• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TIẾNG VIỆT HOÀN THIỆN (100%) CHO P990i

Son_Do

Well-Known Member
tình hình là máy em có vấn đề nên em đã Update lại , và đầu tiên em cài hack ổ C ...V..V.. nói chung là đủ , em cài TV thành công , lỗi volume em chép 2 file vào theo đường dẫn của bác thành công ( tất nhiên là phải chuyển qua ngôn ngữ TA mới chép đè được) xong chuyển qua TV em vào chỉnh volume nó báo lỗi "đã dóng ứng dụng EIKAPPUISERVETHREAD
lổi :EIKON-DIALOG
mã lỗi : 5
em làm đi làm lại nhiều lần vẫn không được ! bó tay . nhờ các bác chỉ dùm (lâu nay em vẫn dùng TV rất ok . giờ sao cài lại nó trở chứng thế này . chán ghê) THANK
Em đã đọc rất kĩ từ trang đầu đến trang cuối và làm y như hướng dẫn của các bác mà vẫn không được

Bản giao diện TV cho P990i đâu còn lỗi âm thanh nữa hả bạn? Cài vào là ok rồi, đừng chép thêm gì nữa. Bạn thử lại nhé.

trumse

Em cài file TV thì nó báo lỗi thế này :
Grant Capabilities sau đó dlgaddsymbol.r10 already exists and willbe overwritten" Do you want to proceed?
Bấm No thì nó thoát ra , không biết còn thiếu bước nào, máy em đã Up FW CDA : 162007/1 R6E28 và hack ổ C, cài SM TV ngon lành .... Anh em ai có Kinh nghiệm xin chỉ giúp, em cám ơn nhiều !!!

nó báo lỗi nào bạn xóa file đó trong ổ C chịu khó tý!

tonytwodolla

bạn ơi có thể nói rỏ hơn khg mình củng bỉ gióng bạn đòa mà mò hoài khg được giup mình cái nha :E

tonytwodolla

Bản giao diện TV cho P990i đâu còn lỗi âm thanh nữa hả bạn? Cài vào là ok rồi, đừng chép thêm gì nữa. Bạn thử lại nhé.

bạn ơi nói rỏ hơn làm sao để hết lỏi đóa khg mình củng bỉ gióng bạn dóa , xóa đi cài lại hum wa giờ vẩn bi !!! làm phiền bạn cám ơn bạn nhiều

Son_Do

Well-Known Member
bạn ơi nói rỏ hơn làm sao để hết lỏi đóa khg mình củng bỉ gióng bạn dóa , xóa đi cài lại hum wa giờ vẩn bi !!! làm phiền bạn cám ơn bạn nhiều

Ý của bạn muốn nói là khi cài xong thì bị lỗi âm thanh phải không? Mình cũng không biết là máy của bạn bị đụng gì nữa?? Bạn thử tải thư mục mình up lên copy đè vào C:\Resource (sau khi đã cài giao diện TV 100% cho P990i) xem có hết không nhé. Gói giao diện TV này chỉ tương thích hoàn toàn với những máy có FW R6E28 thôi. Bạn chú ý là trong thư mục C:\Resource\Mpsaudiolib chỉ có duy nhất 2 file có đuôi.r10 thôi, có thêm file nào thì xóa hết đi.
Chúc bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:

tonytwodolla

bay giờ là 2 giò sáng hihi khg biết đưoc khg nhưng củng xin cám ơn bạn wan tâm , mình loadd về sẻ làm như bạn hướng dẩn hihih cám ơn bạn nhiều !!!!

dinhquy

Oe oe cách đây 1/2 năm mình đã cài được cái này giờ mình mới reset master sao cài vào lại không được vậy mấy bác?
Mình mới up FW mới: CDA: CDA 162007/2 R6E28
Organizer: CXC 162036 R6E28
Máy chỉ mới hack thôi chưa cài cái gì ngoài X-plore và CapSwitch

vitchip03

bác CONGVOI cho hỏi sign 20 năm là như nào vậy?

em không hiểu sign 20 năm là như nào?các bác giúp em với

vitchip03

Bác Caohieu88 chỉ giúp cách hack C

theo như cách của bác thì em ko phải Hack C bằng các file như 1.Py,Win32-py 2.5 ..... nữa à.có cách nào Hack C nhanh hơn ko bác?
cảm ơn bác nhiều

CongVoi

Super V.I.P
theo như cách của bác thì em ko phải Hack C bằng các file như 1.Py,Win32-py 2.5 ..... nữa à.có cách nào Hack C nhanh hơn ko bác?
cảm ơn bác nhiều

Bạn qua khu ứng dụng tìm bài: Hack nhanh của Vietduck ý.Đảm bảo cực nhanh ;)

vitchip03

bác Congvoi ơi.em làm theo chỉ dẫn rùi.nhưng sign 20nam?

em làm như bác vietDuck rùi..ok..nhưng còn sign 20 nam thì sao? các bác giúp em với?em mới dùng P990i

vitchip03

em muốn dùng giao diện tiếng việt cho P990i

em muốn dùng giao diện tiếng việt cho P990i, các bác hướng dẫn cho em nhé..cảm ơn các bác

tanyenbai

Mình là thành viên mới, may nhờ các bác đi trước đỡ được nhiều công tìm tòi, hiện giờ đã cài thành thạo rồi vô cùng cám ơn các bạn. Đặc biệt là bác TÀI. Một lần nữa xin chân thành cảm ơn các bác.

Duc2011

Sao mình cài vào rồi chép File Feps mà không thấy được mặc dù đã chép font theo hương dẫn máy vẫn là E xin chỉ giúp

làm ơn chỉ giúp dùm em, em cài TV full rồi nhưng mấy icon trở về mặc định gần hết xin chỉ em cách khắc phục, em có đọc bài #6 của TV 98% của bác doananhtai "Trích dẫn:
Nguyên văn bởi CongVoi
Khi dùng chương trình này thì các icon hầu như trở về chương trình mặc định lúc đầu

Vì khi dùng ngôn ngữ UK English (ngôn ngữ gốc), máy sử dụng file .rsc (là file mà bạn đã đổi đường dẫn mặc định z: trong thành đường dẫn mới chỉ đến file .mbm mới của bạn do vậy máy sẽ đổi icon theo file .mbm mới.
Khi qua ngôn ngữ tiếng Việt thì máy sử dụng file .r10, mặc định vẫn để đường dẫn z: do đó vẫn lấy file .mbm trong z: ===> icon trở về mặc định.
Vậy việc của bạn là phải dùng hex editor để đổi lại cái z: mặc định trong .r10.
Thân
Đoàn Anh Tài.
Vậy dùng hex editor để đổi lại cái z: mặc định trong .r10 là dổi file nào vậy

hoangsanhvn

Máy P990i mình cài được chương trình để cài được phần mềm Unsign , đã cài capswich nhưng không cài được chương trình đổi giao diện, nó xuất hiện cái kiểm tra gì đó thì mất, trong khi cài một số chương trình khác cũng xuất hiện cái kiểm tra đó thì được ! Help......