• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TIẾNG VIỆT HOÀN THIỆN (100%) CHO P990i

DuaBeo35

Bac ơi không ăn thua j cả. Vẫn y nguyên như thế,

Hay là copy font vào c:\resource nhỉ

DuaBeo35

hic hic

Chán quá có cách nào khắc phục không bác ơi

Cài hì hục mãi mới được h lại để không :D Lỗi nhìn ngứa mắt quá :D

Hic hic em làm được roài.

Nguyên nhân như sau:

Bài của bác bảo tải fonts về giải nén và copy fonts vào d:\resource

Em rất thật thà giải nén xong copy .... các font vào thẳng d:\resource (ko tạo thư mục fonts) nên ko được

Cám ơn bác đã tận tình giúp đỡ. May tự dưng em ngộ ra hí hí. Đang ngủ phi dậy cài được ngay

Chỉnh sửa cuối:

doananhtai

Công Voi chỉ mình cách khắc phục lổi volume với , bạn nói là lấy 2 file tiếng Việt của P1i chép vào . vậy mình lấy ở đâu ? và phải chép vào đâu ? Mong bạn chỉ giúp THANKS

copy đè 2 file này vào c\resource\MPSAudioLIB sẽ khắc phục lỗi volume
(đây là 2 file giao diện tiếng Việt của P1i).

dung_sawaco

sao mình cài chương trình Tiếng Việt 98% vào rồi, sau đó cài thêm chương trình này nữa mà khỡi động lại máy chả thấy gì cả, vẫn là tiếng Anh thui

thietvtec

Các Bác ơi, mình đã cài được rồi. Nhưng trong phần tin nhắn vaãn bị tình trạng ô vuông???. Mong các bác chỉ cách khắc phục với.
Thân
thietvtec

CongVoi

Super V.I.P
sao mình cài chương trình Tiếng Việt 98% vào rồi, sau đó cài thêm chương trình này nữa mà khỡi động lại máy chả thấy gì cả, vẫn là tiếng Anh thui

Bạn chuyển qua phần ngôn ngữ American English đi,sẽ có ngay
Các Bác ơi, mình đã cài được rồi. Nhưng trong phần tin nhắn vaãn bị tình trạng ô vuông???. Mong các bác chỉ cách khắc phục với.
Thân
thietvtec

Bạn thay Fonts khác đi là đc!!

dung_sawaco

copy đè 2 file này vào c\resource\MPSAudioLIB sẽ khắc phục lỗi volume
(đây là 2 file giao diện tiếng Việt của P1i).

Anh Tài cho hỏi một chút, sao mình chép 02 file vào thì chỉ chép đc 1 file còn file mpsaudiolib thì ko chép được

doananhtai

Anh Tài cho hỏi một chút, sao mình chép 02 file vào thì chỉ chép đc 1 file còn file mpsaudiolib thì ko chép được

Nếu sau này gặp bấtt kỳ file .r10 nào đó không cho chép đè, thì chuyển qua ngôn ngữ gốc tiếng Anh (UK English), thì chắc chắn 100% là chép được. vì r10 lúc đó không có xài mà đang xài .rsc

paduy

các bác ơi sao em cài file sis tieng viet của Bác Tài vào máy toàn báo "component failed security check" là thế nào đấy các bác, em hơi gà mong các bác chỉ bảo

hienlee

lổi volume

Nếu sau này gặp bấtt kỳ file .r10 nào đó không cho chép đè, thì chuyển qua ngôn ngữ gốc tiếng Anh (UK English), thì chắc chắn 100% là chép được. vì r10 lúc đó không có xài mà đang xài .rsc

DOANANHTAI ơi mình lam đúng hướng dân của bạn rồi mà nó vân không cho chép vào . Nó báo lổi < can't open file:c:\resource\MPSAudioLIB\transfersound.r10> . Bạn cứu mình cái lổi này với .THANKKKKKKKKKS

dragulia1

Sao thế nhỉ nhiều người không làm được vậy? Mình cài bản sis của anh Tài phát 1 là ok luôn. Cho tới giờ bị 1 lỗi nhức đầu là ko sao lưu được danh bạ. Pác Tài ơi xem giúp với.

doananhtai

DOANANHTAI ơi mình lam đúng hướng dân của bạn rồi mà nó vân không cho chép vào . Nó báo lổi < can't open file:c:\resource\MPSAudioLIB\transfersound.r10> . Bạn cứu mình cái lổi này với .THANKKKKKKKKKS

Báo như vậy, đích thị là bạn quên mở capswitch và chuyển sang OFF rồi. Thư mục c:\resource mặc định là thư mục bảo vệ mà bạn.

Sao thế nhỉ nhiều người không làm được vậy? Mình cài bản sis của anh Tài phát 1 là ok luôn. Cho tới giờ bị 1 lỗi nhức đầu là ko sao lưu được danh bạ. Pác Tài ơi xem giúp với.

Nghe bạn nói làm mình giật mình và đã thử thì tạo mới - lưu - xóa trong danh bạn bình thường mà...

thietvtec

Cảm ơn các bác, em đã cài đươc rồi. Tuyệt vời quá. Chạy ngon lành. Sướng!

bachletuyet

trước đây mình nhỡ tay cài cái phần mền signsis cho phone(p990) nhưng sau khi xóa nó đi ,giờ mỗi lần khởi động lại máy hoặc rút cáp usb ra nó đều hỏi là có install hay ko *_* bây giờ phải làm thế nào để sửa cái lỗi này các bác ?? (BÀI NÀY THIẾ NÀO CŨNG BỊ DELL)

CongVoi

Super V.I.P
trước đây mình nhỡ tay cài cái phần mền signsis cho phone(p990) nhưng sau khi xóa nó đi ,giờ mỗi lần khởi động lại máy hoặc rút cáp usb ra nó đều hỏi là có install hay ko *_* bây giờ phải làm thế nào để sửa cái lỗi này các bác ?? (BÀI NÀY THIẾ NÀO CŨNG BỊ DELL)

Bạn vào: d:\private\10202dce xóa hết file .sis .Là sẽ không có hiện tượng như thế nữa nhé!!!

bachletuyet

Bạn vào: d:\private\10202dce xóa hết file .sis .Là sẽ không có hiện tượng như thế nữa nhé!!!

khìkhì đúg thiệt bác ạ ,nhưng em ko cần xóa hết cũgn sửa được cái lỗi này rùi ,tại khi em xóa được 3,4 cái rùi mở thử 1 cái file sis ra thấy là của mấy phần mền (vd: xplore ,dvix ,tử điển EV-VE) cho nên em ko xóa nữa mà thử khởi động lại máy luôn ,kết quả là máy ko bị lỗi nữa rồi =D>

CongVoi

Super V.I.P
khìkhì đúg thiệt bác ạ ,nhưng em ko cần xóa hết cũgn sửa được cái lỗi này rùi ,tại khi em xóa được 3,4 cái rùi mở thử 1 cái file sis ra thấy là của mấy phần mền (vd: xplore ,dvix ,tử điển EV-VE) cho nên em ko xóa nữa mà thử khởi động lại máy luôn ,kết quả là máy ko bị lỗi nữa rồi =D>

Mình bảo xóa hết là để sau này bạn có xóa chương trình nào nữa thì nó sẽ hok hỏi như vầy nữa ý mà :D:D