• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thông tin để chỉnh sửa hiệu ứng theme và Bộ sưu tập hiệu ứng theme tuyển! [update]

concuarangme

ntv ui có thêm hiêu ứng nào khác hay hay hok, mấy hiệu ứng này jo cũng wen rùi

các bác giúp em một tay, chả là em dùng CFW của DuyThanh có hiệu ứng Zoomextreme, mà em thì ko thích lắm nên muốn dùng hiệu ứng mặc định của Symbian S60V5, tức là cái hiệu ứng khi nhấp vào khởi chạy một ứng dụng thì nó sẽ tự phóng to nhanh cửa sổ ấy, như là của Nokia N8 đấy, hiệu ứng mặc định chung cho tất cả dòng S60V5... em kiếm mãi mà ko có... Bác nào có cho em folder effects nha!

bên 2pic tổng hợp các app mod mới nhất có đó bạn, hiệu ứng of N8, bạn wa down và sử dụng nhé.

huy_roby

hic mình gà quá xem đi xem lại các bạn thảo luận với nhau mà không thể hiểu được làm thế nào để làm được cái hiệu ứng theo đúng sở thích của mình. có ai pro có thể hướng dẫn mình 1 cách chi tiết đầy đủ từ A đến Z không cám ơn bạn nhiều lắm

Chỉnh sửa cuối:

phantom9790

hic mình gà quá xem đi xem lại các bạn thảo luận với nhau mà không thể hiểu được làm thế nào để làm được cái hiệu ứng theo đúng sở thích của mình. có ai pro có thể hướng dẫn mình 1 cách chi tiết đầy đủ từ A đến Z không cám ơn bạn nhiều lắm

thế này nhé.khi bạn dùng 1 effects nào đó,bạn ko thích 1 số hiệu ứng ở effects đó bạn có thể tìm hiệu ứng ấy ở effects khác và chép đè sang.mà tên quy định của chúng thì bác Ntv viết ở trên rồi đó.cứ tìm và chép sang thôi.còn tự tạo thì mình chưa b làm

boy_online01

Nản thật! Mới đêm qua mày mò từng cái file kml để xem công dụng của từng cái, bây giờ lại vớ ngay được topic này, mất công quá :((
Sẵn tiện mình biết được mấy cái file này là tác động lớn đến mấy cái hiệu ứng bay bay ngoài màn hình, trong popup, etc...
OptionsmenuBackground_default.kml
ListCommonBackground_default.kml
ListAppsShellBackground_default.kml
IdleBackground_default.kml
GridAppshellBackground_default.kml

Chẳng hạn muốn mấy cái hoa lá bay ngoài màn hình bay từ dưới lên trên thì các bạn chỉ phải chỉnh file IdleBackground_default.kml là được, còn các file khác thì kệ nó.

huy_roby

thế này nhé.khi bạn dùng 1 effects nào đó,bạn ko thích 1 số hiệu ứng ở effects đó bạn có thể tìm hiệu ứng ấy ở effects khác và chép đè sang.mà tên quy định của chúng thì bác Ntv viết ở trên rồi đó.cứ tìm và chép sang thôi.còn tự tạo thì mình chưa b làm

cám ơn bạn phantom nha mình hiểu rồi :D

nhưng mình ngại test effects mỗi lần như thế lại phải reset lại máy nếu như thế chưa test được hết thì máy của mình vào bệnh viện mất bạn có phần mềm tạo hiệu ứng đó không bạn post lên cho mình được không hoặc bạn nói tên phần mềm đó ra mình sẽ vào google tìm cám ơn bạn nhiều nhé

Ntv_79

nhưng mình ngại test effects mỗi lần như thế lại phải reset lại máy nếu như thế chưa test được hết thì máy của mình vào bệnh viện mất bạn có phần mềm tạo hiệu ứng đó không bạn post lên cho mình được không hoặc bạn nói tên phần mềm đó ra mình sẽ vào google tìm cám ơn bạn nhiều nhé
Gì mà phải reset? Apply c2z rồi copy vào C/resource/effects/ rồi copy đè 1 vài hiệu ứng bạn thích vào. Rồi Tắt và Bật lại effect trong Theme là OK thôi. Sau đó lại test cái khác và cũng chỉ 1 bước tắt/bật effect

phantom9790

bác Ntv ơi cho em hỏi cái.bác cho e cái file hiệu ứng bay trong phần tin nhắn ấy.em thay mà lúc đc lúc ko

bác Ntv nói rồi đó.đâu fai reset lại máy làm j.chỉ cần vào cài đặt tắt bật hiệu ứng là xong chứ có fan mềm nào đâu

Ntv_79

bác Ntv ơi cho em hỏi cái.bác cho e cái file hiệu ứng bay trong phần tin nhắn ấy.em thay mà lúc đc lúc ko

bác Ntv nói rồi đó.đâu fai reset lại máy làm j.chỉ cần vào cài đặt tắt bật hiệu ứng là xong chứ có fan mềm nào đâu

Hiệu ứng bay trong phần tin nhắn là cái gì nhỉ? Mở tin nhắn thì là App start