• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thông tin để chỉnh sửa hiệu ứng theme và Bộ sưu tập hiệu ứng theme tuyển! [update]

Ntv_79

Mình hack phone bằng norton. Mình đã apply c2z rồi, bật hiệu ứng chủ đề lên rồi nhưng sao vẫn không thấy hiệu ứng đâu cả là sao. Các pro giúp với
Copy folder effects vào c:/resource/ Apply c2z (kiểm tra xem nó có xanh không?) Tắt hiệu ứng đi rồi bật lại.

thay_fet

sao bộ effects mình dùng cách apply c2z thì ok, nhưng khi cook vào fw thì nó lại bị mất một số effect nhỉ?bạn nào có cách sửa k?

Ntv_79

sao bộ effects mình dùng cách apply c2z thì ok, nhưng khi cook vào fw thì nó lại bị mất một số effect nhỉ?bạn nào có cách sửa k?

Sao mất được? Mà mất cái gì? Có thể là một số cái trong effects gốc. Tốt nhất bạn copy đè effects dùng c2z vào Effects gốc! Khỏi sót cái gì cả nữa!

caothu_samurai

anh NTV ơi.em thích mấy cái hiệu ưng của anh lắm mà em chỉ được nhìn từ xa thôi,em muốn làm lắm và đã thử rất nhiều lần ùi,ko thành công nổi,em dùng 5800 cfw n97mini v60 em cũng làm như anh hướng dẫn đó nhưng chỉ được cái hiệu ứng chuyển trang thui,ko có hoa bay hay sấm chớp gì cả,anh giúp em với,ai làm được trên 5800 rùi thì chỉ dùm em với,thank
Đây,em dùng bản cfw này www.vn-zoom.com/f459/huoeng-dain-caci-cfw-5800-v60-0-003-lighting-bacng-jaf-baun-chienh-thuec-1-11-2011-a-1585670.html

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

anh NTV ơi.em thích mấy cái hiệu ưng của anh lắm mà em chỉ được nhìn từ xa thôi,em muốn làm lắm và đã thử rất nhiều lần ùi,ko thành công nổi,em dùng 5800 cfw n97mini v60 em cũng làm như anh hướng dẫn đó nhưng chỉ được cái hiệu ứng chuyển trang thui,ko có hoa bay hay sấm chớp gì cả,anh giúp em với,ai làm được trên 5800 rùi thì chỉ dùm em với,thank
Đây,em dùng bản cfw này www.vn-zoom.com/f459/huoeng-dain-ca...af-baun-chienh-thuec-1-11-2011-a-1585670.html

Bạn thử kiểm tra kỹ lại xem đã làm đúng chưa?

Giải nén folder Effects vào C:/resource/effects
Apply c2z trong rompatcher (Sau aplly nó màu xanh lá).
Vào trong Theme Tắt và Bật lại hiệu ứng

Nếu vẫn chưa được thì có lẽ cái CFW của bạn là FW cũ rồi, mình xem qua bản của bạn thấy cũ mà. Bạn thử flash bản CFW khác xem. 5k8 có vô vàn CFW mới và hay mà bạn! ;;)>FIRMWARE

caothu_samurai

em làm không sai mà,nếu làm sai thì sao nó vẫn có cái hiệu ứng chuyển trang,hix,nhìn thấy mấy anh làm được mà thèm quá

caothu_samurai

Bạn thử kiểm tra kỹ lại xem đã làm đúng chưa?

Giải nén folder Effects vào C:/resource/effects
Apply c2z trong rompatcher (Sau aplly nó màu xanh lá).
Vào trong Theme Tắt và Bật lại hiệu ứng

Nếu vẫn chưa được thì có lẽ cái CFW của bạn là FW cũ rồi, mình xem qua bản của bạn thấy cũ mà. Bạn thử flash bản CFW khác xem. 5k8 có vô vàn CFW mới và hay mà bạn! ;;)>FIRMWARE

Anh ơi,5800 v60.0.03 là fw mới nhất đó, em lỡ tay up rồi,giờ làm sao mà dùng mấy fw 52 với 40 được hả anh

Ntv_79

em làm không sai mà,nếu làm sai thì sao nó vẫn có cái hiệu ứng chuyển trang,hix,nhìn thấy mấy anh làm được mà thèm quá
Vậy thì do bản CFW của bạn rồi. Flash bản mới đi!!!

conga860176

máy mình 5233 cài effect có gần hết mà sao cái hiệu ứng khi mình xoay ngang màn hình thi ko có ,ai bít chỉ dùm nhé thanks!

pchoan

ai biết file mà khi xoay ngang màn hình tách ra làm 2 không.mình tìm mãi mà không thấy!

blackpetal

máy chưa hack có xài được ko mấy bác.

Máy phải hack và có C2Z trong rompatcher thì mới dùng được bạn nhé.

máy mình 5233 cài effect có gần hết mà sao cái hiệu ứng khi mình xoay ngang màn hình thi ko có ,ai bít chỉ dùm nhé thanks!

Bạn kiếm cái effects nào có xoay ngang màn hình rồi copy 3 file này:

LayoutSwitchStart_default
LayoutSwitch_default
LayoutSwitchExit_default

Copy vào cái effects mà bạn nói là ko có xoay man hình đấy nhé.:D

pchoan

bác chủ thớt ơi.Cái hiệu ứng bướm,sao bay và cá em muốn bỏ sao bay và bướm thì bỏ những file nào vậy nhiều quá nhìn hoa hết cả mắt

Dragon459

Manager
bác chủ thớt ơi.Cái hiệu ứng bướm,sao bay và cá em muốn bỏ sao bay và bướm thì bỏ những file nào vậy nhiều quá nhìn hoa hết cả mắt
xem trong đó có các file ảnh png chứa nội dung đó. del các file tương ứng là được

pchoan

xem trong đó có các file ảnh png chứa nội dung đó. del các file tương ứng là được

mình del file ảnh bướm và sao thì lại hiện cái bong bóng ở effects cook vào cfw.giờ làm thế nào đây chắc lai phải cook vào rofs2 à

Dragon459

Manager
mình del file ảnh bướm và sao thì lại hiện cái bong bóng ở effects cook vào cfw.giờ làm thế nào đây chắc lai phải cook vào rofs2 à
dùng c2z thì bó hàng. chỉ dành khi bỏ vào rofs.
C2z sẽ chạy đè hiệu ứng có trong rofs.
rofs có sẵn hiệu ứng bong bóng rồi thì khi del các file ở hiệu ứng sao bay thì nó sẽ đọc file này ở hiệu ứng bong bóng có trong rofs

pchoan

dùng c2z thì bó hàng. chỉ dành khi bỏ vào rofs.
C2z sẽ chạy đè hiệu ứng có trong rofs.
rofs có sẵn hiệu ứng bong bóng rồi thì khi del các file ở hiệu ứng sao bay thì nó sẽ đọc file này ở hiệu ứng bong bóng có trong rofs

hix thế thì đành chịu khó cook vao rofs vậy