• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Các MOD Cho SPB MOBILE SHELL ( Phiên Bản Mới ) !!!

thanh19589

:-? Hướng dẫn trong đó thấy kĩ lắm rồi mà vẫn ko đc sao.
Sau khi giải nén đc các file và mở đc widget.xml ta đc như trong ảnh

Làm theo các bước nhu trong ảnh

Đến đây thì là đoạn code liên quan đến các vị trí của media . Ví dụ "TextRect" là tên bài hát . "BtnPlayPause" là nút play
Còn X + Y + width + Height thì ở bài đầu tiên mình đã nói đến

thanh19589

chẳng qua sử dụng 1 widget có hình dạng cái khung như thế đặt phía dưới rồi đặt ảnh người trong danh bạ lên thôi .

0908727527

Bác nào chỉ bỏ bớt panel như bản cũ đi vs lại đổi thêm SPB ở chỗ nào vậy tìm hoài k thấy;-)

Anther1991

Ấn vô nút chính giữa bên dưới, chọn setting, rồi ấn vào góc dưới bên phải chọn exit... :))

soc0la

ảnh đây , vì chỉnh PTS vội nên nhìn kĩ sẽ phát hiện ra các điểm trùng nhau

bạn PTS giúp mình, chỉnh lại ánh sáng sao cho giống với cái theme mình đang dùng nhé!. Lại thanks phát nữa ;))

thanh19589

Cách đơn giản nhất để trùng màu là bạn dùng siscontents bung theme đó ra rồi giải nén cho mình cái file ảnh nền = bmp hay svgb gì cũng đc rồi up đây mình làm cho chứ nhìn hình bên trái + phải màu hồng đậm nhạt khác nhau biết đường nào mà làm

thanh19589

Cái profile nên bỏ luôn mấy nấc bên dưới đi nhìn sẽ đẹp hơn đó

còn status cũ đúng là nó đồng bộ với wireless + profile + đèn màn hình nhưng do thấy màu đơn điệu quá nên mình chỉnh 1 tý thế này nhìn đc ko nhỉ

Ntv_79

Cái đèn màn hình và profile nằm trong file nào nhỉ! Sao mình bung ra mà không thấy!

Google Nexus One Skin

[DOWNLOAD]http://hotfile.com/dl/54595004/b906bb7/Google_Nexus_One_Pack.rar.html[/DOWNLOAD]

Nexus walls > [DOWNLOAD]http://hotfile.com/dl/54593706/c4b9a7f/Nexus_walls__Topaz_theme.rar.html[/DOWNLOAD]

Chỉnh sửa cuối:

bebivodoi

:-? Hướng dẫn trong đó thấy kĩ lắm rồi mà vẫn ko đc sao.
Sau khi giải nén đc các file và mở đc widget.xml ta đc như trong ảnh
Làm theo các bước nhu trong ảnh
Đến đây thì là đoạn code liên quan đến các vị trí của media . Ví dụ "TextRect" là tên bài hát . "BtnPlayPause" là nút play
Còn X + Y + width + Height thì ở bài đầu tiên mình đã nói đến

e đã làm đúng như 2 bác hướng dẫn, có 2 lỗi này : 1 là e chỉ cop file media.rle vào qa_layouts.dat sau khi đã xóa hết các file bảo xóa ==> vào spb thành báo lỗi media k hiện music
2 : cop filemedia.rle + mediabuttons.rle sau khi đã xóa hết các filr cần xóa ==> k hiện 1 icon nào trên màn hình chủ thay vào đó chỉ là mấy hình trống, k có gì cả, kiểu này có khi e bỏ thôi k thể mod dc cái music nay hjc hjc :( ..... ( loay hoay bao ngày trời thử mọi cách các pro đã hướng dẫn )

thanh19589

1- media.rle + mediabuttons.rle thì phải copy vào thư mục va_misc_now.dat ( Nếu đã có các file media.bmp + media_m.bmp + mediabuttons.bmp + mediabuttons_m.bmp trong đó thì xóa nó đi ko thì thôi )
2- Giải nén qa_layout.dat -> mở widgets.xml -> làm theo các bước trước đây hướng dẫn -> save lại
3- Nén cả 2 thư mục qa_layout + va_misc_now về dạng .dat sau đó chép đè vào :\private\20028b16

@ntv : đèn màn hình nằm trong va_misc_today.day , profile nằm trong va_profile.dat

Ntv_79

e đã làm đúng như 2 bác hướng dẫn, có 2 lỗi này : 1 là e chỉ cop file media.rle vào qa_layouts.dat sau khi đã xóa hết các file bảo xóa ==> vào spb thành báo lỗi media k hiện music
2 : cop filemedia.rle + mediabuttons.rle sau khi đã xóa hết các filr cần xóa ==> k hiện 1 icon nào trên màn hình chủ thay vào đó chỉ là mấy hình trống, k có gì cả, kiểu này có khi e bỏ thôi k thể mod dc cái music nay hjc hjc :( ..... ( loay hoay bao ngày trời thử mọi cách các pro đã hướng dẫn )

Bình tĩnh mà làm đừng nản sớm thế. 2 file .rle phải copy vào va_misc_now. (xóa đi 4 file media.mbm, media_m.mbm, mediabuttons.mbm, mediabuttons_m.mbm). Sau đó Ctrl + A để select tất cả các file trong folder đó, rồi nén lại với pass là OK thôi mà. Như vậy là xong phần hình.

file qa_layout.dat là code qui định vị trí các mediabuttons trong các file .rle ở trên thôi. Nếu khó quá thì kiếm sẵn 2 file qa_layout và va_misc_now có media mà bạn thích về dùng thôi >

angelboy12

Mấy bạn ơi làm thế nào để đươc 7trang baner như ban nv79 vậy. Phải chĩnh cái gì và có thể hướng dẩn cụ thể ko ạ. Mạc định của nó 5trang là nhjều nhất