• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tomal's v8.5 BETA CE OS 5.2.20759 & Final CE OS 5.2.20764

LuongQuang

Super V.I.P
Tomal đã cập nhật bản Beta3, thay đổi vể core build 20764 chứ không phải 20759 như 2 bản beta trước. Thay đổi cơ bản về giao diện today do dùng phần mềm rlToday...:D

Về phần mềm tích hợp sẵn cơ bản vẫn giống các bản trước, loại bỏ EZ keyboard, chỉ có bàn phím mặc định...

Link tải beta3:
Mã:
http://vidmes.com/xda/Uni/ROMs/Tomal/TML_v85_WM61_20764_B3.exe

Chỉnh sửa cuối:

loteo

bản này k có bàn fim EZ nhe các bác, mình lại thích bàn fim đó, bác nào có file cab cho mình xin, test wa thấy chạy mượt, các kêt nối tốt, khởi động lên lâu,khóa fim giống iphone, today nhìn giống HTC home,việc chuyển các tab chậm

Chỉnh sửa cuối:

rosa

Đúng là bản rom tuyệt vời mà mình mong đợi. Mặc dù có một số hạn chế ví dụ như:

Load dữ liệu/chuyển chức năng trên màn hình today hơi bị lâu;

Mình sử dụng Exec, chủ yếu để màn hình ngang nên màn hình today không được tiện lắm (vì today ko tràn toàn bộ màn hình khi màn hình nằm ngang).

Ngoài ra, bác nào biết cách chỉ mình làm thế nào để weather hiển thị data của vùng mà mình muốn với

benhtamthan

ROM TOMAL 8.5 Final release!

"
The Core of WM6.1 Pro - CE OS 5.2.20764 (Build 20764.1.4.3).

Features of v8.5:

-- IE6 Mobile
-- WkTask 1.2.0.2a (by waku) Task manager
-- Total Commander 2.51
-- Advanced Config tool v3.3 (by Schap) with custom config
-- Memory Manager / Auto hibernate
-- Network Connection Wizard (operator settings)
-- DF's Task Manager / Registry Editor 3.1
-- SD/SDHC driver switch-over tool (thanx OllieD for coding

support)
-- TCPMP 0.72 (with FLV support)
-- Camera Application (Build 25626)
-- TodayAgenda 1.15 today plugin
-- Adobe Reader LE 2.5
-- Performance/overclocking applet (default 624 MHz)
-- DF's PIM Backup 2.8 (for contact, sms/mms etc. backup)
-- SynchroTime (by Grachov) for Internet time sync
-- PocketRAR 3.80 (with .zip/.rar association)
-- File-Dialog changer (for file browser enhancement)
-- Voice notification & ringtones
-- NetCF 3.5
-- Enhanced boot process management
-- System Tray
-- FingerScroll support (everywhere)
-- MortScript (scripting support)
-- Some performance tweaks

-- Special Diamond like black theme and home screen (using

rlToday)

-- Should work on G3/G4 both devices
-- 12.5 MB Flashdisk (for G3/G4 both devices)
-- PagePool - 6 MB
-- 128 MB RAM Support (may need to set PP = 0)

Notes for Weather update:

Please set the "City code" manually (from Advanced Config tool)

before doing weather update.

Known Issues:

- Live counters on home screen sometimes doesn't get updated.

Tap on Home icon to fix it.

Build v8.5:

http://vidmes.com/xda/Uni/ROMs/Tomal...WM61_20764.exe

Special thanx to:

Bepe, Mamaich, Misar, DFT team, TehPenguin and all other

friends for their support in different areas.

Again, special thanx to the beta testers for their support for

catching bugs."

(Extracted from Tomal release)

Mình đang tét, tất cả đều hoạt động tốt lắm, hầu như chưa đụng soft nào cả. Inesof option cũng kg có vấn đề. Bảng này kg có font tv, nên phải cài thêm. Các kêt nối đều tốt kể cả Bluetooth stereo, Active sync cũng ok.

Happy New Year to every Members and your Familly!

Last edited by a moderator:

tete

Đúng là bản rom tuyệt vời mà mình mong đợi. Mặc dù có một số hạn chế ví dụ như:

Load dữ liệu/chuyển chức năng trên màn hình today hơi bị lâu;

Mình sử dụng Exec, chủ yếu để màn hình ngang nên màn hình today không được tiện lắm (vì today ko tràn toàn bộ màn hình khi màn hình nằm ngang).

Ngoài ra, bác nào biết cách chỉ mình làm thế nào để weather hiển thị data của vùng mà mình muốn với

Bản final khởi động quá chậm, chuyển tab cũng vậy. Đặc biệt khi vào option của rltoday, lỡ may đổi tên cái skin từ tomal thanh toma, xóa mất 1 ký tự do vô tình vậy là máy treo cứng luôn khi khởi động lại. Cuối cùng đành hard reset mới chịu cho mình dùng tiếp, điên cả người.

Nói chung hoàn toàn thất vọng về tốc độ, ghét quá bỏ cái rltoday, khởi động lại cũng chỉ có 24,6M ram.

Bạn nào muốn dùng tab thời tiết thì vào advance option, trong setting ấy, kéo xuống tùy chọn cuối cùng, click giải ra, thay cái code của SG là VMXX0007.

Vọc thêm đêm nay, mai về 2.0.41 :(

connguab

để mình thử xem sao, nghe ng nói 1 ý seo kỳ quá, ng thì khen ng thì chê, hihihi....

loteo

Beta 3 chưa test đc 1 ngày mà đã có final rồi, tomal làm rom nhanh thiệt, món quà năm mới cho ae dùng Uni đây, down về thưởng thức ngay thôi,sẽ có fản hồi sau.

Thrall

Bản Final theo mình là rất tốt - đã được Tomal đầu tư khá kỹ, RAM hồi phục rất nhanh, pin tụt chậm, các kết nối đầy đủ. Chỉ có điều mình phải tắt rltoday và cái WkTask đi (rlt chạy cứ giật giật), cá nhân mình ko thích 2 thứ này, dùng soft khác thay thế chạy mượt hơn

danny

Mấy anh ai down bản final rồi up lại link khác dùm em, cái link này không down được, cám ơn nhiều.

danny

hic em tham gia lâu rồi nều muốn spam đâu chỉ là thành viên cấp 1. Chắc do firewall của công ty không cho vào rồi,Anh up lên rapid hay mediafire dùm em với

LuongQuang

Super V.I.P
Trang trước có bạn đưa cả link 4shared đấy!

Bản B3 và final có cái IE duyệt net rất khoái, khác khá nhiều với các bản IE của các build trước.
Tác giả thêm vào cái rlToday chỉ được cái đẹp thôi chứ hơi nặng máy và hoạt động khá chậm và giật, thêm nữa sẽ làm cho máy hoạt động chậm hơn khi có Phone gọi đến vì trên Today của device "nặng" quá!

O2XDAEXEC

Đã thấy bản Final, mình sẽ down về test thử xem thế nào.Hy vọng rằng bản này khắc phục được lỗi đụng Soft mà mình gặp.
Mình sẽ nhận xét sau nhé!:D

Oxy

Thêm Link nữa cho chắc ăn! :D

Thêm Link LIVE nữa cho chắc ăn lun :D
Mã:
http://cid-743d7df6305f6aa5.skydrive.live.com/self.aspx/PDA%20Ultilitys/Universal/ROM/TML%7C_v85%7C_WM61%7C_20764.exe

O2XDAEXEC

Cho mình nhận xét 1 chút về bản Rom FINAL nhé:
- Theo mình thấy thì Rom này các kết nối tốt, Ram ít tụt, máy hoạt động nhanh.Nhưng hầu như các bản Rom của ToMal thì vẫn bị đụng Soft với VnTying, tình trạng vẫn như các bản trước.Ngoài ra ở bản này mình bị thêm 1 lỗi là thẻ nhớ lúc nhận lúc mất (các bản 1 và 2 không xảy ra),mình phải rút ra cắm vào chục lần mới lên, mà khi lên thì các Soft trong thẻ nhớ lúc nhận lúc không.Mình đặc biệt rất hay dùng Excel để làm việc, các files tập tin lưu trong thẻ nhớ lúc nhận lúc mất, và rất hay báo lỗi là không thể save được.Mới đây mình bị mất luôn 1 file trong đó mà không thể hiểu tại sao ngay khi mở ra được sau đó lại báo lỗi và mất luôn khiến mình phải làm lại file khác rất cực!?Không biết mọi người có bị tình trạng trên như mình không!?Hix hix

chocanS700i

bản Final này chay tuong đối.Cài S2U ko dc. rltoday quá chậm chạp,thiếu sms ở today như mấy bản trước.
calender agenda today ko thay đổi kich thước như bản trước -> oai
Bỏ phím EZ -> làm nhắn bằng tay ko đã.

Nhưng nghe nhac lớn hơn. Ko cần thiết lắm.

Quay lai beta.:D.Cài thêm auto hibernat là OK