• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC PHẦN MỀM DÙNG TỐT CHO HTC LEO (HD2)

nguyen_hoang

HD2 ko có cổng hồng ngoại
vậy có khả năng nào để điều khiển các thiết bị khác không,
các bác cho em xin soft luôn nhé

pda_dream

Gõ tiếng Việt (có dấu) bằng bàn phím Bluetooth trên HD2

Xin hỏi các anh chị có phần mềm nào (hoặc cách nào) có thể gõ tiếng Việt (nhập liệu) bằng bàn phím Bleutooth trong các ứng dụng văn bản trên điện thoại HTC HD2 không ạ? Mình mới sắm bàn phím Bluetooth. Đã kết nối được với HTC HD2 nhưng không gõ được tiếng Việt có dấu. Đã dùng thử VN-Typing lẫn VNkeyb nhưng đều thất bại.

dale89

Xin hỏi các anh chị có phần mềm nào (hoặc cách nào) có thể gõ tiếng Việt (nhập liệu) bằng bàn phím Bleutooth trong các ứng dụng văn bản trên điện thoại HTC HD2 không ạ? Mình mới sắm bàn phím Bluetooth. Đã kết nối được với HTC HD2 nhưng không gõ được tiếng Việt có dấu. Đã dùng thử VN-Typing lẫn VNkeyb nhưng đều thất bại.

bác thử kiếm các phần mềm gõ dấu tiếng việt dành cho bàn phím cứng thử xem

stupid1314

sau một thời gian mày mò minh thấy phần mềm đóng ứng dụng này rất tốt cho hd2 .mọi người có thể thử...

Sao cái wisbarlite.wm6.cab.7z khi tải về muốn bỏ đuôi .7z thì làm sao vậy các bạn? Mình dùng pc hay trên cả HD2 rename lại không thấy chữ .7z đâu mà bỏ. Mong các bạn giúp đỡ !!

Sao cái wisbarlite.wm6.cab.7z khi tải về muốn bỏ đuôi .7z thì làm sao vậy các bạn? Mình dùng pc hay trên cả HD2 rename lại không thấy chữ .7z đâu mà bỏ. Mong các bạn giúp đỡ !!
Trên PC bạn phải cho hiện phần mở rộng đuôi file thì mới bỏ đuôi được bạn nhé... Bạn vào Folder options/View, bỏ dấu tích ở dòng Hide extensions for know file types là được...

stupid1314

Trên PC bạn phải cho hiện phần mở rộng đuôi file thì mới bỏ đuôi được bạn nhé... Bạn vào Folder options/View, bỏ dấu tích ở dòng Hide extensions for know file types là được...

Đã làm thành công, Cảm ơn bạn nhiều. Chúc vui! À sẳn đây nhờ Mod cho mình xin đường link đến ứng dụng SPB, VNkeyb, và core play dùm với. Tìm mà hok thấy đâu, ở trên có core mà kink die mất rồi.

pda_dream

Mình mủa của một bạn tên Huy (địa chỉ mình gởi cho bạn qua chức năng tin nhắn nhé! Sợ Admins nói mình PR). Bạn này chuyên bán pin cho các loại máy, kể cả HTC HD2. Bàn phím này của bạn Huy mua về để xài với một em PDA hiệu Dell... Bạn ấy gõ tiếng Việt "vô tư". Nhưng với HD2 thì không hiểu sao không gõ được tiếng Việt.

bác thử kiếm các phần mềm gõ dấu tiếng việt dành cho bàn phím cứng thử xem
Mình đã thử nhiều phần mềm gõ tiếng Việt dành cho bàn phím cứng rồi nhưng vẫn không được bác ạ. Nếu gõ có phần mềm gõ tiếng Việt (kiểu TELEX là tốt nhất) bằng bàn phím bluetooth trên HD2, mình sẵn sàng mua phần mềm có bản quyền.

Chỉnh sửa cuối:
Đã làm thành công, Cảm ơn bạn nhiều. Chúc vui! À sẳn đây nhờ Mod cho mình xin đường link đến ứng dụng SPB, VNkeyb, và core play dùm với. Tìm mà hok thấy đâu, ở trên có core mà kink die mất rồi.
Những PM này bên PPC - PMƯD có đủ mà bạn:
- CorePlayer bạn sang topic http://www.pdaviet.net/showthread.php?27151-Việt-hóa-CorePlayer-1-3-6-build-7427&p=894408#post894408
- VNKeyboard bạn sang topic http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Việt-Telex-và-VNI-theo-chuẩn-PC-cho-PocketPC
- SPB thì bạn sang topic http://www.pdaviet.net/showthread.php?7320-CHUYÊN-ĐỀ-CÁC-PHẦN-MỀM-ỨNG-DỤNG-CỦA-SPB

th_thanhtung

Có thể sử dụng phần mềm GoTiengVietCF

buihieupda

Dọn dẹp danh bạ, cuộc hẹn, task trong outlook của HD2

Outlook Cleaner v0.991.
mình thấy phần mềm này hay khi sử dụng để dọn contact, nhất là khi lỡ đồng bộ mà danh bạ có 2 tên và số trùng nhau.

Một số hình ảnh của Outlook Cleaner v0.991

download tại ĐÂY

stupid1314

Các bạn cho mình hỏi chút. Sau khi mình cài SPB vào rồi và khởi động nó, xài cũng bình thường nhưng khi mình muốn trở lại cái sence của HD2 (cái giao diện ban đầu của nó ấy) thì không biết cách nào trở lại được. Với lại do hồi trước mình coppy danh bạ vào sim bây giờ muốn coppy qua máy thì hok biết cách làm như thế nào. Lâu nay xài Nokia quen rồi bây giờ xài cái này thấy khó và bắt đầu nãn rồi. Mong bạn nào biết hướng dẫn dùm!!!

Các bạn cho mình hỏi chút. Sau khi mình cài SPB vào rồi và khởi động nó, xài cũng bình thường nhưng khi mình muốn trở lại cái sence của HD2 (cái giao diện ban đầu của nó ấy) thì không biết cách nào trở lại được. Với lại do hồi trước mình coppy danh bạ vào sim bây giờ muốn coppy qua máy thì hok biết cách làm như thế nào. Lâu nay xài Nokia quen rồi bây giờ xài cái này thấy khó và bắt đầu nãn rồi. Mong bạn nào biết hướng dẫn dùm!!!
Bạn vào Start/Settings/Today, ở tab Items bản bỏ dấu tích ở ô SPB đi và tích ô Sense là được...

AnhPheCT

@Pác nào test PM này trên con HD2 TMous chưa vậy? cho biết KQ ra sao? có tương thích or bị xung đột ko? (vì khi mua HD2 Tmous ở sòt ng ta cài co tui PM TViệt bị mất cảm ứng, đành phải remove đi, Tks
Hình như Mình nhớ ko lầm PM này chỉ dùng cho các PPC có bàn phím cứng, và Bàn phím ảo! Quá củ so với HD2. Tại sao HD2 Bạn ko cài VNkeyb2.2 vậy? Cái Bàn phím ảo này rất nhiều Skin gỏ tiếng Việt vô tư....!

buihieupda

BandSwitch v2.6.5 - Bật tắt 2G , 3G nhanh chóng

Phần mềm BandSwitch v2.6.5 sẽ giúp bạn tắt mở nhanh chóng giữa 2G, 3G ngoài ra còn giúp quản lý bluetooth, wifi, speaker.
Đây là hình ảnh của chương trình

- Icon sau khi đã cài trên máy.

- Giao diện của chương trình

Link download :HERE