• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC PHẦN MỀM DÙNG TỐT CHO HTC LEO (HD2)

hieutihin28

muốn tìm phần mềm !!!!!!!!!!

các pro tìm giúp em phần mềm gọi điện 12voip dùng cho WM nhé, bác nào biết cách để biến phần mềm của adroid , iphone thành của WM thì làm hộ em cái, em đưa cả trang web nè 12voip.com . gọi bằng cái này tiện lắm :ar!

haihazin

Hehehe, chủ topic nên tổng hợp lại ở trang đầu tiên nhưng PM nào tốt mà đã test lên trang 1 cho ACE, chưa cứ người hỏi xin người post thế này gây loãng chủ đề quá :))

trieutrunghieu

Mod ancola66 ơi, phần mềm của mod khi cài cái ứng dụng thời tiết nó không thay đổi, ngày cũng như đêm nhìn mặt trời nắng như giữa trưa ý...

khanhhoang82

ui nghe nhac hay wa cam on cac bac rat nhieu

cac bac oi HTC HD2 da co giao dien tieng viet chua? gio khong co tieng viet kho su dung qua nhung em lai khong muon chay androi bac bac giup em voi cam on cac bac nhieu

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
cac bac oi HTC HD2 da co giao dien tieng viet chua? gio khong co tieng viet kho su dung qua nhung em lai khong muon chay androi bac bac giup em voi cam on cac bac nhieu
Nếu là WM thì không có giao diện Tiếng Việt đâu bạn nhé, chỉ có giao diện Tiếng Việt ở các PM Việt hay PM Việt Hóa thôi.

trieutrunghieu

Xin hỏi các mod khác trên pdaviet.net này là mod ancola66 đã nghỉ làm ở forum này chưa ạ...có mỗi vấn đề mà hỏi mãi không trả lời, cũng thấy mod dinhtuandung2012 chạy quá nhưng chắc mỗi người mỗi phận, mỗi lương nên là cũng không có ý kiến gì đối với member có ý kiến thắc mắc à?

Xin hỏi các mod khác trên pdaviet.net này là mod ancola66 đã nghỉ làm ở forum này chưa ạ...có mỗi vấn đề mà hỏi mãi không trả lời, cũng thấy mod dinhtuandung2012 chạy quá nhưng chắc mỗi người mỗi phận, mỗi lương nên là cũng không có ý kiến gì đối với member có ý kiến thắc mắc à?
Mod ancola66 còn làm đó bạn... Thấy bạn hỏi đích danh Mod ancola66 về PM của bác ý nên mình mới không có ý kiến, vả lại mình cũng chưa test PM của bác ý nên cũng chưa biết trả lời ra sao. Mod thì cũng như các bạn thôi, có cái biết, cái không chứ không phải là Mod cái gì cũng biết cả. Bạn hiểu ý mình chứ? Và 1 điều nữa là Mod trên PV là làm không lương, không có gì cả mà làm vì đam mê công nghệ thôi bạn ạ.

Còn về PM đó thì bạn có thể gỡ ra hay úp lại rom rồi cài riêng PM đó xem sao, sợ đụng PM nào đó thôi.

thedung

có phần tin nhắn giống dao diện iphone ko,mấy cái skin cài vào chẳng thấy có tác dụng gì cả

hungcuacuon

SAO EM TẢI PHẦN MỀM NÀY VỀ MÀ KO CÀI DC,ANH GIÚP EM VỚI

Bạn vui lòng không được viết chữ in hoa toàn bài viết nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

stevenbk87

Bạn nào có phần mềm so ft re.set cho mình xin với..mình down phần mềm PSSHUTXP mà cài không duơc?

quantuong

Bạn ơi mình đã cài font (Tahoma, vnsysfont, PPCTahoma, FontViet) cho HD2 vM 6.5, VNKeyb 2.05. Đọc Web thì được nhưng ko nhắn tin tiếng việt đươc. Bàn phím ảo chỉ hiện ra XT9 và ABC thôi, ko ấn ra VN được. Trước đây máy mình đã nhờ cài được nhắn tin tiếng Việt rồi. Vừa rồi hardreset lại máy mất hêt. Nhờ các bạn chỉ giúp cách nhắn tin bằng tiếng Việt mới. Tks. email của mình: phucnvent@gmail.com

JKConstantine

Các bác cho e hỏi có phần mềm nào hiển thị thị ảnh người gọi đến full màn hình không, e search cũng nhiều mà không thấy đâu?? Mong các bác chỉ giáo.. Thanks nhìu.

Các bác cho e hỏi có phần mềm nào hiển thị thị ảnh người gọi đến full màn hình không, e search cũng nhiều mà không thấy đâu?? Mong các bác chỉ giáo.. Thanks nhìu.
Bạn có thể cài iCaller hay S2U2 sẽ có hiển thị người gọi toàn màn hình. Với iCaller thì bạn tải về, giải nén và copy toàn bộ thư mục iCaller vào máy theo đường dẫn My Device/Program Files và chạy iCaller.exe, nếu muốn tắt iCaller thì bạn vào theo đường dẫn trên và chạy iCaller stop.lnk nhé.

hiep5319

Chào các bạn trong 4room
Mình đang sử dụng con HTC HD2 T8585 và vẫn xài rom ship .Mình xin các bạn phần mềm Office nào có đủ các chức năng giống Office 2010 trong WP 7 .Trong Exel.có đủ các thanh công cụ , có nhiều cột và có thể quay ngang ,nhìn như laptop chứ không chỉ mấy cột và chỉ xem 'đứng" như Office của Rom Ship . Sẳn tiện , cho mình biết có phần mềm nào có thể nâng cao chất lượng hình chụp và chất lượng phim khi quay !Khi mình sử dụng Camcoder để quay , khi di chuyển máy , dù là di chuyển thật chậm,hình ảnh cứ "dập dềnh" như bị dợn sóng , xem nhức mắt quá !!! Ah ! có bạn nào biết phần mềm nào có thể xem các file auto cad ,hướng dẫn giùm mình luôn! Xin chân thành cảm ơn các bạn đã quan tâm ! xin chúc các bạn trong 4room một năm mới an khang ,thịnh vượng và tràn đầy hạnh phúc bên gia đình và bạn bè ! Happy NewYear 2012 !!!!

hiep5319

Bạn ơi mình đã cài font (Tahoma, vnsysfont, PPCTahoma, FontViet) cho HD2 vM 6.5, VNKeyb 2.05. Đọc Web thì được nhưng ko nhắn tin tiếng việt đươc. Bàn phím ảo chỉ hiện ra XT9 và ABC thôi, ko ấn ra VN được. Trước đây máy mình đã nhờ cài được nhắn tin tiếng Việt rồi. Vừa rồi hardreset lại máy mất hêt. Nhờ các bạn chỉ giúp cách nhắn tin bằng tiếng Việt mới. Tks. email của mình: phucnvent@gmail.com

Bạn phải có thêm bộ gỏ tiếng Việt .! Cũng như máy tính ,ngoài font tiếng Việt còn có thêm bộ gỏ như UNIKEY , VietKey chắng hạn ... Bộ gỏ mà bạn cần và sẽ chạy rất ổn định là: VNKeyb 2.0.3 Wide .Mình không biết cách tạo đường link , bạn cứ vào google search là được . Sau khi download về bạn chép vào trong thẻ nhớ của điện thoại rồi cài đặt ( nhớ cài trên máy chứ đừng cài lên thẻ nhớ nhé) Khi bạn gửi e-mail hoặc tin nhắn ,bạn nhấn vào hình bàn phím ,có dấu mủi tên nhỏ bên phải ,nó sẽ hiện ra danh sách các bộ gỏ ,bạn chọn VNKEY ,sau đó ,khi bàn phím hiện ra , bạn nhấn vào nút"VN" là có thể gỏ tiếng Việt được rôi! Chúc bạn thành công ! Có thể liên lạc với mình qua e-mail hiep5319@gmail.com

qntequila

chao ca nha
Minh dung HTC HD2. Luc truoc minh su dung he dieu hanh Windown nhung gio minh dung Android 2.3.7 . Minh thay Android de su dung hon nhung nghe nhac va hinh anh thi khong bang Windown.
ca nha cho minh y kien voi
ah android muon goi video clip qua Bluetooth thi lam sao nhi... HELP ;;)