• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Các MOD Cho SPB MOBILE SHELL ( Phiên Bản Mới ) !!!

heo_vui_tinh

cho em hõi cái bản HTC seren đầy đủ nó nằm ỡ đâu zda em tìm hoài hok ra - xài cho phiên bản 673 :) giúp em hé :)

HoangPigG

Thay icon Profile và đồng hồ HTC thì thay mod nào nhỉ các bác?

Chỉnh sửa cuối:

na5000

em dùng định nokiphone v6_537 by Ntv_79 mà thấy có cái MSettings v6 537.set ko biết đặt ở đâu ?
các a chỉ e với! :-/

Ntv_79

em dùng định nokiphone v6_537 by Ntv_79 mà thấy có cái MSettings v6 537.set ko biết đặt ở đâu ?
các a chỉ e với! :-/

Đó là file sao lưu cài đặt, sắp xếp mình đã làm sẵn. Nếu bạn thích thì copy vào máy. Mở spb, vào menu spb, cài đặt, bấm phím phải, chọn Phục hồi cài đặt, rồi tìm đến file sao lưu đó. Đợi chút là mọi thứ sẽ sắp xếp OK.

Dragon459

Manager
hiện tại em đang xài bản 3.7.2 -673 wp7
em muốn thêm giao diện skin cho tất cả các icon thì làm thế nào các bác.vì đợt trước thấy có topic thêm giao diện màu wp7 blue .wp7 red vào được

heonho2301

Em dùng bản mới nhất là built 673 em dùng mấy cái nexus one và cái của bác anther1991 thì lúc vào chương trình thì nó hum chạy, bác cho mình xin bộ spb chuẩn iz

Chỉnh sửa cuối:

bogja1990

thông cảm mình là newbie nên mù tịt chẳng biết j cả ! đọc mà chẳng hiểu cái mô tê gì cả ! mình có mấy câu hỏi như này mọi ng chỉ giáo minh nha !
1 - bây h mình thích 1 mod nào đó thi mình dow về rồi giải nén và chép đè hết những file đó vào X:\private\20028b16 là spb của mình nó tự đổi giao diên ah ?
2 - mỗi mod thì phải cái theo đúng bản spb tương thích thì mới chạy đc đúng ko ? tạo vì nhiều lần mình thấy nó hiện cái thông báo là - không tương thích với phiên bản cũ - hay đại loại như vậy minh cung ko nhớ dõ nữa !
mong các bn giúp đỡ ! thanhk....

hongthanh

MOD HTC DESIRE TOÀN TẬP ^^ :p

còn đây là HTC desire

http://www.mediafire.com/file/lgjdqejnogy/20028b16-wimax16vnn.rar
>> chép vào thay cho folder 20028b16 trc đó của bạn

còn đây là theme đã chỉnh sửa lại ảnh nền cho hợp với fong cách HTC desire
http://www.mediafire.com/file/mwtjyjmntzy/AeonHTC-wimax16vnn.sis

còn nhìu mod khác theo fong cách HTC trong gói, các bạn tự khám fá nhá :))
thấy hay thì thanks nhá !!! ;;)

Link toi rồi pro ơi, sửa lại đi. Thanks

rastar

Banned
Híc ức quá, dùng bản 3.7 thì cài những bản mod này máy báo không tương thích. Còn dùng bản 3.55 thì ko đổi được wallpaper, mình thích thay wallpaper lắm mà không được. Hic

Chỉnh sửa cuối:

ngoctraiden15

Giúp mình với

hix! có ai biết mod biểu tượng khóa cho spb không? mình có down về mấy file lock.data nhưng không biết phải thay ra làm sao nữa!

Dragon459

Manager
hix! có ai biết mod biểu tượng khóa cho spb không? mình có down về mấy file lock.data nhưng không biết phải thay ra làm sao nữa!
thay biểu tượng khóa màn hình hả bạn.
nếu vậy thì bạn chọn phím chọn phải /thêm widget/sau đó chọn mục ứng dụng/tìm đến cái app khóa bạn cài
vì k hiểu câu hỏi lắm nên k chắc đã trả lời đúng
thân

ngoctraiden15

thay biểu tượng khóa màn hình hả bạn.
nếu vậy thì bạn chọn phím chọn phải /thêm widget/sau đó chọn mục ứng dụng/tìm đến cái app khóa bạn cài
vì k hiểu câu hỏi lắm nên k chắc đã trả lời đúng
thân

hihi ý mình là thay giao diện cho biểu tượng khóa màn hình mặc định của spb cơ, hình khóa mặc định ở một số bản mình không thích lắm muốn thay. mình có vào mấy trang nước ngoài tìm thì thấy họ có đăng lên file lock.dat nhưng không biết phải sử dụng cái đó thay vào qa_layouts.dat hay va_misc_now.dat hoặc file nào khác nữa

NTiolanDatluu

sao mình xài cfw c6 cho mấy cái mod vào nó cứ lộn tùng phèo cả lên, báo lỗi skin not sport