• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thông tin để chỉnh sửa hiệu ứng theme và Bộ sưu tập hiệu ứng theme tuyển! [update]

duchieucg2

pro nào giúp e zới.e tắt hiệu ứng cả e2z nhưng ko tài nào xóa hay cop đè lên cái effects cũ trong c\resource

kulltq

Giúp e cài hiệu ứng các bác ơi.

bác ơi gúp em....
em có kon n5233 đã hack..hack xong thi có sẵn hiệu ứng trong máy...nhưg hiệu ứng chi có ở hs thui...ko chuyển menu.....
e xem thì thấy có effects rùi nhưng ở ổ z cơ...em đã dùng xplorer xoá thư mục effects cũ...nhưng ko xoá dc....ghi đè effects mới lên cũng ko dc (e đã bật rom patcher trước nhưhương dẫn rùi).....giúp e vs...
hướg dẫn e vs

Dragon459

Manager
bác ơi gúp em....
em có kon n5233 đã hack..hack xong thi có sẵn hiệu ứng trong máy...nhưg hiệu ứng chi có ở hs thui...ko chuyển menu.....
e xem thì thấy có effects rùi nhưng ở ổ z cơ...em đã dùng xplorer xoá thư mục effects cũ...nhưng ko xoá dc....ghi đè effects mới lên cũng ko dc (e đã bật rom patcher trước nhưhương dẫn rùi).....giúp e vs...
hướg dẫn e vs
Sử dụng c2z hoặc e2z để app dụng hiệu ứng mới.
hoặc bung FW đưa vào rofs2 sau đó đóng gói đem flash để sử dụng hiệu ứng mới

kulltq

Sử dụng c2z hoặc e2z để app dụng hiệu ứng mới.
hoặc bung FW đưa vào rofs2 sau đó đóng gói đem flash để sử dụng hiệu ứng mới

em da Sử dụng c2z hoặc e2z để app dụng hiệu ứng mới nhung ko dc.....
em cung Bật Open4all hoặc showsystemfile trong rompatche nhung ko xoa dc effects cũ trong z\resource

giup em vs:(:)(:)((

Last edited by a moderator:

thanchetdepchaj2

file nào quy định hiệu ứng khi bấm phím menu cảm ứng, mở ứng dụng đang chạy ngầm vs ẩn ứng dụng chạy ngầm ạ

Ntv_79

file nào quy định hiệu ứng khi bấm phím menu cảm ứng, mở ứng dụng đang chạy ngầm vs ẩn ứng dụng chạy ngầm ạ

AppStartRect_default - Bấm menu cảm ứng

AppStartSwitch_default - Mở ứng dụng từ Quản lý tác vụ (Task Manager)
AppStartSwitchRect_default - Chuyển đổi mở ứng dụng từ menu

AppStart_default - Mở ứng dụng ngoài màn hình chủ (trên widgets)
AppActivate_default - hiệu ứng khi bấm phím menu

thanchetdepchaj2

AppStartRect_default - Bấm menu cảm ứng

AppStartSwitch_default - Mở ứng dụng từ Quản lý tác vụ (Task Manager)
AppStartSwitchRect_default - Chuyển đổi mở ứng dụng từ menu

AppStart_default - Mở ứng dụng ngoài màn hình chủ (trên widgets)
AppActivate_default - hiệu ứng khi bấm phím menu
ôkê, cảm ơn bác nhiều :D

makecry

bác Ntv_79 bác thêm cho em hiệu ứng sao bay vào effects này http://www.mediafire.com/?n5knk7jxd7lagj8 hộ em với. Em làm theo hướng dẫn nhưng không được chỉ có sao bay trên selection box.

pro đâu hết cả rồi..................................................

Chỉnh sửa cuối:

0903511386

sao em làm rồi mà chỉ có hiệu ứng khi chuyển trang còn ở ngoai hs thì lại ko có hiện tượng gì nhỉ

makecry

sao em làm rồi mà chỉ có hiệu ứng khi chuyển trang còn ở ngoai hs thì lại ko có hiện tượng gì nhỉ

các pro ẩn đâu hết rồi. Hay không làm được cho em biết cái. Nuôi hy vọng niềm tin......

Ntv_79

Bạn xem mình đang dùng máy gì, FW nào? Và thử với một vài hiệu ứng khác xem. Có thể có hiệu ứng sẽ ko có gì ngoài hs. Các máy dùng CFW N97 hoặc N97mini thì mới có các hiệu ứng nền ở cả hs và trong menu. Một số bản CFW C6 thì đôi khi mình tắt hiệu ứng ngoài hs đi vì nếu để khi bấm vào lịch nó không hiển thị hàng thứ trong lịch. Bạn kiểm tra kỹ và làm lại nhé!

Ntv_79

Bạn xem mình đang dùng máy gì, FW nào? Và thử với một vài hiệu ứng khác xem. Có thể có hiệu ứng sẽ ko có gì ngoài hs. Các máy dùng CFW N97 hoặc N97mini thì mới có các hiệu ứng nền ở cả hs và trong menu. Một số bản CFW C6 thì đôi khi mình tắt hiệu ứng ngoài hs đi vì nếu để khi bấm vào lịch nó không hiển thị hàng thứ trong lịch. Bạn kiểm tra kỹ và làm lại nhé!

makecry

CFW n97mini mà Ntv_79 bác làm cho em hiệu ứng sao bay vào effects này http://www.mediafire.com/?n5knk7jxd7lagj8 . hay cũng bó tay với cái effects này

wanbeytuananh

Các file ảnh .png thì a e tự xem để biết nó là cái gì và nó theo mấy file.xml qui định mình đã nói ở trên thô

anh ơi, em chưa hiểu chỗ này lắm, ví dụ em chỉ muốn thêm hiệu ứng sao bay lấp lánh ở menu và ngoài hs thì chỉ việc thêm những file nào vào effect có sẵn, và những ảnh .png có hình sao ấy cũng phải copy vào chứ ạ

Radium

Moderator

anh ơi, em chưa hiểu chỗ này lắm, ví dụ em chỉ muốn thêm hiệu ứng sao bay lấp lánh ở menu và ngoài hs thì chỉ việc thêm những file nào vào effect có sẵn, và những ảnh .png có hình sao ấy cũng phải copy vào chứ ạ

chép luôn nha bạn,

wanbeytuananh

chép luôn nha bạn,

nghĩa là mình chép 2 cái này
IdleBackground_default - qui định những thứ như sao bay bướm bay ngoài hs và bay bên dưới widgets
IdleItem_default - qui định những thứ như sao bay bướm bay ngoài hs và bay bên trên widgets

và cả những ảnh hình sao bay có đuôi png à bạn :-?

Radium

Moderator
nghĩa là mình chép 2 cái này
IdleBackground_default - qui định những thứ như sao bay bướm bay ngoài hs và bay bên dưới widgets
IdleItem_default - qui định những thứ như sao bay bướm bay ngoài hs và bay bên trên widgets

và cả những ảnh hình sao bay có đuôi png à bạn :-?

đúng rồi bạn

elf9x

die phone

Sau khi em apply c2z thì máy tắt nguồn. Không bật lên được nữa. Máy k bật lại đc. Flash lại k đc. Em nghĩ nó bị die phone rồi mọi người giuips em với. Máy em là x6 đang dùng bản ram trâu của ganang ạ