• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thông tin về FW mới của 5800! 40.0.001???

Status
Không mở trả lời sau này.

abc2906

có chuyện này thật sao ? hic . vậy e hỏng hiểu vì sao lại hỏng có nổi cái kéo thả trong khi 5530 vuốt ào ào :-?:((

Hôm trước có nghe bro nào nói fw mới cho 5800 dc xây dựng hoàn toàn trên nền QT nên chắc sẽ khác với 5530. Có thể xịn hơn thì sao, cứ mong chờ :D

ngoanrazor

Well-Known Member
Hôm trước có nghe bro nào nói fw mới cho 5800 dc xây dựng hoàn toàn trên nền QT nên chắc sẽ khác với 5530. Có thể xịn hơn thì sao, cứ mong chờ :D

Posted via Mobile Device
có khi nào là gjao diện mới của symbian 2010 ko ta? Nếu có thì 5800 sẽ là dòng bán chạy nhất lịch sử smartphone đó!

tritran18518

năm 2010, nokia sẽ thay đổi giao diện của symbian , hi vọng sẽ có những đợt update firmware quan trọng

dat1206

Posted via Mobile Device
có khi nào là gjao diện mới của symbian 2010 ko ta? Nếu có thì 5800 sẽ là dòng bán chạy nhất lịch sử smartphone đó!

bác lạc quan quá,hiện giờ anh em đang nôn nóng không bik có ra FW mới ko và khi nào ra mà bác còn đòi hỏi fw mới này tích hợp giao diện mới của symbian 2010.jo chỉ mong cái FW mới này chỉ kéo vuốt là đc ùi "hạnh phúc với anh chỉ có thế" :))

galabuon

Nói chung nokia đã quyết ko làm KN, CB, HS cho n5800, chứ ko thì làm lâu rồi, điều này quá nhanh và dễ như trở bàn tay. Ý đồ ?

Để chẻ nhỏ dòng 5 ra thành nhiều dòng 5 thiếu tính năng

5530 ( thiếu 3G)
5530 Game editor ( thêm game , giảm sound)
5230 (3G, giảm sound, thiếu wifi)
5235 XM ( tăng cường sound, ovi store)
5800 NE XM (thiếu KS, tăng cường ovi, navi)

Như vậy, chính sự thành công của 5800 quá lớn, dẫn tới nếu thêm KS thì chẵng bao giờ nokia đẻ thêm nhiều dòng ăn theo như thế ( vì lúc đó ai cũng gắng để mua 5800 XM thôi)

Lần này 5800 sẽ ưu tiên tích hợp all + qt mới nhất cũng là đem ra làm chuột bạch cho các model sau của nokia thôi , cụ thể là dòng X và dòng 5 sau này

anhky

Nói chung nokia đã quyết ko làm KN, CB, HS cho n5800, chứ ko thì làm lâu rồi, điều này quá nhanh và dễ như trở bàn tay. Ý đồ ?

5530 ( thiếu 3G)

Như vậy, chính sự thành công của 5800 quá lớn, dẫn tới nếu thêm KS thì chẵng bao giờ nokia đẻ thêm nhiều dòng ăn theo như thế ( vì lúc đó ai cũng gắng để mua 5800 XM thôi)

Lần này 5800 sẽ ưu tiên tích hợp all + qt mới nhất cũng là đem ra làm chuột bạch cho các model sau của nokia thôi , cụ thể là dòng X và dòng 5 sau này

Phần tích cũng đúng đó. Nhưng bài phân tích của bạn lại di8 ngược với hy vọng của mọi người :). Bên tui Iphone nó Break xong rồi tha hồ can thiệp, nhìn thấy mê :(

Khoaaa

Tất nhiên đó là chiến lược kinh doanh của họ, Nokia sẽ ko làm 1 cỗ máy hoàn hảo mà sẽ làm thiếu cái này cái nọ => Người tiêu dùng có nhiều sự lựa chọn hơn và sản phẩm đa dạng hơn
Posted via Mobile Device

cau3dtn

rồi thế là lần thứ 2 anh em nhà pda ta lại treo mỏ vì FW cho 5800 rồi . cứ ngỡ sẽ có đc cái giao diện đẹp như n97 để mà cài mấy cái themes giáng sinh thì tuyệt cú mèo .móo
12 tây rổi ko tin đc vào sự thật .ta chỉ muốn cái cái giao diện thật sự từ FW gốc thôi mà cũng ko đcccccccccccccccccccccc trời iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii oiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Phần tích cũng đúng đó. Nhưng bài phân tích của bạn lại di8 ngược với hy vọng của mọi người . Bên tui Iphone nó Break xong rồi tha hồ can thiệp, nhìn thấy mê
thật lòng cũng mê iphone lắm nhưng xung quanh toàn là lock . :-w

vimobifine

5530 ( thiếu 3G)

Chào mọi người, mình mạn phép có ý kiến như vầy:"Chúng ta chờ đợi nhưng hãng đâu có ra. Vì vậy, ráng để năm sau nâng cấp một thể". Và ý kiến của bạn này gần đúng với cách phân phối các dòng cảm ứng tiếp theo như X3, X6.

thanhson1411

Chào mọi người, mình mạn phép có ý kiến như vầy:"Chúng ta chờ đợi nhưng hãng đâu có ra. Vì vậy, ráng để năm sau nâng cấp một thể". Và ý kiến của bạn này gần đúng với cách phân phối các dòng cảm ứng tiếp theo như X3, X6.

mình ko đồng ý với bạn các ý kiến sau:
1. X3 không cảm ứng
2. Dòng x6 nổi trội hơn với giá thành đắt hơn gấp đôi thì hoàn toàn ko ảnh hưởng tới cạnh tranh 2 máy

tranhoaviet

mình ko đồng ý với bạn các ý kiến sau:
1. X3 không cảm ứng
2. Dòng x6 nổi trội hơn với giá thành đắt hơn gấp đôi thì hoàn toàn ko ảnh hưởng tới cạnh tranh 2 máy

mình thây con 5800 dã tao nên làn sóng möi cho NOKIA.vây thì phäi üu ái em nó nhiêù 1 chút .oke
[ih]Posted via Mobile Device[/i]

thechipmunks

sao mà giờ vẫn chưa có nhỉ các bác ? lâu quá.mai e về quê rồi làm gì có mạng mà up, up bằng GPRS thì toi mất.

xsamxungx

vậy thì thủ sẵn cái sim KM về mà úp kiểu này chờ đến giáng sinh không biết có không đề tài này lên đến 29000 người xem phài công nhận 1 điều là nó được mọi người chào đón

avadakedavra799

Ngày nào e củng test =3g mà vẫn chưa thấy tăm hơi fw này đâu, chỉ mong kái kinetic scolling với kái hs thui, nokia lâu wá!!

saudoi83

Hôm nay nhìn kĩ lại thì thấy cái Homescreen có chữ "Done", thật sự không hiểu chữ Done đó có tác dụng gì ở homescreen, phải chạy App hay làm cái gì đó thì có chữ Done là phải rồi, đàng này chữ done lại nằm ngoài màn hình chủ, khó hiểu. Ko lẽ là 1 phần mền nào đó giống Gdesk hay Handyshell ????

Anther1991

Hôm nay nhìn kĩ lại thì thấy cái Homescreen có chữ "Done", thật sự không hiểu chữ Done đó có tác dụng gì ở homescreen, phải chạy App hay làm cái gì đó thì có chữ Done là phải rồi, đàng này chữ done lại nằm ngoài màn hình chủ, khó hiểu. Ko lẽ là 1 phần mền nào đó giống Gdesk hay Handyshell ????
Mình nghĩ nó giống như là vào Menu-->options--->organise, lúc đó cũng có chữ done bên phải. Tức là cái màn hình như trong hình là lúc đang organise, nhấp vào chữ done thì dùng lại bình thường.

hilaryteri

Mình nghĩ nó giống như là vào Menu-->options--->organise, lúc đó cũng có chữ done bên phải. Tức là cái màn hình như trong hình là lúc đang organise, nhấp vào chữ done thì dùng lại bình thường.

Ko biết N97 như thế nào, chứ vơi 5800 thì tùy chỉnh organise chỉ ở menu thôi, còn màn hình chính thì ko có!

abc2906

Ko biết N97 như thế nào, chứ vơi 5800 thì tùy chỉnh organise chỉ ở menu thôi, còn màn hình chính thì ko có!

Vậy thì fw mới sẽ cho phép tùy chình sắp xếp menu luôn đó bạn, chắc sắp xếp mấy cái widget :D

Status
Không mở trả lời sau này.