• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tomal's v8.5 BETA CE OS 5.2.20759 & Final CE OS 5.2.20764

Thrall

Trước a dùng v8.2 vào net qua AS rất OK, trước nữa thì không nhớ! :D
Ở bản này thay cái tools USB to PC bằng cái đã mod nên chắc lỗi vậy! :-?

Thêm cái nữa là phần SMS khi đọc tin nhắn rồi mã vẫn báo chưa đọc, mình edit rồi send thì nó cũng báo là thành tin chưa đọc. Gõ kí tự đầu tiên thì phải gõ 2 lần mới ra chữ...
Nói chung còn khá nhiều bugs, hi vọng ở bản chính thức sẽ ngon hơn! :D
Máy mình chỉ lỗi cái SMS thui, còn AS thì ngon. Trên XDA có anh em còn báo lỗi cắm vào PC chạy AS thì treo cứng máy hoặc khởi động lại cơ. Mấy bug lặt vặt thì chỉnh reg được mà

Máy mình chỉ lỗi cái SMS thui, còn AS thì ngon. Trên XDA có anh em còn báo lỗi cắm vào PC chạy AS thì treo cứng máy hoặc khởi động lại cơ. Mấy bug lặt vặt thì chỉnh reg được mà

Vào web thông qua AS báo lỗi cái này chỉnh reg sao bạn? Bị từ bản 7.7 :-??
Chưa bao giờ bị đứng máy!!!

Thrall

Ý mình nói các bug khác, còn AS mình đâu có bị:)), bản ROM trước cũng vậy. Riêng mình thấy bản ROM này rất ổn, các bác cứ báo lỗi mà mình ko thấy, hay là mình may mắn quá8-|

loteo

Up xong treo luôn ở phần khởi động! Chán thật! Hình như không hổ trợ G4 thì phải?

Bạn úp lại 1 lần nữa sẽ đc, máy mình cũng G4 úp lần đầu cũng bị treo, lần thứ 2 thì ok.

tuana

Tomal's v8.5 BETA

Sau 1 thời gian im hơi lặng tiếng, hôm nay Tomal (Ranju) đã cho ra bản thử nghiệm 8.5beta. Trong vài ngày tới sẽ ra bản chính thức!

Có OS build 5.2.20759 được ported TouchHD (Blackstone). Tích hợp bàn phím EZ trông khá lạ mắt.

Bản này vẫn theo truyền thống là tích hợp khá nhiều phần mềm như AdobeReaderLE, PimBackup, Rar, RegEdit, TCPMP, TotalCommander, WkTask, AdvancedConfig...

Vẫn có FlashDisk "bé" 12.16MB, FreeProgram sau khi up khoảng 27MB. Bản này không có SPlashScreen nên khởi động lên sẽ đen sì, theme vẫn theo truyền thống là màu đen...

Chạy test qua khá "ngọt" :D

Vài hình ảnh bản rom:

Link tải ROM v8.5 Beta:
Mã:
http://vidmes.com/xda/Uni/ROMs/Tomal/TML_v85_WM61_20759_beta.exe

;);)

http://vidmes.com/xda/Uni/ROMs/Tomal...1_20759_B2.exe

rosa

Bản này mình thấy dùng cũng ổn, nhưng có một vài bất tiện:

- Ko có chức năng Calcularor (mình cần cái này, bác nào có thì cho mình xin file cài đặt vơi nhé)

- Ngoài ra, ko hiểu sao cái Active sync nó cứ tự động bật lên, tắt đi rồi thì một lúc sau lại thấy nó bật lên

connguab

mấy bản Rom mới gần đây cái nào cũng bị zị hết đó, mình đang xài con HD bản Rom xịn mà cũng bị nè, hic hic

Thrall

Có mục khắc phục AS tự chạy rùi mà, các bác tham khảo bài của VNInt
@connguab: Pác khoe hàng khéo quá:p làm mình thèm chẩy nước miếng rùi:(:-/

rosa

Có mục khắc phục AS tự chạy rùi mà, các bác tham khảo bài của VNInt
@connguab: Pác khoe hàng khéo quá:p làm mình thèm chẩy nước miếng rùi:(:-/

Bác vui lòng cho hỏi nó nằm ở bài nào với. Mình search tất cả các bài của VNInt mà chẳng thấy đâu cả. Nếu bác biết cách khắc phục thì bảo mình với.

Cảm ơn nhiều.

O2XDAEXEC

Đã phát hiện 1 lỗi trong ngày sử dụng thứ 2.
Lỗi là thế này : khi sử dụng bàn phím QWERTY để ấn các ký tự đặc biệt FN + 1 = ! thì không có tác dụng, vẫn giữ nguyên số 1.Đã test thử tất cả các phím và chỉ thấy bị lỗi từ số FN + 1 --> FN + 9, ngoài ra khi ấn tới FN + 0 thì vẫn cho giá trị là ) như cũ.
Mọi người biết cách nào khắc phục tình trạng này không nhỉ!?

Đã phát hiện máy bị hiện tượng này rồi.Chính là do đụng Soft với VnTyping :D .Mình đã test rất kỹ và thấy mỗi lần sử dụng VnTyping thì nó đều bị lỗi, mà ngặt 1 cái là mình cài nó ngay từ khi UpRom mới chết chứ, hèn chi ko thể phát hiện ra đụng Soft là phải rồi.Test lâu lắm mới biết.Ngoài ra khi cài thêm cái bàn phím PQ Keyboard thì phím 0 mất hẳn tác dụng luôn,hix hix...sao mà đụng Soft um sùm vậy nè..
Đợi bản chính thức ra xem sao!!!

oanhngo

Đã phát hiện máy bị hiện tượng này rồi.Chính là do đụng Soft với VnTyping :D .Mình đã test rất kỹ và thấy mỗi lần sử dụng VnTyping thì nó đều bị lỗi, mà ngặt 1 cái là mình cài nó ngay từ khi UpRom mới chết chứ, hèn chi ko thể phát hiện ra đụng Soft là phải rồi.Test lâu lắm mới biết.Ngoài ra khi cài thêm cái bàn phím PQ Keyboard thì phím 0 mất hẳn tác dụng luôn,hix hix...sao mà đụng Soft um sùm vậy nè..
Đợi bản chính thức ra xem sao!!!

Mình xài bàn VnTyping 1.0 thì phím số 0 mất tác dụng như bạn nói! :D
nhưng bạn mình xài bản vnTypinng 1.1 thì ok đó! :D