• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Các MOD Cho SPB MOBILE SHELL ( Phiên Bản Mới ) !!!

wimax16vnn

thiệc mờ, chỉnh xong rùi chép lại vào ổ C thì nó lại trở thành như cũ, chẳng hỉu sao nữa...

thử lại lần nữa đi, chỉnh bằng notepad trên PC ý (ko chỉnh bằng Xplore) Save lại quăng vô đúng đường dẫn đó coi sao mà ko dc chứ
ko dc là do u làm ko chuẩn xác thôi

TuDien123

nó như này chứ gì

xong e reset lại máy thế là trở thành nhưu lúc ban đầu...

wimax16vnn

nó như này chứ gì

xong e reset lại máy thế là trở thành nhưu lúc ban đầu...

Ai bảo reset ri_xiết chi chứ
thoát Shell, chỉnh lại file reg đó cho đúng, quăng vô , rồi mở Shell lại thôi, ai bảo reset chi

soc0la

Cách đơn giản nhất để trùng màu là bạn dùng siscontents bung theme đó ra rồi giải nén cho mình cái file ảnh nền = bmp hay svgb gì cũng đc rồi up đây mình làm cho chứ nhìn hình bên trái + phải màu hồng đậm nhạt khác nhau biết đường nào mà làm

bạn Thanh hướng dẫn chi tiết cách lấy ảnh nền trong theme bằng siscontents được không? mình đã dùng cái đó mà giải nén theme ra không có đuôi dạng .bmp hoặc JPG. cám ơn nhìu!

sirate

có mấy hàng lấy bên DM mang qua sao không ghi rõ nguồn =.= cái vivaz daugiang post vẫn còn đang trong quá trình làm mà ^^ chưa phải bản final đâu ! mới RC thôi

daugiang1987

có mấy hàng lấy bên DM mang qua sao không ghi rõ nguồn =.= cái vivaz daugiang post vẫn còn đang trong quá trình làm mà ^^ chưa phải bản final đâu ! mới RC thôi

Muốn giống như trên thì lấy cái theme của nó cài vào là được, RC1 hay final trong này củng chả đầy đó hay sao mà lắm ý kiến thế hè quan trọng là cách mình test sao cho có một giao diện giống sony vivaz.

randoms

EM đang cài cái vivaz pro công nhận nhìn rất nuột? Cài mầy cái kia mãi cũng chán!

wimax16vnn

MỚI CHÔM DC CÁI WIDGET MUSIC RẤT ĐẸP, BÁC NÀO KO MÚN THAY ĐỔI CÁC MOD CŨ THÌ CÓ THỂ TỰ THAY ĐỖI MỖI CÁI WIDGET MUSIC NHƯ SAU

CHÉP 2 FILE RLE VÀO VA_MISC_NOW.DAT
CHÉP ĐOẠN CODE MEDIA VÀO WIDGET.XML TRONG QA_LAYOUT.DAT ( MỞ BẰNG NOTEPAD CTRL+F ĐÁNH MEDIA, ENTER 4 FÁT)
THƯỞNG THỨC THÔI :)) :))

sirate

@daugiang : cái mình nói ở đây là chôm thì phải ghi nguồn :| chứ bạn bưng nguyên xi qua đây bạn cho là của bạn làm ah ?? mình ý kiến để tốt thôi chứ ko có bảo thủ như bạn !!

daugiang1987

@daugiang : cái mình nói ở đây là chôm thì phải ghi nguồn :| chứ bạn bưng nguyên xi qua đây bạn cho là của bạn làm ah ?? mình ý kiến để tốt thôi chứ ko có bảo thủ như bạn !!

Mình nói rõ quan điểm cho bạn hiểu nhé nhửng cái đó up lên để anh em có thể lấy mod lại cho vừa ý nhé. Củng giống như các anh em đả up bài khác thôi còn nguồn thì bên DM ta có thể lấy về sữa lại, mod lại nhé miển sao cho nó đẹp nó phù hợp là được. Bạn hiểu ý mình chưa đến đây cắt nhé không spam vấn đề này nữa.

randoms

Thôi không cãi nhau nữa, em chẳng cần biết là ai làm và ai up lên cho ai thấy đẹp thì sài. Thấy hay thú vị thì thanks thế thôi, rắc rối làm gì. Em cài cái theme Vivaz của bác giang rồi, sài rất good, mấy bản mod này càng ngày càng đẹp.

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

Cái vivaz nhìn sơ thì thấy thanh bar đẹp thật nhưng cài thử thì thất vọng quá . Nếu dùng theme khác sáng màu 1 tí thì mấy icon của bar nó đã bé lại mờ mờ nhìn xấu vô cùng . Bạn daugiang1987 lấy hàng ở diễn đàn nào có thể xin dùm mình file .psd những thứ liên quan đến bar đó đc ko ? Mình muốn cho nó có khung nền màu đen như trong ảnh bạn đưa để có thể dùng trên mọi theme

daugiang1987

Cái vivaz nhìn sơ thì thấy thanh bar đẹp thật nhưng cài thử thì thất vọng quá . Nếu dùng theme khác sáng màu 1 tí thì mấy icon của bar nó đã bé lại mờ mờ nhìn xấu vô cùng . Bạn daugiang1987 lấy hàng ở diễn đàn nào có thể xin dùm mình file .psd những thứ liên quan đến bar đó đc ko ? Mình muốn cho nó có khung nền màu đen như trong ảnh bạn đưa để có thể dùng trên mọi theme

OKE đang thử xin xem nó có up lại cho mình khắc phục không.

matter

Hàng mới chất lượng đỉnh cao đây! Phải nói hàng càng ngày càng chất lượng. Lại có việc để làm rồi đây >

xin lỗi cho mình hỏi, sao mình đưa cái thanh bar of thằng iPhone này vô, mấy cái icon bar bên trong bị lỗi, chẳng hạn như vô edit này nọ, với lại mấy cái chấm tròn nó hiện tới 7 cái, mà mình chỉ có 3 trang, và cái chấm tròn trắng cũng ko nằm ngay trên cái chấm mờ mờ. bị méo méo, nhìn xấu wa. :(

Ntv_79

xin lỗi cho mình hỏi, sao mình đưa cái thanh bar of thằng iPhone này vô, mấy cái icon bar bên trong bị lỗi, chẳng hạn như vô edit này nọ, với lại mấy cái chấm tròn nó hiện tới 7 cái, mà mình chỉ có 3 trang, và cái chấm tròn trắng cũng ko nằm ngay trên cái chấm mờ mờ. bị méo méo, nhìn xấu wa. :(

Bạn có copy thiếu file nào không? và có copy các mod khác vào không? Tốt nhất bạn nên sao lưu thư mục X:\private\20028b16 của bản gốc khi cài SPB. Sau đó copy toàn bộ các file trong bản mod đó vào thư mục gốc. Mình test thì thấy OK ko có lỗi gì đâu. Vì mình đã mod lại thành 7 trang màn hình nên nó có 7 chấm. Bạn chỉ để 3 trang thì nó hiển thị không chuẩn là đúng rồi!!! Bạn có thể quay lại trang trước (ngay dưới bài mình post một bài) để xem hướng dẫn chỉnh lại thành 7 trang nhé!
http://www.pdaviet.net/showthread.php?95565-T%E1%BB%95ng-H%E1%BB%A3p-C%C3%A1c-MOD-Cho-SPB-MOBILE-SHELL-%28-Phi%C3%AAn-B%E1%BA%A3n-M%E1%BB%9Bi-%29-!!!/page36 > #356

;;)Chia sẻ thêm cùng anh em là với mod iphone với các widget wifi, bluetooth, tin nhắn, email, offline... các bạn có thể chọn icon ở dưới để lấy tên hoặc một cách mới là tạo 1 file .txt trên điện thoại ổ E:/ chẳng hạn với tên mà bạn muốn đặt: ví dụ Chế độ Offline.txt > Sau đó vào chương trình SPB chọn ađ widget, chọn phím tắt, chọn tập tin liên kết > sau đó chọn đến đường dẫn để file .txt vậy là được tên > Cuối cùng chỉ việc đặt widget đó lên trên là OK.
[DOWNLOAD]http://www.pdaviet.net/showthread.php?95565-T%E1%BB%95ng-H%E1%BB%A3p-C%C3%A1c-MOD-Cho-SPB-MOBILE-SHELL-%28-Phi%C3%AAn-B%E1%BA%A3n-M%E1%BB%9Bi-%29-!!!/page36[/DOWNLOAD]

;;)Thêm nữa, nếu anh em dùng Nokiphone v5 (có chữ dưới icon trên thanh bar) mà muốn thay đổi các chữ đó thì chỉ việc mở file string_vi.txt trong gói tải về tìm đến những chữ đó và sửa theo ý mình. Ví dụ: Xem 3D có thể sửa thành Window hay Hay dùng có thể sửa thành Yêu thích, Danh bạ, Tùy chọn cũng vậy tùy ý mỗi người!!

;;) File va_menu_btn.dat (hình dưới bạn Thanh moded hiện nằm trong Nokiphone OS sau v5) có thể dùng cho tất cả các phiên bản nokiphone nhé!

Các phiên bản Nokiphone v4, Nokiphone v5 và Nokiphone OS toàn tập >[DOWNLOAD]http://www.pdaviet.net/showthread.php?95565-T%E1%BB%95ng-H%E1%BB%A3p-C%C3%A1c-MOD-Cho-SPB-MOBILE-SHELL-%28-Phi%C3%AAn-B%E1%BA%A3n-M%E1%BB%9Bi-%29-!!!&p=1304821&viewfull=1#post1304821[/DOWNLOAD]

;;)Để ngon lành hơn nữa các bạn có thể cài slide unlock và chọn skin miphone.
Phiên bản mới nhất tại đây >[DOWNLOAD]http://www.pdaviet.net/showthread.php?96667-SlideUnlock-v2.06-Vi%E1%BB%87t-H%C3%B3a-PM-kh%C3%B3a-m%E1%BB%9F-kh%C3%B3a-%C4%91a-ch%E1%BB%A9c-n%C4%83ng-%28c%E1%BA%ADp-nh%E1%BA%ADt%29/page6[/DOWNLOAD]

;;)Ai muốn theme nhiều icon iphone nhất nữa thì qua đây >
[DOWNLOAD]http://www.pdaviet.net/showthread.php?91336-Chia-s%E1%BA%BB-nh%E1%BB%AFng-theme-%C4%91%E1%BA%A7y-%C4%91%E1%BB%A7-icon-cho-N97[/DOWNLOAD]

;;)Ai dùng N97 muốn hiệu ứng menu tuyệt đẹp nữa thì qua đây >
[DOWNLOAD]http://www.pdaviet.net/showthread.php?97722-N97-*-CFW-V22.0.110*-hack-v%C4%A9nh-vi%E1%BB%85n-*-tr%E1%BB%91ng-%E1%BB%95-C/page2[/DOWNLOAD]

Ưu điểm của các mod iP là: Các icon live (hiển thị trực tiếp trên icon) trên màn hình ứng dụng (đều nhau, dễ nhìn): thời tiết, lịch, đồng hồ, profile, tin nhắn, email, nhật ký, bluetooth, tìm wifi, chuyển chế độ offline và bình thường

Chỉnh sửa cuối: