• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Các MOD Cho SPB MOBILE SHELL ( Phiên Bản Mới ) !!!

assassinzero

bác nào lập trình mà viết dc trình convert tự động giữa WM qua SYM thì ae xài mệt nghĩ :))

Được như bác nói thì con gì bằng :):D. Nhưng đều này là ko thể, bác là 1 programer bác biết rõ mà :))

Anther1991

Chỉ cần viết cái chương trình giả lập wm cho nó chạy là được. Giống như cái chương trình gì gì mà giúp chạy phần mềm của windows trên linux đóa ;;)

wimax16vnn

MOD PIN ANDROID ^^

>> http://www.mediafire.com/?yyzengnz3ey :p:p

CHUYỂN WA TOPIC MỚI MÀ SAO CHẢ THẤY KHÍ THẾ MOD MIẾT GÌ CẢ HÉN....

foxcracking

Trọn bộ Battery Collection gồm 11 loại pin nè. Thích cái nào thì chép cái đó thôi. Số thứ tự pin trong hình tương ứng với số thứ tự trong thư mục tải về đó nha các bác ;;)

Tải về tại đây:
Link Megaupload Download
Link Mediafire Download

Chỉnh sửa cuối:

Anther1991

Pin số 8 đẹp đấy. Phải chi con này nhúc nhích trên màn hình được thì tuyệt ;;)

thanh19589

Pin số 8 đẹp đấy. Phải chi con này nhúc nhích trên màn hình được thì tuyệt ;;)

Cũng có cách làm nó nhúc nhích nhưng mà lâu lắm . :))
Desgin nó lại với các tư thế đứng + nằm + ngồi v.v... thì cứ 1 lần tụt 1 nấc pin thì nó cử động thôi

foxcracking

Cũng có cách làm nó nhúc nhích nhưng mà lâu lắm . :))
Desgin nó lại với các tư thế đứng + nằm + ngồi v.v... thì cứ 1 lần tụt 1 nấc pin thì nó cử động thôi

Không biết nếu mình đưa hình động vào (file.gif) rồi khai báo lại tên file trong .xml là file.gif và file_m.gif thì nó hoạt động không ta?:(

seiki

Bạn thanh19589 cho mình xin theme iphone 4 bạn đang sử dụng được ko

thanh19589

Không biết nếu mình đưa hình động vào (file.gif) rồi khai báo lại tên file trong .xml là file.gif và file_m.gif thì nó hoạt động không ta?:(

Chắc chắn là ko đc . Đến PNG chỉ là loại ảnh trong suốt mà đứng im nó còn ko cho nữa là cử động :))

Bạn thanh19589 cho mình xin theme iphone 4 bạn đang sử dụng được ko
Đó ko phải là theme IP4 . Chẳng qua mình thay hình nền của IP4 rồi dùng công cụ chuyển icon mà NTV đã post thôi . Nếu thấy thích thì chiều nhà mình có điện sẽ share cho

seiki

Đó ko phải là theme IP4 . Chẳng qua mình thay hình nền của IP4 rồi dùng công cụ chuyển icon mà NTV đã post thôi . Nếu thấy thích thì chiều nhà mình có điện sẽ share cho
Vậy khi nào nhà bạn có điện share cho mình nha, mình cảm ơn trước.

thanh19589

:( Chỉnh đủ mọi cách rồi mà vẫn ko thể hoàn toàn giống đồng hồ HTC . Nhất là chuyển AM + PM sang màu đen và nếu nó chỉ 1 chữ số thì nó hiện chính giữa khung trắng . Ai biết chỉ giùm với

pbellh

Bạn thanh nè,bạn nói có thể thay đổi hình nền của SPB để nó phù hợp với theme của máy.bạn có thể hướng dẫn mình làm thế nào dc ko?Mình cám ơn trước
Với lại cái sọc ở cột pin,sóng làm nó giống luôn đó

joeD

ủa cái này down về là cài thẳng vào máy lun hả các pro

thanh19589

Bạn thanh nè,bạn nói có thể thay đổi hình nền của SPB để nó phù hợp với theme của máy.bạn có thể hướng dẫn mình làm thế nào dc ko?Mình cám ơn trước
Với lại cái sọc ở cột pin,sóng làm nó giống luôn đó
Hình nền của SPB thì thay lúc nào ko đc .SPB thì có 2 loại trang :
1-chuyên nghiệp thì wall sẽ là wall mặc định của theme -> bạn ko thể thay đổi ảnh đc chỉ trừ khi đổi theme
2- trang cá nhân : thì có thể đổi wall nhưng gặp vấn đề chỗ pin + sóng vẫn còn dính lại 1 chút từ wall của theme gây khó chịu người nhìn
-> Nên mình chỉ bày 1 mẹo là bung file .sis của theme ra , rồi desgin lại cái wall của theme 1 chút ở phía trên để sao cho phù hợp với thanh bar SPB đang xài thôi mà

pbellh

Ngặt nỗi mình ko rành mấy vụ chỉnh sửa hình ảnh lắm,bạn có thể up cho mình cái theme IP4 mà đã chỉnh khúc trên dc ko,kèm với fiel hình nền của IP4 luôn nhé.
Edit:mình mới xài SPB nên hơi rối,nó có mục thay hình nền mà lại ko để ý
Bạn gởi cho mình cái theme đã edit nhé.Thanks nhìu lắm

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

Ngặt nỗi mình ko rành mấy vụ chỉnh sửa hình ảnh lắm,bạn có thể up cho mình cái theme IP4 mà đã chỉnh khúc trên dc ko,kèm với fiel hình nền của IP4 luôn nhé.
Edit:mình mới xài SPB nên hơi rối,nó có mục thay hình nền mà lại ko để ý
Bạn gởi cho mình cái theme đã edit nhé.Thanks nhìu lắm
theme đó nè

Chỉnh sửa cuối: