• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thông tin về FW mới của 5800! 40.0.001???

Status
Không mở trả lời sau này.

hongthanh

Huuuu! Đến ngày hôm nay vẫn chưa gì! Mà các Bác trách họ nhiều thế, chắc gì họ đã có thông báo là ra FW mới cho 5800 mà đó chỉ là tin đồn thì sao?:p

Anther1991

5800 bây giờ ~ 6tr mà gì bù thêm 1 chai nữa mua GT505 bạn.
Nếu mua thì mua luôn I900 đi bạn :)
Thêm 1 bác khìn, bác mua 5800 6 tr mà bán lại được 6 tr à, xài nửa năm rồi. Bán được 3-4 tr là cùng.

Anther1991

theo như thông tin từ forum nước ngoài thì hình như là chẳng có fw mới j đâu!!! và tất cả mọi người đều đang réo NOKIA mà chửi, hình như thằng N96 cũng có fw mới rồi đó!!! huhu bộ nó chỉ nói 1 câu là có fw mới cho 5800 hay không mà cũng khó khăn vậy hả trời!!! lần này thề với bản thân là nếu 5800 thân yêu không có fw mới với những thay đổi mới cho bằng anh bằng em thì tui thề sau 5800 sẽ không bao giờ xài điện thoại của tụi khốn NOKIA nữa!!!
Trên trang của QT (http://bugreports.qt.nokia.com/browse/QTBUG-4697) có số 40.0.001 ở mục firmware version chỗ discription á. Vậy sớm muộn gì cũng ra thôi. Hy vọng ra nội trong tháng này, trước noel càng tốt.;;);;);;);;);;);;);;);;);;);;)

ngyntom

đúng rồi đó ông bạn có 2 công cụ đó cũng giống iphone,hixhix.nhưng cũng buồn vì những quảng cáo fw 40.

Khoaaa

trời đất!!! trong lúc nước sôi lửa bỏng vậy là lại có thêm tin đồn là cuối tháng 12 hoặc đầu năm 2010 mới có fw mới!!! TRỜI ƠI LÀ TRỜI!!! tiên sư tụi NOKIA cầu cho thằng hacker nào hack đc nó thì hack cho nó sập mạng hay del sạch dữ liệu nó đi!!!

dự kiến trong tương lai sẽ phát triển mã nguồn mở chứ bây giờ vẫn thế thôi cậu ah :(. Sau cú này chắc phải cân nhắc lại xem có dùng nokia nữa ko chứ thấy hơi thất vọng về chăm sóc khách hàng của nokia rồi :(

2:48 phút sang . FW fwfwfwfwfwwffw ..ngày mai bán máy thôi anh em .

theo như thông tin từ forum nước ngoài thì hình như là chẳng có fw mới j đâu!!! và tất cả mọi người đều đang réo NOKIA mà chửi, hình như thằng N96 cũng có fw mới rồi đó!!! huhu bộ nó chỉ nói 1 câu là có fw mới cho 5800 hay không mà cũng khó khăn vậy hả trời!!! lần này thề với bản thân là nếu 5800 thân yêu không có fw mới với những thay đổi mới cho bằng anh bằng em thì tui thề sau 5800 sẽ không bao giờ xài điện thoại của tụi khốn NOKIA nữa!!!

hehe hiện nay là rất nhiều fan của 5800 hăm he bán 5800 để nhảy wa htc hay samsung, SE rồi!!! hehe có thể từ đây tới tết mình cũng cho văng em 5800 luôn!!! mặc dù không phải ghét bỏ j em nó nhưng bọn khốn NOKIA vì nó mà tui như thế huhu, trong tương lai gần hay tương lai xa tui sẽ không chơi với bọn NOKIA nữa!!! lũ ăn cháo đá bát!!! khốn nạn khốn kiếp!!! sorry mod, sorry tất cả ae những người yêu quí 5800!!!

bác nào cứ muốn bán máy cứ bán mấy bác bán máy cũng ko có ảnh hưởng gì tới nokia đâu chứ đừng có vào đây mà than mà trách. Nokia nó phân ra nhìu phân kkhúc các chức năng máy có máy ko chứ ko có máy nào mà hoàn hảo hết đâu(mặc dù Nokia dư sức làm đc). Mà các bác cứ nghĩ đi FW ra để làm gì, để fix lỗi để tăng hiệu suất làm việc còn ở đây các bác cứ mong FW ra dùng để trang trí nào là Kinetic scrolling, Contacbar, homescreen. Thân

galabuon

anh em đừng nôn nóng , lần này là đại tu rất lớn của fw bao cả tương thích QT, cho nên rất nhiều yếu tố liên quan, họ không thể làm nhanh được.

Chỉ tiếc là Nokia ko có người đại diện để phát ngôn , làm cho nhiều ngươi thất vọng.

Ngay cả windows ngày phát hành cũng dời tới dời lui. Nên phải chờ thôi.

Nhưng chắc chắn 100% có.

Jehell

bác nào cứ muốn bán máy cứ bán mấy bác bán máy cũng ko có ảnh hưởng gì tới nokia đâu chứ đừng có vào đây mà than mà trách. Nokia nó phân ra nhìu phân kkhúc các chức năng máy có máy ko chứ ko có máy nào mà hoàn hảo hết đâu(mặc dù Nokia dư sức làm đc). Mà các bác cứ nghĩ đi FW ra để làm gì, để fix lỗi để tăng hiệu suất làm việc còn ở đây các bác cứ mong FW ra dùng để trang trí nào là Kinetic scrolling, Contacbar, homescreen. Thân

Bác này nói có lý, với giá tiền như 5800 thì em cũng chẳng dám mong mỏi gì hơn bây giờ, nó wá hoàn hảo với cái giá đó rồi còn gì, nhưng vẫn mong có fw mới có cái này cái kia cho = anh em, ko có thì cũng ko dám than thân trách phận vì là 5800 chứ ko phải N97

anh em đừng nôn nóng , lần này là đại tu rất lớn của fw bao cả tương thích QT, cho nên rất nhiều yếu tố liên quan, họ không thể làm nhanh được.

Chỉ tiếc là Nokia ko có người đại diện để phát ngôn , làm cho nhiều ngươi thất vọng.

Ngay cả windows ngày phát hành cũng dời tới dời lui. Nên phải chờ thôi.

Nhưng chắc chắn 100% có.

Nghe bác này nói cũng đỡ mũi lòng tí, hy vọng đúng như bác nói, như con N97 lúc mới ra cũng đợi gần chết chứ bộ =.=

thedat007

Hic Kinetic scrolling, Contacbar, homescreen nokia dư sức làm từ đầu, có phải chăng chỉ dành cho các dòng sau thôi chứ 5k8 thì...!!!Theo mình thì 5800 dùng cũng tương đối ổn định và đầy đủ chức năng thời thượng rùi!!! Nhưng mình cũng đang chờ điều kỳ diệu đây!!!:D:D:D. Vào diễn đàn là ưu tiên cho bài này nhất!!! công nhận 5800 thực sự hot và nhiều scandal so với các dòng khác!!!

galabuon

mấy cái đó, nokia tích hợp trong 5530, 5230, N97 cái rẹt vì phần cứng giống nhau cả. vậy mà 5800 navi mới ra cũng ko có (vì sợ bà con ta sẽ lấy rom này xài ké) . chứng tỏ đây là bước đi có tính toán của nokia thôi.

ngoài cái mọi người thích ks, hs, cb. Mình còn thích bàn phím keypad và qwerty tự đổi như 5530.

tankinh

Trong thời gian này Nokia đang toàn tâm toàn ý đấu tranh với Iphone và Google để dành thị phần đăc biệt là tại Mỹ (hiện tại nokia đang mất thị phần và dần bị đẩy lùi tại thị trường này), vì vậy có thể việc FW sẽ gác lại 1 thời gian, các bác cứ sử dụng bình thường , không phải chờ. Thiết nghĩ việc phát hành FW mới sẽ hoãn lại 1 thời gian khá lâu.

ngyntom

mấy cái đó, nokia tích hợp trong 5530, 5230, N97 cái rẹt vì phần cứng giống nhau cả. vậy mà 5800 navi mới ra cũng ko có (vì sợ bà con ta sẽ lấy rom này xài ké) . chứng tỏ đây là bước đi có tính toán của nokia thôi.

ngoài cái mọi người thích ks, hs, cb. Mình còn thích bàn phím keypad và qwerty tự đổi như 5530.

đúng đó 5530 rẻ hơn 5800 mà lại có nhưng 5800 lại k,nokia làm nhiều chuyện mấy fan 5800 k hiểu nổi chắc có lẻ từ chuyện này sẻ làm 5800 hot hơn nokia đc chú ý nhiều hơn.

galabuon

Trong thời gian này Nokia đang toàn tâm toàn ý đấu tranh với Iphone và Google để dành thị phần đăc biệt là tại Mỹ (hiện tại nokia đang mất thị phần và dần bị đẩy lùi tại thị trường này), vì vậy có thể việc FW sẽ gác lại 1 thời gian, các bác cứ sử dụng bình thường , không phải chờ. Thiết nghĩ việc phát hành FW mới sẽ hoãn lại 1 thời gian khá lâu.

thực sự ở mỹ nokia chưa bao giờ đứng nhất cả, chuyện đấu đá chính là nâng cấp fw đấy. ko nâng cấp fw thì có làm phần cứng đẹp tới đâu mà khả năng diễn hoạt kém cũng như không

Không dưng mà nokia đưa nền tảng qT, maemo ra khai thác.

uongsting

Các bác có để ý trang :

http://bugreports.qt.nokia.com/browse/QTBUG-4697

Description
Device: 5800
Firmware version: V 40.0.001 RnD
Release: qt-embedded-s60-opensource20091005-4.6.0-tp1.exe
Platform: ARMV5 UREL
Compiler used: ARM/Thumb C/C++ Compiler, RVCT2.2 [Build 683]
Application: Mediaplayer demo
Launched from: Fluidlauncher
Problem description:

Cannot interact with sliders (volume control and position) after orientation switch. Returning to starting orientation makes sliders work again.

http://bugreports.qt.nokia.com/browse/QTBUG-4787

Device: Nokia 5800
Firmware version: 40.0.001
Release: 5695b50d
Platform: armv5 udeb
Compiler used: RVCT 2.2 build 686
Application: draggablevideo
Launched from: application launcher

The current video widget implementation in the Phonon MMF backend does not propagate changes of video screen region into the MMF client utility, unless the change causes a moveEvent to be sent to the VideoOutput widget itself. If a moveEvent does occur, the backend calls CVideoPlayerUtility::SetDisplayWindowL, which re-positions the video playback. If, on the other hand, the video window moves as a result of one of the VideoOutput's ancestors being moved, SetDisplayWindowL is not called. The resulting behaviour is that the video is not moved, but is just clipped to the new window rectangle.

This behaviour can be observed by running the 'draggablevideo' test app which is available from the (internal) projects/research/repos/mmfphonon repo. To load a video, double-click on one of the widgets. To move it, click and drag in the middle of the widget. Clicking and dragging in any corner causes the widget to resize.

Possible solutions to this problem include:

1. Propagate move events from ancestor widgets down to the video output widget
This could be done by installing an event filter on the application widget.

2. Listen for 'window moved' events from the window server
In principle this is the preferred option, but conversations with the Symbian graphics team suggest that no such event is available. The rationale for this is that only the owner of the window - i.e. the Qt GUI thread - can cause it to move in the first place, so there is not need to provide a notification back to that client thread.

3. Use DSA
The VideoOutput object could create a CDirectScreenAccess object, via which it would receive an abort when the display region changes - which will occur when the video window moves outside the original screen rectangle. The problem with this approach is that the client thread already owns a CDirectScreenAccess object (inside the CVideoPlayerUtility), and creating another one could lead to complicated race conditions when Abort callbacks occur.

Vậy là rõ ràng có fw 40.0.001, mình nghĩ chắc sẽ có widget nữa. hãy cố đợi thêm vì đường nào hãng cũng release thôi mà :)

Chỉnh sửa cuối:

simhoang

mình đọc cũng k hiểu gì mấy. Như là có thật vậy.bác này đưa máy thông tin hữu ích thật.mời bác uống number1 luôn,để em uongsting cho!
Posted via Mobile Device

galabuon

Vậy là rõ ràng có fw 40.0.001, mình nghĩ chắc sẽ có widget nữa. hãy cố đợi thêm vì đường nào hãng cũng release thôi mà :)

nokia còn định ra 5530 game editor : giảm phần âm thanh, tăng 20 game license. Đúng là khai thác dòng 5 tới mức độ bòn rút. Hehe. Nên phải làm cái fw cho hoành tráng chứ

có widget thì chờ tới cuối tháng cũng ok. qua năm mới rửa dt luôn 1 thể :D

titanworm

Posted via Mobile Device
Cái chú xetangleocay này co ve bat xuc wa nhi.cai j den cug se den thoi ma

Florida

Posted via Mobile Device
Cái chú xetangleocay này co ve bat xuc wa nhi.cai j den cug se den thoi ma

Tôi còn bức xúc hơn, FW lần này mà ko ra, mong chờ nhất cái Kinetic scrolling, thì tôi nhất định trùm chăn óanh rắm tự tử !

xsamxungx

không biết chừng nào 5800 có kéo thả vậy ta:-?=)) FW này topic của DD PV lên con số hơn 26000 view rùi khủng khiếp vạy mới biết sự mong chờ FW cho 5800 lên đến đỉnh điểm của sự căng thẳng

uongsting

Mediaplayer: Crashes after changing audio effect
Created: 09/Oct/09 07:19 AM Updated: 04/Dec/09 12:47 PM
Component/s: mmfphonon, S60
Affects Version/s: 4.6.0
Fix Version/s: 4.6.x

Description
Device: 5800
Firmware version: V 40.0.001 RnD
Release: qt-embedded-s60-opensource20091008-4.6.0-beta.exe
Platform: ARMV5 UREL
Compiler used: ARM/Thumb C/C++ Compiler, RVCT2.2 [Build 683]
Application: Mediaplayer demo
Launched from: Fluidlauncher
Problem description:

Mediaplayer crashes after changing audio effect
Happens both on HW and emulator:
1. Open music file (e.g. sax.mp3) and let it play out.
2. Open settings and select audio effect audio equalizer -> get system error -1 message
3. Select audio effect bass boost.
4. Repeat steps 2. and 3. (a couple of times if necessary) -> eventually you'll get KERN EXEC 3 panic.

Tới ngày 04/12 mà Nokia Team họ còn fix lỗi mà mấy bạn. Cứ từ từ cố gắng đợi thêm tý xíu nữa để có 1 bản fw hoàn thiện. Tất nhiên ai cũng muốn nóng lòng có fw mới nhưng sẽ mệt hơn nữa nếu như fw mới ra mà các tính năng mới không bù được cho các tính năng cũ bỗng dưng sinh ra bug, nhất là khi họ làm lại hoàn toàn trên nền tảng QT.

Status
Không mở trả lời sau này.