• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

cofer

Máy n82 của em fw mới không hack được. Nhưng em đã có file cer. Vậy xin hỏi các bro là có thể hack được không. chứ em muôn lúc nào cài phần mềm lai phải sign. Thank
Chịu khó sign đi bạn, Firmware mới Nokia cũng có lý của nó, phiên bản sau thì hay hơn phiên bản trước, bạn có cảm nhận như vậy không ?

cofer

Xài FW mới nhất thì chạy thẻ 4GB vô tư đi bạn

4GB Mini-SD chạy tốt trên Nokia 6280/N73/N73 IE/N73 ME/N80/N80 IE

Nhớ định dạng lại thẻ nhớ bằng máy trước khi dùng :D
Cho mình hỏi, E 65 có xài được thẻ 4GB không? :-/

Zenki

Super V.I.P
Chịu khó sign đi bạn, Firmware mới Nokia cũng có lý của nó, phiên bản sau thì hay hơn phiên bản trước, bạn có cảm nhận như vậy không ?
Cũng tùy FW nữa bạn :D Như FW v31 của N95-1 mới ra ngày 4-9 vừa rồi chả có gì thay đổi ngoài bổ sung việc chống hack :D

Zenki

Super V.I.P
Cho mình hỏi, E 65 có xài được thẻ 4GB không? :-/
Ra tiệm bảo nó đưa cho cái thẻ 4G gắm vào thử xem tốc độ xử lý thẻ thế nào :D Theo mình nghĩ chắc là Ok thôi. E65 tốc độ RAM cao hơn N73 mà :)

j_cage

Member
Đã cày nát N95-1, có nên đổi N95-8G?

chào các bạn, mình đang dùng N95-1 phải hơn 1 năm nay rồi, nói chung mình rất hài lòng về dòng máy này, các tính năng vào hàng thâm cung bí sử của nó mình đã khám phá hết và sử dụng cực kỳ thành thạo rồi! Tuy nhiên tới giờ thì nó đã xuống mã nhiều, trượt lên trượt xuống ọp ẹp và bàn phím thì nhanh tróc, pin cũng yếu hơn trước, chụp ảnh có phần xuống!
Mình xem qua các loại máy Nokia trên thị trường bây giờ thấy ra nhiều dòng máy, nhưng tổng duyệt lại thì mình vẫn thấy ưng N95-8G hơn các máy khác vì có màn hình to rộng và sáng, chip của nó cùng với N82 là mạnh nhất hiện nay (chip đồ họa còn hơn cả N96), trượt rất êm và màu đen sang trọng.

Có điều là mình dùng N95-1 hình thức không khác nhiều N95-8G, nếu đổi thì về hình thức ko có gì mới mẻ lắm, và N95-8G xuất hiện cũng có vẻ lâu rồi, dùng nó e rằng hơi lỗi nhịp về công nghệ. Vậy kính nhờ các bạn nhiều kinh nghiệm tư vấn cho mình xem có nên lên đời N95-8G hay chờ thêm thời gian nữa để xem có loại máy nào vào hàng quái kiệt, đỉnh cao của các đỉnh trong dòng Nokia không, xin nhiệt liệt cám ơn các bạn!

j_cage

Member
Quá ngon luôn bạn. Trước đây N95 thường mình chạy thẻ 8G còn ngon nữa là :D Nhớ mua thẻ xịn mà dùng ;)

bạn dùng thẻ hiệu nào? Sandisk, Transcend hay Kinhston, và class mấy, mình mua thẻ 4G của Transcend (class 6) ko tương thích đc với N95-1 đây này!

dung1291985

N73 sài MiniSD 4Gb vô tư nhưng phải là MiniSD thường, trước dùng 6600 còn sài MMC 2Gb còn được nữa là... N-gage QD thậm chí sài được cả thẻ MMC Plus 4Gb ngon lành b-);)

chào các bạn, mình đang dùng N95-1 phải hơn 1 năm nay rồi, nói chung mình rất hài lòng về dòng máy này, các tính năng vào hàng thâm cung bí sử của nó mình đã khám phá hết và sử dụng cực kỳ thành thạo rồi! Tuy nhiên tới giờ thì nó đã xuống mã nhiều, trượt lên trượt xuống ọp ẹp và bàn phím thì nhanh tróc, pin cũng yếu hơn trước, chụp ảnh có phần xuống!
Mình xem qua các loại máy Nokia trên thị trường bây giờ thấy ra nhiều dòng máy, nhưng tổng duyệt lại thì mình vẫn thấy ưng N95-8G hơn các máy khác vì có màn hình to rộng và sáng, chip của nó cùng với N82 là mạnh nhất hiện nay (chip đồ họa còn hơn cả N96), trượt rất êm và màu đen sang trọng.

Có điều là mình dùng N95-1 hình thức không khác nhiều N95-8G, nếu đổi thì về hình thức ko có gì mới mẻ lắm, và N95-8G xuất hiện cũng có vẻ lâu rồi, dùng nó e rằng hơi lỗi nhịp về công nghệ. Vậy kính nhờ các bạn nhiều kinh nghiệm tư vấn cho mình xem có nên lên đời N95-8G hay chờ thêm thời gian nữa để xem có loại máy nào vào hàng quái kiệt, đỉnh cao của các đỉnh trong dòng Nokia không, xin nhiệt liệt cám ơn các bạn!
Hiện nay N85 hoàn toàn đáp ứng nhu cầu sử dụng để giải trí nhưng chưa hack được. Bạn nên đợi 1 thời gian nữa rồi quyết định.

N95 8G bây giờ còn là niềm ước mơ của đầy người đó:)

Zenki

Super V.I.P

Mình vẫn theo N95 8G thôi :D Hay bạn ráng chờ làm con N97 đi :D

verylove

mình cũg rất hài lòg em N95 nỳ ^^! ( nhưg nếu là bạn thì hok có đổi N95-8G vì mình hok thích tích hợp vậy :p ) nếu đổi thì thử con khác cho nó mới mới xem sao

MinhThang

Manager
Tùy vào mục đích sử dụng của bạn thôi, theo mình cứ xem con nào anh em nhận xét thấy dễ sử dụng, thuận tiện nhất,vì máy mới quá dễ bị lỗi mà mình không biết vì chưa có ai sử dụng qua. N95 8Gb thấy rất tuyệt đấy.

tsthanhhai

N95-1 & N95 8GB cơ bản ko khác nhau nhiều. Vì thế ko nên đổi từ dòng này qua dòng kia.

j_cage

Member
Mình vẫn theo N95 8G thôi :D Hay bạn ráng chờ làm con N97 đi :D

N97 là đt cảm ứng, công nghệ cũng cao nhưng hình như nó ko phải là cảm ứng đa chạm, dùng sẽ ko sướng bằng iPhone. N85 thì tích hợp khá nhiều thật nhưng về tốc độ xử lý không mạnh bằng N95 và màn hình hơi nhỏ, có lẽ là mình lại tiếp tục với N95-8G, bây giờ giá của nó là 9tr1 (TGDĐ), ko biết đến đợt Tết nó có giảm mạnh như năm ngoái ko, nếu lúc đó nó giảm khuyến mại tết còn trên 8tr là mình múc liền.

N95-1 & N95 8GB cơ bản ko khác nhau nhiều. Vì thế ko nên đổi từ dòng này qua dòng kia.

đúng thế, nhưng về chất liệu, độ chắc chắn, độ bền thì hơn nhiều. N95-1 ram có 64 trong khi N95-8G là 128, pin 1200 so với pin 950. Biết rằng đây chỉ là sự nâng cấp, nhưng mình chỉ thích N95 vì thiết kế của nó rất hợp lý, tính năng khá đầy đủ!

Zenki

Super V.I.P
đúng thế, nhưng về chất liệu, độ chắc chắn, độ bền thì hơn nhiều. N95-1 ram có 64 trong khi N95-8G là 128, pin 1200 so với pin 950. Biết rằng đây chỉ là sự nâng cấp, nhưng mình chỉ thích N95 vì thiết kế của nó rất hợp lý, tính năng khá đầy đủ!
Nếu kinh tế có hạn nhưng thích tầm trung thì mình thấy bây giờ N95-8G là hợp lý nhất, trước mình cũng có con N95-1 nhưng bị mất, đợt tết này về VN chắc cũng sắm N95-8G thôi :D N96 thiết kế không đẹp, không có đồ họa 3D, chỉ thêm mỗi tính năng xem TV còn N97 thì giá còn trên trời quá. Nói về N8x thì ngoài N82 ra không có con nào đầy đủ chức năng như N95-8G mà N82 thì FW mới ko hack được và hay bị lỗi dead pixel :D Tóm lại muốn 1 con tầm trung mà kinh phí có hạn thì N95-8G là sự lựa chọn đúng đắn :D Thiết kế đẹp, kiểu sáng sexy :D

navista

tin này hơi bị khủng bố nhưng cũng còn hên xui nữa, mình thì ko nghĩ như vậy, '0' nào cũng vậy, máy xịn là ok rùi.

NokiaN73

Làm sao lấy lại các thông tin trên phone khi "Orig. phone settings"

Các anh oi,

Hôm nay chủ nhật ở nhà buồn quá, em lấy cái nokia N73 ra nghịch, vào phần Phone setting, rồi click vào "Orig. phone settings", điện thoại tự động cài lại, làm mất hết dữ liệu trong Contacts luôn.

Có anh nào biết cách giúp em lấy lại các thông tin đã bị mất thì giúp em với.

Chân thành cảm ơn.

Kojiro

Super V.I.P
Các anh oi,

Hôm nay chủ nhật ở nhà buồn quá, em lấy cái nokia N73 ra nghịch, vào phần Phone setting, rồi click vào "Orig. phone settings", điện thoại tự động cài lại, làm mất hết dữ liệu trong Contacts luôn.

Có anh nào biết cách giúp em lấy lại các thông tin đã bị mất thì giúp em với.

Chân thành cảm ơn.

Bó tay bạn à! Cái đó như 4mat, làm sao mà lấy lại được.

Rút kinh nghiệm lần sau vậy!

hhungvn

có gì khó đâu bạn,vì contacts trong N73 sử dụng bộ nhớ máy nên bạn chỉ cần vào sim là lấy lại được dữ liệu ah(nếu bạn có lưu trong sim);;)bạn hãy làm theo cách sau,vào contacts->options->SIM contact->SIM diectory->options->Mark/Unmark->Mark all->options->copy to Contacts thế là xong,chúc bạn thành công!còn mấy ứng dụng mất thì đành pó tay thôi!

kanahaus

N85 dùng ngon không nhỉ ???

N85 được cái chơi game dễ dàng,trong khi n79 khó hơn,n95 -1 thì pin hơi kém,n82 phím nhỏ quá...màn hình nhỏ hơn n85....,n95-8Gb thì to quá...e bỏ túi cấn lắm....định dùng cảm ứng nhưng công việc không cho phép nên chịu....

bác nào dùng rồi cho e cái nhận xét về phân cứng n85 nha...loa,chụp ảnh,đàm thoại,cơ trượt....phần mềm thì thế nào....sao thấy người hỏi nhiều về việc n85 bị reset vậy nhỉ.....ai cũng vậy à.....

anh em vào tư vấn dùm nha.ngoài n85 thì con nữa ,giá bằng n85 thui nha.thanks

O2_Atom

Vầng em thấy thích cái Vietmap rồi bác ạ:D Tiếc quá ko hiểu sao Symbian lại ko có từ điển Oxford nhỉ, hichic:(( Em thấy đấy là mất mát hơi bị lớn khi chuyển từ Windows sang Symbian đấy:(

Các bác cho e hỏi là cái Firmware mới nhất của N95, 30.0.0.015 gì đó, đã có bản hỗ trợ Unicode chưa ạ? Em vào Nokia.vn cứ lộn xà lộn xộn, chả thấy thông tin gì cả:-/ hichic. Máy của e xách tay nên chắc ko có Unicode. Mà mình tự update firmware cũng được chứ ạ:)

Status
Không mở trả lời sau này.