buom'luon.o?menu nhi?dang xai fw c6 cua?duythanh,chi?co'sao lap'lanh'o?hs thoi

mrquyen1993

cho mình hỏicais chẳng hạn bây h bạn mở 1 ứng dụng để nó chạy nền rồi lại vào ứng dụng đố thì cái hiệu ứng là j` ấy nhỉ

Ntv_79

cho mình hỏicais chẳng hạn bây h bạn mở 1 ứng dụng để nó chạy nền rồi lại vào ứng dụng đố thì cái hiệu ứng là j` ấy nhỉ

bạn test với đống appstart là biết liền mà. Mình cũng không nhớ chính xác nữa. Nhưng có mấy file, bạn cứ thay từng file 1 rồi test thôi!

mrquyen1993

éc thế em mới hỏi chứ test cái đống đấy bao h mới xong thôi pm
hantinhtu_baby vậy thank bác

Ntv_79

éc thế em mới hỏi chứ test cái đống đấy bao h mới xong thôi pm
hantinhtu_baby vậy thank bác

Có mấy file thôi mà, test 5-7 phút là xong, chờ pm đến bao giờ! Tùy bạn thôi. Thử với cái này coi: AppStartSwitchRect_default - Chuyển đổi mở ứng dụng từ menu

mrquyen1993

uh để test cái mình nói ko phải chứ mình post vô Roft2 có đến tết tây mới xong thank trước

Ntv_79

uh để test cái mình nói ko phải chứ mình post vô Roft2 có đến tết tây mới xong thank trước

Bạn chỉ việc copy vào C:\resource\effects\ xong apply c2z vào theme tắt-bật lại hiệu ứng phát. Test -->> Biết liền. Chứ test vào rof2 mà chít à!

Vì c2z là nó sẽ áp dụng ở C trước ở Z nên kể cả trong z bạn có effect rồi thì nó vẫn theo cái effect trong C. Nên mình mới nói nhanh! Sau khi apply c2z rồi Chỉ copy, và tắt bật hiệu ứng. Kiểm tra.

tuan1saker

Ua?sao la.the'nhi?minh xai fw c6 cua? Duythanh,co'cai'hieu ung' mac dinh la anh'sao lap'lanh',thay may'hieu.ung'binh thuong trong animenu plus thi van~binh thuong,nhung he~thay may'cai'hieu.ung'la'ro*i,tuyet'roi ngoai hs vao la cha?thay'thay doi?gj,van~la anh'sao:[

thaingocduan

các bạn cho mình hỏi muốn thay đổi hiệu ứng mà khi kéo từ trái qua phải hoặc ngươc lại ở màm hình chủ làm cho nó hiện icon hoặc ẩn ý thì nó thay đổi những file nào

phantom9790

em làm đúng như thế mà cũng chả đc.đưa vào rof2 luc đóng gói nó báo lỗi,nản wa.muốn hiệu ứng sao cũng chẳng đc

hantinhtu_baby

các bạn cho mình hỏi muốn thay đổi hiệu ứng mà khi kéo từ trái qua phải hoặc ngươc lại ở màm hình chủ làm cho nó hiện icon hoặc ẩn ý thì nó thay đổi những file nào

Của bạn đây:
ActiveIdleViewSwitch and ActiveIdleViewSwitchRight: Thay đổi khi chuyển màn hình chủ
ActiveIdleViewSwitch_default
ActiveIdleViewSwitchRight_default
ActiveIdleViewSwitchShowHide_default

Chỉnh sửa cuối:

playboy9x

Các bro cho e hỏi mấy cái file này là để làm j nhỉ.
GridAppShellBackground_default - Qui định những thứ bay lượn ở nền menu
GridAppShellItem_default - Qui định những thứ ở khu vực lựa chọn (select box) trong menu dạng lưới
ListCommonBackground_default - qui định những thứ xuất hiện trong khu vực lựa chọn (selection box) ở contacts, task swapper
E đọc mà chả hiểu nó để làm gì?:-/
Cho e hỏi thêm là nếu mún khi bấm vào các icon trong menu nó sẽ hiện lên mấy kái hiệu ứng hoa xanh,bông tuyết... như ở dòng s60v3... Ví dụ như thế này thì làm thế nào ak.

E cóp mấy kái hiệu ứng đấy về thử làm vào máy mà k được. E dùng 5530 cfw c6

thainguu

các bác giúp em một tay, chả là em dùng CFW của DuyThanh có hiệu ứng Zoomextreme, mà em thì ko thích lắm nên muốn dùng hiệu ứng mặc định của Symbian S60V5, tức là cái hiệu ứng khi nhấp vào khởi chạy một ứng dụng thì nó sẽ tự phóng to nhanh cửa sổ ấy, như là của Nokia N8 đấy, hiệu ứng mặc định chung cho tất cả dòng S60V5... em kiếm mãi mà ko có... Bác nào có cho em folder effects nha!

Khoaaaa

Active Member
bác nào có 2 file hiệu ứng trong xem ảnh độc đáo up cho mình với,file xml mình chả biết sửa thế nào