• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tomal's v8.5 BETA CE OS 5.2.20759 & Final CE OS 5.2.20764

loteo

Mình sử dụng bản vntyping 1.1 k bị lỗi như các bác, các fím bấm đều ok hết

O2XDAEXEC

Mình xài bàn VnTyping 1.0 thì phím số 0 mất tác dụng như bạn nói! :D
nhưng bạn mình xài bản vnTypinng 1.1 thì ok đó! :D

Bạn nhận xét rất chính xác, khi xài bản VnTyping1.0 thì phím 0 mất tác dụng, nhưng khi xài bản 1.1 thì không sao, nhưng bản 1.1 lại có vấn đề với các phím FN + 1 => FN + 9 không ra được các ký tự đặc biệt như ! @ # ...(.Nói chung bản Rom này bị đụng với Soft VnTyping toàn bộ phiên bản rồi :D, đành phải lưu ý khi nào dùng nó thì mở thôi chứ không dám mở 24/24 như lúc trước.
Đang chờ bản chính thức đây!
Thân!

LuongQuang

Super V.I.P
Lạ nhỉ? Tôi đang dùng VNTyping1.1 sử dụng bình thường, chatchit, post bài...với các phím trên có vấn đề gì đâu? :-??

O2XDAEXEC

Lạ nhỉ? Tôi đang dùng VNTyping1.1 sử dụng bình thường, chatchit, post bài...với các phím trên có vấn đề gì đâu? :-??

Vậy àh!?Vậy sao máy mình với bạn kia lại bị như thế nhỉ!?Mà ngay từ khi UpRom xong mình đã HR lại rồi.Chắc mình đợi bản chính thức ra xem sao thôi!Có thể lại đụng tiếp Soft khác cũng nên!
Mình cũng thử cài Audio Notes nhưng máy báo là không đủ dung lượng bộ nhớ?? (mặc dù bộ nhớ máy vẫn còn ~26MB??).Chắc đụng Soft rồi,hix hix

rosa

Không hiểu tại sao tôi đang dùng bình thường, bây giờ không thể sync được nữa. Thử đủ cách, thiếu mỗi nước hardreset thôi.

loteo

Không hiểu tại sao tôi đang dùng bình thường, bây giờ không thể sync được nữa. Thử đủ cách, thiếu mỗi nước hardreset thôi.

Lạ nhỉ. Mình vẫn sync bình thường mà, pác đã đánh dấu vào mục "Allow USB connections" trong as chưa?Hoăc k/t trên ppc xem đã đánh dấu mục "Synchronize all PCs using this connection" chưa?

rosa

Lạ nhỉ. Mình vẫn sync bình thường mà, pác đã đánh dấu vào mục "Allow USB connections" trong as chưa?Hoăc k/t trên ppc xem đã đánh dấu mục "Synchronize all PCs using this connection" chưa?

Đã tick hết rồi bác ah. Bây giờ soft reset lại thì lại bình thường rồi. Có thể do đụng soft

dhshoangsonvn

minh cung đang sài thấy cũng tốt nhưng có 1 lỗi là mấy cái button không sữ dụng được. không biết bị sao nữa.minh đã nhiều lần hr lại những vẫn như thế.

rosa

Bản này có nhiều lỗi vặt quá, chắc để đợi bản chính thức up cho nó lành.

chocanS700i

Bàn này đôi khi khỏi động camera 2,3 lần mới đc.
Vào IE lướt wifi tốn ram quá trời (ko biết có khắc phục dc ko?).
Còn lại thì tốt.Bàn phím đẹp tuyệt vời.Phone cung tốt.

chocanS700i

phần tin nhắn có lỗi.Khi mở tin nhắn đôi khi ko mở dc.
WMP khi nghe hết list mà nghe tiếp đôi khi o nghe dc.

kayti1211

sao bản này em up rom ko dc. Em đang dùng vista. Mấy bản khác up rom khoảng mấy phút là xong, bản này đến 1% đứng luôn ah. Ai biết chỉ dùm em

O2XDAEXEC

mình thường xuyên bị treo máy khi thực hiện cuộc gọi , hoặc tại nơi có sóng yếu ,
Bạn thử HR xem sao nhé, máy mình ít khi bị treo lắm nhưng có 1 lỗi là hay bị người khác gọi đến mình không nghe gì mặc dù người ta vẫn nghe mình nói :D

phần tin nhắn có lỗi.Khi mở tin nhắn đôi khi ko mở dc.
WMP khi nghe hết list mà nghe tiếp đôi khi o nghe dc.
Tình trạng này mình lại không bị, vẫn nghe bình thường, bạn thử HR xem sao!

sao bản này em up rom ko dc. Em đang dùng vista. Mấy bản khác up rom khoảng mấy phút là xong, bản này đến 1% đứng luôn ah. Ai biết chỉ dùm em
Mình Up khoảng gần 5 phút là xong rồi, có thể Vista khác chứ mình dùng WinXP thì nhanh lắm!
Thân!

chocanS700i

Với những tin nhắn có dấu (tiếng việt) thì đôi lúc ko mở dc.
WMP nghe hết list (mode ko repeat ) ,mo 1 bài nào đó thì ko hát nữa,mở lại WMP thì bình thường.
Mong bản mới ko bị như vậy.chạy nhanh hơn nữa, có auto hibernate, SK tool , ......

tuana

đã thấy Beta 3 rồi. Nhưng Tomal chưa đưa LINK lên.Bản này khác hẳn những bản trước của Tomal . Các bác qua XDA xem nhé .