• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Các MOD Cho SPB MOBILE SHELL ( Phiên Bản Mới ) !!!

soc0la

[B]Đao lốt>[/B] [URL="http://www.mediafire.com/?y82v5s72moawcs2"]http://www.mediafire.com/?y82v5s72moawcs2[/URL]
OK.[/QUOTE]
bạn cho mình hỏi chỉ cần down về cài bình thường là được hả?

Ntv_79

bạn cho mình hỏi chỉ cần down về cài bình thường là được hả?

*LƯU Ý VỚI CÁC NEWBIE : cài SPB xong sau đó thích mod nào thì dow cái đó về và chép các file đó vào thư mục X:\private\20028b16 (X:\ là ổ bạn chọn khi cài đặt SPB )
Tốt nhất để tránh xung đột thì bạn nên copy hoặc đổi tên folder X:\private\20028b16 sau khi cài SPB làm folder gốc, sau đó copy các mod vào để test. OK thì để (và cũng nên sao lưu hoặc đổi tên để test tiếp nếu có cái hay hơn) không OK thì lấy lại folder cũ.

Mọi người có thể xem lại iPhone toàn tập > http://www.pdaviet.net/showthread.php?95565-T%E1%BB%95ng-H%E1%BB%A3p-C%C3%A1c-MOD-Cho-SPB-MOBILE-SHELL-%28-Phi%C3%AAn-B%E1%BA%A3n-M%E1%BB%9Bi-%29-!!!/page38

Chỉnh sửa cuối:

soc0la

Tốt nhất để tránh xung đột thì bạn nên copy hoặc đổi tên folder X:\private\20028b16, sau đó copy các mod vào để test. OK thì để không OK thì lấy lại folder cũ.

chân thành cảm ơn! nhìn đã quá!=D>=D>=D>

Ntv_79

7 trang màn hình SPB mobileshell

Do vấn đề này đã được các bạn trao đổi khá nhiều ở những trang trước mà các bạn vẫn hỏi nên mình post trả lời một lần nữa. Những ai chưa làm được hoặc ko làm được có thể PM riêng cho mình để tránh làm loãng topic và anh em tiện theo dõi nhé!!!

Mấy bạn ơi làm thế nào để đươc 7trang baner như ban nv79 vậy. Phải chĩnh cái gì và có thể hướng dẩn cụ thể ko ạ. Mạc định của nó 5trang là nhjều nhất

Chỉnh sửa thành 7 hoặc 9 trang hoặc hơn nữa cho mỗi loại màn hình:
Thoát hoàn toàn SPB > sau đó tốt nhất copy file SpbShell_20028b16.reg trong C:/system/Apps ra máy tính, mở file đó bằng notepad trên máy tính (có thể chỉnh sửa file đó bằng x-plore trên điện thoại ở chế độ chỉnh sửa) > tìm đến những đoạn như trong hình (1 đoạn cho hs pro và 1 cho hs lifestyle) và sửa pagecout=7 hoặc 9 (bình thường là 3 hoặc 5) > SAVE lại cẩn thận.

Sau đó copy đè vào đường dẫn cũ (tốt nhất là xóa file cũ đi). Mở lại SPB để nó load lại sẽ có 7 trang.

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

:D chẳng có lệnh nào trong widgets.xml qui định cả , menubar mới có . Widgets.xml nhìn thôi cũng đã rõ nó qui định cho tất cả widget đc đưa ra HS

0908727527

:D chẳng có lệnh nào trong widgets.xml qui định cả , menubar mới có . Widgets.xml nhìn thôi cũng đã rõ nó qui định cho tất cả widget đc đưa ra HS

Có chép cái bar ở dưới quay ngang màn hình nó chẳng ra bar mà ra cái jì ấy :))

thanh19589

tất nhiên , đa phần các mod người ta chỉ up lên bar khi màn hình thẳng đứng . Bạn muốn nằm ngang thì chắc phải tự desgin thôi , hình ảnh của bar nằm ngang mình đã nhắc đến ở bài #1 rồi

Ntv_79

;;)Chào mừng NokiPhone V6 sắp sửa ra đời nào > Anh em quan tâm cổ vũ tinh thần nhé!!

Ntv_79

bản V6 này có gì mơi vậy bác, bác có vẻ mê iphone nhỉ he he.

Cái mới cơ bản là kết hợp được V4 và V5 tức là vừa có chữ dưới icon vừa có báo chuyển trang, thanh bar có độ trong suốt nhìn thấy nền, đồ hoạ trau chuốt đẹp hơn (đang phối hợp với Thanh để hoàn thiện). Tổng hợp, phối hợp thêm các mod lẻ khác để nhìn hợp lý hơn trong một bản tổng thể. Icon thì đúng bằng icon trên màn hình ứng dụng (tức là to hơn ở bản iOS của nước ngoài). Không hề mê iP nhưng đã dính vào rồi thì dấn tới thôi:D. Bằng chứng là cái tên vẫn để NokiPhone (Nốc iPhone) đấy thôi!>:). Hơn nữa hiện các mod của Spb cũng chưa thấy có cái bar nào đẹp và hoàn thiện hơn cái bar iP cả. Hi vọng hoàn thiện xong bản này sẽ phát triển ý tưởng cho 1 bar mới!

Chỉnh sửa cuối:

daugiang1987

Lại có việc mới: IOS 4 H $ CK $ R (UPDATE 29.07.10) NGUỒN DM

[DOWNLOAD]http://www.4shared.com/file/kWnSr9Cp/IPHONE_UP.html[/DOWNLOAD]

Ntv_79

NokiPhone OS 4 toàn tập cập nhật nào!

Thay đổi: thiết kế lại đồ hoạ cho icon và bar!

Mới học thêm được của Thanh mấy chiêu nên trong lúc hoàn thiện V6 tiện thể update luôn cái này. Anh em nào đang dùng NokiPhone v5 hoặc NokiPhone OS 4 toàn tập (lưu ý là phiên bản không có chấm chuyển trang nhé!) thì down file update này về chép vào nhé! ;;)Pass giải nén là: b0fm18zq (mục đích để anh em nhớ pass giải nén các file mod thôi mà:D).

Screenshot đầu tiên là bản cũ để anh em dễ so sanh!

Chỉnh sửa cuối:

wimax16vnn

tìm mãi mà chưa có mod nào mod cho widget Âm báo (báo thức) theo IP styles hết cả
ntv với thanh có thể mod cái widget Ậm báo cho đồng bộ theo IP ko? do cái này mình nghĩ cũng nhìu ng xài

Ntv_79

NokiPhone V6 by Ntv_79

Đã có hàng V6> Mình up full luôn để cho những bạn mới hoặc ai ngại có thể dùng luôn! Anh em nào quen rồi nếu thích thì chắc biết tự ý chọn lọc nhé! Link và hướng dẫn trong file đính kèm. Thanks Thanh!

Thanh bar icon bằng icon ứng dụng, có chữ dưới icon
Có chấm báo hiệu chuyển trang
Tổng hợp các loại đồng hồ và thời tiết
Widget music đẹp
Báo tin nhắn, email, cuộc gọi, lịch, thời tiết, đồng hồ kim, profile, bluetooth... bằng icon ứng dung và hiển thị trực tiếp

Vân vân và vân vân... anh em test phát biết liền.

Chỉ việc down về (link và hướng dẫn đính kèm), giải nén, bỏ đuôi _NokiPhone V6 by Ntv_79 > rồi đưa nguyên folder vào E:\private
;;)Down file MSettingsNokiPhone_Ntv.set.7z‎ đính kèm, bỏ đuôi .7z lẳng vào thẻ nhớ. Mở SPB và chọn phục hồi cài đặt cho nhanh! Sau đó sắp xếp lại tí đỡ mất thời gian nhé!!=D>

Chỉnh sửa cuối:

soc0la

đẹp quá!!!!!!!! mặc dù đã ấn " thanks" rồi nhưng vẫn muốn gửi lời cảm ơn đến bác ntv_97 và toàn thể ae đã tâm huyết với ngề! :X=D>=D>=D>;;);;);;):p:p>:)