• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC PHẦN MỀM DÙNG TỐT CHO HTC LEO (HD2)

F

Fatchic

Guest
Có bác nào có phần mềm để đọc ebook trên WM thì cho tôi xin với. Cảm ơn nhiều.

jfk2000

mình có cài phần mềm và khi cần sử dụng luôn thì theo hướng dẫn phải chạy file .reg nhưng khi mình vào explore và click vào file .reg đó thì ko chạy được . Mặc dù máy mình có cài phần mềm (PHM Regedit) regedit rồi . mong các bạn chỉ giúp cám ơn

stone0_0heart

mình có cài phần mềm và khi cần sử dụng luôn thì theo hướng dẫn phải chạy file .reg nhưng khi mình vào explore và click vào file .reg đó thì ko chạy được . Mặc dù máy mình có cài phần mềm (PHM Regedit) regedit rồi . mong các bạn chỉ giúp cám ơn
Có thể là phiên bản chậy trên PC! nếu không bạn thử mở file đó = notepad trên PC rùi theo khóa đó chỉnh sửa lại trên PPC của bạn = PHM reg.

jfk2000

cho mình hỏi muốn thay đổi hình nền của máy HTC HD2 phải làm thế nào ? mình có click vào menu và thay co nút set Wallpaper nhưng mà nó bị mờ ko chỉnh được . Mong các bác hướng dẫn mình thay đổi hình nền

danght

ai có phần mềm tự động chuyển đổi profile : vd từ 7-8 cấu hình im lặng, 8h-11h cấu hình thường.... cho mình xin với, tìm hoài mà không thấy.cám ơn!!!

VUNHATVAN

Tại sao không dùng PhoneAlarm nhỉ? tự động nhảy cấu hình, trong mỗi cấu hình có rất nhiều hỗ trợ

wsp

ai có phần mềm tự động chuyển đổi profile : vd từ 7-8 cấu hình im lặng, 8h-11h cấu hình thường.... cho mình xin với, tìm hoài mà không thấy.cám ơn!!!

PhoneWeaver chính là cái bạn cần. Mình đang dùng thấy rất chuẩn.

xfile2208

Kiểm soát tốc độ - overlock cho HD2

Ghé xda thấy có phần mềm này tải về dùng cảm giác thấy có hiệu quả máy chạy mượt hơn, trước đây một số thao tác sử dụng trên máy hay bị treo nay sau khi cài và sử dụng thấy không bị treo post lên chia sẻ với anh em. Như lời tác giả thì với chức năng Control Speed thì tác giả đảm bảo không nguy hại gì đến máy, tuy nhiên thì với chức năng ép xung thì như các bạn biết và tác giả cũng khuyến cáo không nên thử nghiệm nhiều.

Cách sử dụng:
1. Cài trực tiếp vào máy

2. Sử dụng chức năng tự động thiết lập tốc độ cho chip nhấn Enable Autoscaling.

3. Muốn thiết lập tốc độ thủ công nhấn Disable Autoscaling sau đó kéo thanh trượt đến tần số mà bạn muốn cứ để ở tần số số suốt thời gian sử dụng.

4. Ngoài ra có thể thiết lập tốc độ CPU sau khi máy khởi động bằng cách nhấn Disable Autoscaling sau đó kéo thanh trượt đến tần số mà bạn muốn, vào menu nhấn Apply Speed at boot.

5. Nói tóm lại có hai chế độ kiểm soát tốc độ CPU: Tự động và Thủ công, sử dụng tự động khi bạn sử dụng các chức năng thông thường còn bằng tay khi bạn sử dụng các ứng dụng nặng ví du: xem phim chất lượng cao.

6. Overlock: Chỉ có thể ép xung khi sử dụng nguồn điện AC, khuyến cáo những thông số màu xanh là tác giả đã ép xung thành công 9/10, màu da cam là 8/10 và màu đỏ là chưa lần nào

Tải file: http://www.mediafire.com/file/1s8vzy1t668hiyt/LeoCpuSpeed_v4.CAB

Nhớ thanks khi sử dụng

Chỉnh sửa cuối:

vanthai1592

bác ơi cho hỏi vậy chức năng overlock là mình tự chọn phải, tức là ko dùng hoặc là dùng thì tùy người chọn hay là bắt buộc sẽ phải thực hiện thao tác đó trên máy