• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TIẾNG VIỆT HOÀN THIỆN (100%) CHO P1i

doananhtai

Các bác ơi! Mình hack ổ C rùi, làm theo hướng dẫn của bài viết CÁO BIỆT PHẦN MỀM UNSIGN rồi, nhưng khi cài vô thì ko được. Của mình cũng là R6G004 mà! Ko bít mình có làm sai cái gì ko? Ah! Trong bài viết CÁO BIỆT PHẦN MỀM UNSIGN bác congvoi có ghi CHÚ Ý : Đối với những version thấp hoặc dòng 9.2 là không CÀI được đâu.HÃY NÂNG CẤP MÁY LÊN CÁC BẠN NHÉ!! Version ở đây là của cái nào? Hỏi hơi gà mong các bác thông cảm!

Nếu là R6G04 là OK rồi... Vậy sau khi hack ổ C, bạn có chép file 0000001 vào chưa vậy, cái này dùng để có thể cài các file sign-hack 20 năm. File SIS này đã sign rồi... không nên sign lại nhen.

duwenda

Mình đã cố hết sức rồi nhưng không được ! Cài rồi báo lỗi như sau:
Cannot install
The following software must be present on this device before the installation can proceed:
Software name:
SEMCSEZPlatformID
Version:
1.00(7) or later
Install this software and begin the installation agian.

Có bác nào biết bệnh con này chỉ em cách giải quyết nhé. Em này là P1i, Emei : 35703310-645640-2
Cảm tạ nhiều các bác!

doananhtai

Mình đã cố hết sức rồi nhưng không được ! Cài rồi báo lỗi như sau:
Cannot install
The following software must be present on this device before the installation can proceed:
Software name:
SEMCSEZPlatformID
Version:
1.00(7) or later
Install this software and begin the installation agian.

Có bác nào biết bệnh con này chỉ em cách giải quyết nhé. Em này là P1i, Emei : 35703310-645640-2
Cảm tạ nhiều các bác!

Máy bạn có phải chính xác là CXC162108 R6G04 không vậy.
Lỗi trên chắc chắn đích thị là khi cài vào máy có CDA không đúng.

duwenda

Bác trả lời được câu hỏi trên của em thì đích thị bác lả cao thủ rồi! Vậy hết cách rồi sao bác? Nếu có phương án giải quyết xin Bác cùng các cao thủ giúp đỡ giúp những máy không phải là R6G04 sử dụng được nhé! Cảm ơn bác nhiều!

quangthanh1508

Bác Tài cho xin file 000001 mà bác đã nói với! Và có cần phải copy thêm cái gì nửa ko? Và file 000001 phải copy vào đâu? Thanks bác nhiều!

doananhtai

Bác trả lời được câu hỏi trên của em thì đích thị bác lả cao thủ rồi! Vậy hết cách rồi sao bác? Nếu có phương án giải quyết xin Bác cùng các cao thủ giúp đỡ giúp những máy không phải là R6G04 sử dụng được nhé! Cảm ơn bác nhiều!

Nếu CDA của bạn là R6E30 thì có thể giúp đó...:D

doananhtai

Bác Tài cho xin file 000001 mà bác đã nói với! Và có cần phải copy thêm cái gì nửa ko? Và file 000001 phải copy vào đâu? Thanks bác nhiều!

copy 00000001 vào C:\Resource\swicertstore\dat (không có sẵn bạn phải tạo hoặc Bạn copy nguyên thư mục của mình gởi vào).
Copy Xong restart lại máy là xong.

quangthanh1508

Thanks bác Tài! Mình đang cài. Bạn nhiệt tình quá! Ah! Bạn ở đâu? Nếu ở HCM thì mời bạn 1 ly cafe nha!

Xong rùi bác Tài ơi! Cảm động quá! spam chút! Mod thông cảm hen

Last edited by a moderator:

doananhtai

Nếu CDA của bạn là R6E30 thì có thể giúp đó...:D

P1i với FW R6E30 hiếm quá ta.
Vậy thì thôi vậy, làm mắc công bỏ xó :D:D:D:D

Tại mình có bộ SIS cài đặt của FW củ từ hồi TV cho P1i hàng chính hãng đầu tiên, được sign cho 1 máy chính hãng của ai đó (sign thời lúc có 6 tháng - nay hết hạn rồi), nên cần bỏ cái sign này đi và sign lại với sign hack 20 năm thì hy vọng cài được cho máy R6E30 nên cần một người thử nghiệm - tuy nhiên bộ này nguy hiểm hơn bộ R6G04 nhiều. Bộ cho R6R04 làm sau này có kiểm tra FW đoàng hoàng nếu khác thì không cho cài, bộ cho R6E30 thì làm thời xa xưa nên dở hơn KHÔNG CÓ KIỂM TRA FW nên máy nào cũng có thể cài được, nhưng nếu khác FW thì restart liên tục CHỈ CÓ NƯỚC UP LẠI FW

Giống như thời TV cho P900i và P910i vậy cài lộn cho nhau vẫn cho cài, nhưng sau đó thì up FW hoặc đem ra tiệm...:(:)(:)(:)((

smuggler

bạn ơi...mình mới vừa chuyển CDA lên nhưng nó ko lên đc R6G04 mà chỉ o R6G02 thôi...vậy giờ làm sao đây hả bạn

thaiminh40

máy mình chính hãng chạy cda gw2 dùng SEUS xong cài TV vẫn ok. R6G02 là cda còn mình thấy máy mình thế này
Điện thoại: CXC162037 R9K009
Bluetooth: CXC 162143 R1D
tổ chức: CXC 162108 R6G004
CDA: CXC 162022/2 R6G02
ban đầu cài nó báo lỗi can't overwrite demo....gì đó vào control panel/other/uninstall xóa ứng dụng demo thế là cài được.

tuanlinh

Mình cài tiếng Việt ngon lành trên P1i, tuy nhiên khi vào phần soạn thảo tin nhắn SMS, sau đó chọn phần add contact thì thấy chậm dã man (mình có khoảng 760 contacts), sau đó đánh ký tự để tìm thì như kiểu chơi game bị lag vậy, cứ giật giật, mãi mới ra được đầy đủ ký tự. Tuy nhiên khi đổi sang tiếng Anh thì cũng vẫn chậm nhưng nhanh hơn khi sử dụng tiếng Anh 1 chút, ko biết anh em có gặp trường hợp giống mình ko ?

Nếu anh em nào có giải pháp để xử lý thì cho mình biết luôn nhé !

Cảm ơn mọi người !

ongtieu

cám ơn rất nhiều.mình mới down về.
nhưng không cài được .báo là "component failed security check cannot install"
máy p1 có CDA là: R6G04

Chỉnh sửa cuối:

trankhap1i

TIẾNG VIỆT HOÀN THIỆN CHO P1i (100%)

Xin thông báo với các bạn dùng P1i một tin cực vui.Một người bạn của mình đã tặng mình bản tiếng việt hoàn chỉnh nhất dành cho P1i.Đã sửa được lỗi khi tạo mới "danh sách" trong MediaPlayer.Tất cả chỉ gói gọn trong một file sis dưới đây.Cho dù các bạn có Mod hay có làm gì đi nữa thì vẫn cài vô tư( Hix,P990i thì hem có được như vầy 8-|8-|).

Nhưng có một yêu cầu nho nhỏ là máy bạn phải là: CDA R6G04

Chúc các bạn vui vẻ và đặc biệt cảm ơn người bạn của tôi =D>

CongVoi

Bác ơi em cài p1i nhưng sao cài vô ko đc vậy?

trankhap1i

TIẾNG VIỆT HOÀN THIỆN CHO P1i (100%)

Xin thông báo với các bạn dùng P1i một tin cực vui.Một người bạn của mình đã tặng mình bản tiếng việt hoàn chỉnh nhất dành cho P1i.Đã sửa được lỗi khi tạo mới "danh sách" trong MediaPlayer.Tất cả chỉ gói gọn trong một file sis dưới đây.Cho dù các bạn có Mod hay có làm gì đi nữa thì vẫn cài vô tư( Hix,P990i thì hem có được như vầy 8-|8-|).

Nhưng có một yêu cầu nho nhỏ là máy bạn phải là: CDA R6G04

Chúc các bạn vui vẻ và đặc biệt cảm ơn người bạn của tôi =D>

CongVoi

Bác Congvoi ơi,sao máy em cài vào ko đc vậy,cài vô là bị đá ra hà p1i

trankhap1i

Mấy bác pro ơi giúp với,sao khi em cài tiếng việt xong thì máy em bị khởi động liên tục ,có cách nào để mở máy đc ko giúp em với

truongvokeo

Em mới mua P1 nhưng mà cài cái này vào nó báo "component failed security check cannot install" em mới dùng nên ko bít cách cài cái này mong mấy pro chỉ giáo