• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Tin Vui] Nokia cập nhật hệ điều hành các dòng cũ

khoa1989

bọn nợ kìa bây giờ chơi ác nhỉ........mãi khong thấy dộng tĩnh gì cả

satthumuhn1

tẩy chay nokia đi

không thể tẩy chay đc
dù nói vậy nhưng N82,N85 86 N95 vẫn là thần tượg đc em mơ ước :D
mới đc dùng n81 quá cùi so với các em kia trong dòng fp1
bỏ fp1 theo 5k8 và n8 rùi :p
(nghèo nhưng đam mê...chỉ đc chạm 2second...k biết đập hộp )

khoa1989

5800 của mình chạy như rùa bò đây nè.sao con X6 của mình cũng như con 58 mà nó chạy nhanh ra man ah.không hiểu nổi

satthumuhn1

bây giờ thì phải là android

nói thật với anh em chứ
với tớ sym là vĩnh cưủ
chỉ ghét trình duyệt web nghe nói wá cùi so với hđh khác thì phải
đả chậm còn ko hỗ trợ flash 10
rất thua kém ở điểm này
nghe danh safari trên iphone ghê gớm lắm mà chưa đc sờ
ko biết sym anna ăn thua gì ko
chứ trình duyêt sym^3 hiện tại cùi ko khác v5
hơn đc cái flash10 nhưng chẳng thể hiện điều gì :D
vào trang flash nặng rất chậm,có khi văng ngay :p
àh
cả việc commen = đa điểm N8 cũng quá chuối
ko = querty của 5800
chắc tại em quem móng tay
dùng đa điểm ko chuẩn gì cả
ngôi nửa tiếng ko cm x0ng
nản ông nokia này :))
có đời nhà ai dung siêu phẩn đa điểm N8 mà type theo kiểu 1110i thế này ko =))

khoa1989

vậy thế nên nokia giờ mới mất nhiều điểm chứ bạn.không ai còn lưu luyến nữa

satthumuhn1

5800 của mình chạy như rùa bò đây nè.sao con X6 của mình cũng như con 58 mà nó chạy nhanh ra man ah.không hiểu nổi

Ax
như thế x6 đáng nể đó :p
nhưng em nghĩ
dù v5,sym anna,đến cả bêta , nobita đi nữa cũng thế mà thôi
:p củ chuối đất việt

ohannguyent

Đang tính dọn nhà sang android, mà còn tiếc sym, quen biết nhau lâu dzòi giờ chia tay cũng thấy quyến luyến. Dù sao thì chờ sym cũng phải tới cuối năm may ra mới có cpu 1gh. Tới lúc đó thiên hạ lên 1,5Gh ,2Gh hết rùi. Ráng chờ fw mới 5k8 xem coi mặt mũi thế nào rùi cho em nó ra đi.hic..

hiepa2

Android xài cũng thú vị đấy, nhưng ghét mỗi vụ ăn pin ác chiến quá, nên sau một thời gian lên android giờ lại quay về N97 mini, up lên fw mới nhất rồi mà chưa hack được, mấy hôm nay lại ko lấy được cer,key nên bó hàng, chả cài được cái gì cả:((

Nói chung nhận xét là ko có gì đổi mới đặc biệt, chỉ có 1 cái dễ nhận thấy nhất là trình duyệt ~anna, đẹp và tiện dụng hơn nhiều, tốc độ cũng có vẻ cải thiện một chút^^. À với lại tốc độ load web cũng nhanh gần bằng android luôn, xưa xài 58 load web hình bằng trình duyệt mặc định cứ phải gọi là tung của:D, giờ trình duyệt xịn hơn rồi load xong kéo đỡ bị giựt (nhưng vẫn chưa bằng android)

Kết luận nếu ai ko quan trọng chuyện pin thì lên android hoặc iOS đi, còn muốn 1 cái điện thoại đúng chất smartPHONE thì theo mình vẫn là Sym, Android và iOS dùng vọc thì sướng đê mê,lại được hỗ trợ nhiều nhưng pin thì không thể dùng chung với nghe gọi cho lâu được(ko tính mấy cái cao cấp như iP4 hay GSII vì mình ko có điều kiện xài:)).WP nghe nói cũng ăn pin(chưa thử) nên chờ xem Nokia có cách nào giải quyết ko đây:x

P.S.: Mong các Pro giúp một bản cfw hacked v30.0.4 cho N97mini, đa tạ!:(

ohannguyent

Android xài cũng thú vị đấy, nhưng ghét mỗi vụ ăn pin ác chiến quá, nên sau một thời gian lên android giờ lại quay về N97 mini, up lên fw mới nhất rồi mà chưa hack được, mấy hôm nay lại ko lấy được cer,key nên bó hàng, chả cài được cái gì cả:((

Nói chung nhận xét là ko có gì đổi mới đặc biệt, chỉ có 1 cái dễ nhận thấy nhất là trình duyệt ~anna, đẹp và tiện dụng hơn nhiều, tốc độ cũng có vẻ cải thiện một chút^^. À với lại tốc độ load web cũng nhanh gần bằng android luôn, xưa xài 58 load web hình bằng trình duyệt mặc định cứ phải gọi là tung của:D, giờ trình duyệt xịn hơn rồi load xong kéo đỡ bị giựt (nhưng vẫn chưa bằng android)

Kết luận nếu ai ko quan trọng chuyện pin thì lên android hoặc iOS đi, còn muốn 1 cái điện thoại đúng chất smartPHONE thì theo mình vẫn là Sym, Android và iOS dùng vọc thì sướng đê mê,lại được hỗ trợ nhiều nhưng pin thì không thể dùng chung với nghe gọi cho lâu được(ko tính mấy cái cao cấp như iP4 hay GSII vì mình ko có điều kiện xài:)).WP nghe nói cũng ăn pin(chưa thử) nên chờ xem Nokia có cách nào giải quyết ko đây:x

P.S.: Mong các Pro giúp một bản cfw hacked v30.0.4 cho N97mini, đa tạ!:(

thôi chờ N9 Meego ra hốt luôn.

kitavn

Đúng là nokia bây giờ có vẻ tụt hậu quá rồi. Khi xưa mua dd thì cứ nokia là bền , xịn, cầm thấy có giá trị, LG samsung chẳng bằng. Nhưng từ dạo android ra đời, các hãng htc,lg,samsung lên giá ầm ầm, mẫu mã thì cực kì đa dạng,nhìn đã thèm,còn nhìn lại nokia thấy ảm đạm quá. Việc hợp tác sx wp7 thấy cũng chỉ mừng đôi chút chứ cũng chẳng dám hy vọng nhiều.
Cầm con 5230 cũng vui vui, lâu lâu lại flash cfw này nọ vọc phá, nhưng chắc năm sau cũng phải theo tiếng goị android thôi ! Xa 5230 cũng tiếc thôi đành giữ lại để làm đồ cổ!