• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

AlyCuong

Active Member
sếp cho em hỏi em cài Hiệu ứng full Effec đến bước thứ 2 vào tỳm thỳ ko thấy thư mục nào như ":Vào c:\sys\hash\ copy file rompatcherauto.exe ra C:Đổi tên thành 0rpautostart.exe(lưu ý là số 0) và copy trở lại
• Vào e:\sys\bin\ copy rompatcherauto.exe ra E:"
chỉ em với em hack = helloox2...thanks nhiều!

Dùng X-plore bấm số 0 (phần cài đặt) tích vào 4 cái ô đầu tiên rồi tìm lại sẽ thấy.

marklazy

anh ak cho em hỏi em cài c2zbin vs Fullkastorenable vs open4allrp ..khi em cài auto cả 3 cái rồi sao vẫn ko lên được hiệu ứng anh cho em biết với

Chỉnh sửa cuối:

lambaotrung

mình làm theo các bước của bạn chi minh lam het....
sao do coppy cac hệu ứng phía dưới " sam set" cai vao ổ c:resource. sau đo on/off effects. nhưng chỉ thấy máy cái Icon nó nhảy lựng tựng, chuyễn trang mà thui con sám chóp thi ko thấy....

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

minh lam dc rồi quá tuyệt vời tuyệt vời.

Chỉnh sửa cuối:

windblue

cho mình hỏi! cái hiệu ứng bông tuyết đó, cài hiệu ứng này rất đẹp nhưng có điều là khi bật máy sáng lại sau đèn màn hình tắt đi thì có vài cái lá xoay xoay làm vào điện thoại rất lâu, vậy có cách nào sửa hiệu ứng này không?

kien_cp

Phải apply cái Fullkastorenable thì mới có hiệu ứng chuyển trang, còn apply cái KastorUI thì chỉ có Icon thôi.

minh da lam nhu ban noi ma van ko duoc.minh la dung theo huong dan khong sai buoc nao ca.minh da test thanh cong tren e63 roi.con e71 cua minh da lam ca 10 lan ma van chi co hieu ung icon thoi. con nua ( Tiếp theo:Vào nơi chứa các ứng dụng đã cài đặt, nhấn vào biểu tượng FullKastor lúc nãy đã cài, nó sẽ tạo ra 1 file patch tên FullKastorEnable.rmp trong C:\ (dùng explore để tìm file đó)
Các bạn chép file patch này vào E:\patches xong vào phần mềm rompatcher Aply FullKastorEnable.rmp và Open4All add auto nhé.tiếp đến vào cài đặt effec trong theme mở off/on ) buoc nay minh phai khoi dong lai may thi moi thay co muc off/on.ban nao lam thanh cong tren e71 thi chi giao giup minh voi nhe.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 43 minutes:

hix bạn ơi mình mới fomat lại máy bây h cài lại từng bước theo hướng dẫn của bạn cả chục lần mà vẫn k đc cái hiệu ứng lật trang giống như hình bạn post.cái effect sao sáng cực đẹp đó bạn.bây h phải làm sao để có cái hiệu ứng room rồi lật trang vậy.trước đó mình cài đc như vậy rồi nhưng bh k cài đc nữa dù đã flash lại máy vài lần và fomat cả thẻ nhớ.help mình dung E71

ôi mình làm đc rồi.có lẽ tại effect nặng chưa load kịp phải khởi động lại.hix vậy mà vất vả fomat thẻ vs flash lại máy quá trời.thanks bạn nhé
con minh thi van chua lam duoc.ban oi giup minh voi..minh dung e71.

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

E71 làm ngắn gọn những bước này nhé,nhanh mà thành công lun,trc hết tạo file fullkastor...rmp cho vào mục patcher,b2,cài rompatcher 2.03 vào thẻ nhớ,b4 dùng xplore tìm file rompatcherauto.exe ở cả 2 ổ c và e,chép ra đâu đó đổi tên thành 0rpautostart.exe và copy trở lại,c thì vào c:sys/hash,e thì vào e:sys/bin,b5 giải nén 2file ở mục domainsrv.rar ra sửa tên 2file thành domainsrv.exe rồi lại c vào c mà e vào e.làm xong bạn cài themefectsfp1.sis rồi reset máy,xong bạn vào rompatcher apply fullkas...vào theme mở on/off lên,và reset máy lần nưã thế là xong sẽ có hiệu ứng

kien_cp

E71 làm ngắn gọn những bước này nhé,nhanh mà thành công lun,trc hết tạo file fullkastor...rmp cho vào mục patcher,b2,cài rompatcher 2.03 vào thẻ nhớ,b4 dùng xplore tìm file rompatcherauto.exe ở cả 2 ổ c và e,chép ra đâu đó đổi tên thành 0rpautostart.exe và copy trở lại,c thì vào c:sys/hash,e thì vào e:sys/bin,b5 giải nén 2file ở mục domainsrv.rar ra sửa tên 2file thành domainsrv.exe rồi lại c vào c mà e vào e.làm xong bạn cài themefectsfp1.sis rồi reset máy,xong bạn vào rompatcher apply fullkas...vào theme mở on/off lên,và reset máy lần nưã thế là xong sẽ có hiệu ứng
van khong thay hieu ung chuyen trang dau ca.mac du minh da dung effect sao sang cua ban.chi co hieu ung icon va hieu ung khi vao ung dung roi vao muc tuy chon thoi. minh bo tay voi con e71 nay roi.chan wa.

prettyboy247

van khong thay hieu ung chuyen trang dau ca.mac du minh da dung effect sao sang cua ban.chi co hieu ung icon va hieu ung khi vao ung dung roi vao muc tuy chon thoi. minh bo tay voi con e71 nay roi.chan wa.

ak lỗi này là do bạn đổi tên cái rompatcherauto.exe thành 0rpautostart.exe bị sai,lưu ý số 0 nhé,ko phải chữ O đâu bạn làm lại dùm mình bước ở cả 2 ổ c và e lưu ý tìm ở ổ nào đổi tên xong phải để vào ổ đó ko đc nhầm khi đổi tên hay copy,đảm bảo sẽ đc thôi

luongxuanthai

em cài hiệu ứng chuyển trang rồi với cái hiệu ứng sao lung linh và cả cái hiệu ứng Back lại màn hình chính là cái hiệu ứng mưa với sấm sét ấy, nhưng em thấy tốn pin quá, E63 dùng 2 ngày là hết pin rồi. Bây giờ em chỉ muốn dùng mỗi cái hiệu ứng Back lại màn hình chính là mưa với sấm sét thôi. Bác chỉ từng bước để chỉ có mỗi cái hiệu ứng đấy với.
Em cảm ơn nhiều

summer_c0ld

anh ơi cho em hỏi kái này.khi em đánh dấu 3 kái c2zbin va fullkastorenable và open4all.thì máy toàn bị khởi động lại và không bật máy lên được nữa nhờ máy anh giúp em với.thanks các anh nhiều

prettyboy247

anh ơi cho em hỏi kái này.khi em đánh dấu 3 kái c2zbin va fullkastorenable và open4all.thì máy toàn bị khởi động lại và không bật máy lên được nữa nhờ máy anh giúp em với.thanks các anh nhiều

tháo thẻ nhớ ra rồi khởi động lại nhé.chỉ apply fullkastorui và open4all thui nha bạn

newton8791

tình hình e cũng đã làm như cách bác hướng dẫn nhưng ko hiểu vì sao lai ko đc,vao menu bình thường cũng không đc. e dùng e63. e tháo thẻ thì vào lại bình thường. nhưng vào thêm thì ko thể vào bất kì ứng dụng nào nữa,máy treo không tắt nguồn đc luôn

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhoa01

tình hình e cũng đã làm như cách bác hướng dẫn nhưng ko hiểu vì sao lai ko đc,vao menu bình thường cũng không đc. e dùng e63. e tháo thẻ thì vào lại bình thường. nhưng vào thêm thì ko thể vào bất kì ứng dụng nào nữa,máy treo không tắt nguồn đc luôn

chắc bạn đã làm sai gì rồi, bạn hãy tìm cách xóa các file liên quan đi, nếu máy vẫn đơ thì chắc phải format thôi

summer_c0ld

Em tháo thẻ nhớ ra.khởi động lại thì máy lên được.nhưng khi lắp thẻ nhớ vào.em vào rompascher và add open4all vs fullkastor thì máy ko vào được ứng dụng.xong em khởi động lại máy thì máy vẫn ko lên.mấy hôm truớc em đã cài thành công effect sấm sét rồi.tự nhiên gjờ lại mất.các anh gjúp em với.em dùng 6120c

Status
Không mở trả lời sau này.