• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thông tin để chỉnh sửa hiệu ứng theme và Bộ sưu tập hiệu ứng theme tuyển! [update]

mjnha9

AppStartRect_default -Mở ứng dụng từ menu
AppStartSwitch_default - Mở ứng dụng từ Quản lý tác vụ (Task Manager)
AppStartSwitchRect_default - Chuyển đổi mở ứng dụng từ menu

Bạn vào danh bạ từ đâu? Thì xem 1 trong 3 file trên nhé! Danh bạ chạy ẩn hay không chạy ẩn nữa nó cũng khác đấy!
mình vào ngoài hình nền
vì hiệu ứng hơi nặng nên mình muốn bỏ hiệu ứng khi vào danh bạ minh phải xoa hay thay cái nào vậy bạn

Ntv_79

mình vào ngoài hình nền
vì hiệu ứng hơi nặng nên mình muốn bỏ hiệu ứng khi vào danh bạ minh phải xoa hay thay cái nào vậy bạn
bạn bỏ 1 trong 2 cái dưới thử xem!

mjnha9

ActiveIdleViewSwitch and ActiveIdleViewSwitchRight: Thay đổi khi chuyển màn hình chủ
ActiveIdleViewSwitch_default
ActiveIdleViewSwitchRight_default
ActiveIdleViewSwitchShowHide_default
cái này là ẩn nội dung ngoài hs phải không pro

Ntv_79

ActiveIdleViewSwitch and ActiveIdleViewSwitchRight: Thay đổi khi chuyển màn hình chủ
cái này là ẩn nội dung ngoài hs phải không pro
Đúng rồi đó bạn

atrau

Mình hỏi cái, hiệu ứng cho FW gốc và CFW N97 có khác nhau không vậy. Mình cop thư mục effect của FW gốc sang CFW N97 thì không được, mở PreviousImage thì thấy giống của FW gốc nhưng hiệu ứng chuyển ảnh thì y hệt CFW N97 cũ dù file quy đinh effect đã thay đổi.
Ntv_79 xem hộ mình 2 cái nè với:
effect cũ của CFW N97:
<container>

<k:image id="B" src="screen.srcB" solidity="solid" x="{-screen.width}" y="0" width="{screen.width}" height="{screen.height}" />
<k:image id="A" src="screen.srcA" solidity="solid" x="0" y="0" width="{screen.width}" height="{screen.height}" />

<action on="DoTransition" onEnd="FinishedTransition">

<!-- Slide in/out to the right -->
<animate targetNode="A" targetAttr="x" from="0" to="{screen.width}" begin="0ms" dur="300ms" ease="inout" />
<animate targetNode="B" targetAttr="x" from="{-screen.width}" to="0" begin="0ms" dur="300ms" ease="inout" />

</action>

</container>

Effect của FW gốc

<container>
<rect fill="#000000" />
<image id="A" src="{screen.srcA}" width="{screen.width}" height="{screen.height}" solidity="solid" />
<image id="B" src="{screen.srcB}" x="{-screen.width}" y="{screen.height*0.20}" width="{screen.width * 0.6}" height="{screen.height * 0.6}" solidity="solid" />

<action on="DoTransition" onEnd="FinishedTransition">

<animate targetNode="A" targetAttr="x" dur="600ms" from="*" to="{screen.width}" ease="in" />
<animate targetNode="A" targetAttr="width" dur="600ms" from="*" to="{screen.width*0.60}" ease="in" />
<animate targetNode="A" targetAttr="y" dur="600ms" from="*" to="{screen.height*0.20}" ease="in" />
<animate targetNode="A" targetAttr="height" dur="600ms" from="*" to="{screen.height*0.60}" ease="in" />

<animate targetNode="B" targetAttr="x" dur="600ms" from="*" to="0" ease="in" />
<animate targetNode="B" targetAttr="width" dur="600ms" from="*" to="{screen.width}" ease="in" />
<animate targetNode="B" targetAttr="y" dur="600ms" from="*" to="0" ease="in" />
<animate targetNode="B" targetAttr="height" dur="600ms" from="*" to="{screen.height}" ease="in" />
</action>
</container>

Ntv_79

Mình hỏi cái, hiệu ứng cho FW gốc và CFW N97 có khác nhau không vậy. Mình cop thư mục effect của FW gốc sang CFW N97 thì không được, mở PreviousImage thì thấy giống của FW gốc nhưng hiệu ứng chuyển ảnh thì y hệt CFW N97 cũ dù file quy đinh effect đã thay đổi.
Ntv_79 xem hộ mình 2 cái nè với:
effect cũ của CFW N97:

Effect của FW gốc
Tất nhiên mỗi máy sẽ có khác nhau! Tuy nhiên, để mà nghiên cứu chi tiết trong đó thì ngại lắm bạn à! Tốt nhất là test đống hiệu ứng, thấy cái nào hay thì thay cho nhau hoặc đổi tên, để áp dụng cho các chức năng khác nhau thôi!

cho em hỏi hiệu ứng mở tin nhắn là ở file nào vậy ạ :(
Tinh nhắn là hiệu ứng mở ứng dụng trong menu đó bạn!
AppStartRect_default -Mở ứng dụng từ menu

tuan291188

Bác cho e hỏi tý: Khi e sửa hiệu ứng thoát menu để giống với hiệu ứng thoát ứng dụng bằng cáh copy thư mục hiệu ứng thoát ứng dụng rồi đỗi tên thành hiệu ứng thoát menu. Nhưng làm theo cáh này lại bị mất sao và bướm bay, khi mới khởi độg lại máy thì có hiệu ứg sao bay khoảg vài giây sau thì mất(Hiệu ứng chuyển trang thì ok) Có cách nào khác nữa không bác :-?:-?:-? ? Thanks

bep1102

bro ơi làm thế nào để màn hình đứng có 4 icon trên cùng 1 hàng thế ạ?

Ntv_79

bro ơi làm thế nào để màn hình đứng có 4 icon trên cùng 1 hàng thế ạ?

Mod menu 4x4 bạn sang bên FIRMWARE tìm nhé, hoặc sang bên ỨNG DỤNG CHUNG tìm phần mềm Menu switch

vandoanqc

Ntv-79 cho mình hỏi làm sao để có sao bay ngoài hs, còn lá rơi trong menu vậy. Mình đã làm thử mà toàn bị lỗi sao bay ngoài hs thì trong menu cũng có mới bực chứ.

bep1102

Mod menu 4x4 bạn sang bên FIRMWARE tìm nhé, hoặc sang bên ỨNG DỤNG CHUNG tìm phần mềm Menu switch

Mod có thể gửi link cho e đc k? Cả buổi tối e căng mắt tìm k thấy. Phiên bản phần mềm máy e là v52.0.007

x4kio

Hiệu ứng Bầu trời sấm sét:
[video=youtube;wK2B-qnq1Jk]http://www.youtube.com/watch?v=wK2B-qnq1Jk[/video]

Có ai biết cách nào bỏ chiếc máy bay được không ,giúp em với ,em thích cái hiệu ứng này lắm ,nhưg cái máy bay để vậy ,thì nó kì kì sao ấy :((

Ntv_79

Hiệu ứng Bầu trời sấm sét:
[video=youtube;wK2B-qnq1Jk]http://www.youtube.com/watch?v=wK2B-qnq1Jk[/video]

Có ai biết cách nào bỏ chiếc máy bay được không ,giúp em với ,em thích cái hiệu ứng này lắm ,nhưg cái máy bay để vậy ,thì nó kì kì sao ấy :((
Mở folder effects trên máy tính, xem các file ảnh, cái nào là máy bay -> Xóa đi. Vậy là xong! Đỡ ngứa mắt!:D

nhocken301

Mấy cái này biết rồi để làm gì vậy ?
Xin mấy bác chỉ giáo thêm

Ntv_79

Mấy cái này biết rồi để làm gì vậy ?
Xin mấy bác chỉ giáo thêm

Biết để bạn tự thay đổi và tạo cho mình một hiệu ứng như ý! Ví dụ như mấy file đó là quy định hiệu ứng khi chuyển màn hình chính. (Vuốt sang phải hoặc sang trái ý). Bạn thik kiểu chuyển ở hiệu ứng nào thì copy lấy những file đó cho hiệu ứng của bạn!

nhocken301

Biết để bạn tự thay đổi và tạo cho mình một hiệu ứng như ý! Ví dụ như mấy file đó là quy định hiệu ứng khi chuyển màn hình chính. (Vuốt sang phải hoặc sang trái ý). Bạn thik kiểu chuyển ở hiệu ứng nào thì copy lấy những file đó cho hiệu ứng của bạn!
Trước hết là thanks Ntv_79 đã chỉ dẩn thêm.
Nhưng cho mình hỏi típ là lấy những file đó cho hiệu ứng của mình thì chuyển như thế nào.
Khi mà trong ổ resound của mình đã có effects, mà trong effects đó có hết tất cả những cái đó rồi ?
Nếu muốn kết hợp giữa hiệu ứng bướm bay với cá bơi thì kết hợp được không ? và kết hợp như thế nào vậy bạn ?