• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
N85 được cái chơi game dễ dàng,trong khi n79 khó hơn,n95 -1 thì pin hơi kém,n82 phím nhỏ quá...màn hình nhỏ hơn n85....,n95-8Gb thì to quá...e bỏ túi cấn lắm....định dùng cảm ứng nhưng công việc không cho phép nên chịu....

bác nào dùng rồi cho e cái nhận xét về phân cứng n85 nha...loa,chụp ảnh,đàm thoại,cơ trượt....phần mềm thì thế nào....sao thấy người hỏi nhiều về việc n85 bị reset vậy nhỉ.....ai cũng vậy à.....

anh em vào tư vấn dùm nha.ngoài n85 thì con nữa ,giá bằng n85 thui nha.thanks

Mình không dùng N85 nhưng theo anh em dùng thì nó cũng rất tuyệt đấy bạn, bạn cần tham khảo thêm để chọn cho mình 1 con ưng ý nhát.

MinhThang

Manager
có gì khó đâu bạn,vì contacts trong N73 sử dụng bộ nhớ máy nên bạn chỉ cần vào sim là lấy lại được dữ liệu ah(nếu bạn có lưu trong sim);;)bạn hãy làm theo cách sau,vào contacts->options->SIM contact->SIM diectory->options->Mark/Unmark->Mark all->options->copy to Contacts thế là xong,chúc bạn thành công!còn mấy ứng dụng mất thì đành pó tay thôi!

Lưu trong máy thì mất hết còn đâu mà lấy, chỉ có lưu trên Sim mới copy lại được thôi.

Zenki

Super V.I.P
Vầng em thấy thích cái Vietmap rồi bác ạ:D Tiếc quá ko hiểu sao Symbian lại ko có từ điển Oxford nhỉ, hichic:(( Em thấy đấy là mất mát hơi bị lớn khi chuyển từ Windows sang Symbian đấy:(

Các bác cho e hỏi là cái Firmware mới nhất của N95, 30.0.0.015 gì đó, đã có bản hỗ trợ Unicode chưa ạ? Em vào Nokia.vn cứ lộn xà lộn xộn, chả thấy thông tin gì cả:-/ hichic. Máy của e xách tay nên chắc ko có Unicode. Mà mình tự update firmware cũng được chứ ạ:)
FW mới nhất của N95-1 là 31.0.014 đấy bạn :D Up thì up lên v30 thôi, up lên v31 là khỏi hack phone luôn đấy :D Nếu muốn hỗ trợ Unicode thì đổi Code nào có hỗ trợ Unicode rồi up lên. Tự up cũng được nhưng Up offline ấy, up online là nó lên thẳng v31 luôn đấy :D

kennho

Hỏi cách check imei cho pin Nokia

Mình mới mua được cục pin BL-6F họ bao hàng zin chính hãng (có tem Nokia) bao check số imei nhưng mình không biết check làm sao , pro nào rành hướng dẩn dùm Thanks

j_cage

Member
ko biết đến gần tết mua thì FW của n95-8g lúc đó là bao nhiêu và có hack được không nhỉ!

Kojiro

Super V.I.P
ko biết đến gần tết mua thì FW của n95-8g lúc đó là bao nhiêu và có hack được không nhỉ!

Đơn giản là tới lúc mua! Bấm xem máy fw bao nhiêu rồi mua :D

Câu hỏi hơi căng à, vì có thể lúc đó N95 8Gb đã ra phiên bản chống hack như N95 mới ra.

Zenki

Super V.I.P
Đi xem máy cho cẩn thận. Bấn m *#0000# xem FW là bao nhiêu. Nếu là v31.0.018 hoặc thấp hơn thì hack vô tư :D

j_cage

Member
lúc đó thì FW chắc chắn sẽ chưa phải là mới nhất đâu, có khi vẫn vào loại cũ v20.. gì gì đó thôi, vì thế chỉ có up lên v30.. mới nhất (đã chống hack) hoặc chấp nhận vẫn xài v20.. cũ rích, thế mới đau chứ!

N85 hội tụ đủ chức năng nhưng bị một điểm yếu là không hack được và acclerometer bị disable, dù có built-in nhưng không sử dụng được các phần mềm accelerometer như N82 và N95, phải đợi có 1 bản plugin cho N85, Ê66 và N96 dùng chung:D

kanahaus

vì sao acclerometer lại bị disable vậy ???thế thì chán quá....hack thì vấn đề thời gian thui

kanahaus

bên GSM có acclerometer plug-in rồi nhá,cài vào la dùng được tất cả ứng dụng của s9.2 ....trước đó s9.1 hay 9.2 cũng đâu có hack được...cũng lâu mới hack được...n85 vừa mới ra đây mà.....mới có tháng rưỡi à.....
ý toipic này là cái này nè
"bác nào dùng rồi cho e cái nhận xét về phân cứng n85 nha...loa,chụp ảnh,đàm thoại,cơ trượt....phần mềm thì thế nào....sao thấy người hỏi nhiều về việc n85 bị reset vậy nhỉ.....ai cũng vậy à....."

NguyenDucDung

mình có ý kiến về N85 như sau:
về phần mềm thì mình ko có gì để nói...ok rùi :D
nhưng về bề ngoài thì mình ko thích cho lắm, không đc chắc chắn như E66 và vỏ rất bắt dấu vân tay, sờ vào chút đã thấy toàn dấu vân tay ko :|
dùng đc có hơn 1 tuần rồi bỏ lun :D

PS: đó chỉ là ý kiến của riêng mình thôi nhé.

Có ghi nguồn nhưng copy paste nhanh quá nên không kip đọc lại bài nên nó bị dính code nguồn:)
Thôi mỗi lần ngã là một lần đau. Hi vọng bạn nào lần sau copy ở đâu thì trích vài dòng cái nguồn coi như là cảm ơn tác giả:| Đừng để họ vào đọc được rồi lại rắc rối:D

Zenki

Super V.I.P
Trước tiên mình xin hỏi bạn đã đọc bài mình từ trên xuống dưới chưa ?

Lần sau đọc kỹ, đọc hết rồi phán xét gì rồi hãy phán xét nhé.

TDNC

Tất nhiên là mình có thấy, nhưng cho dù như vậy thì bạn hãy tự dịch lại đi. Chứ sao lại copy lời văn câu chữ của người khác như thế. Đừng nói bạn dịch nhé! =)) =)) =))

Zenki

Super V.I.P
Tất nhiên là mình có thấy, nhưng cho dù như vậy thì bạn hãy tự dịch lại đi. Chứ sao lại copy lời văn câu chữ của người khác như thế. Đừng nói bạn dịch nhé! =)) =)) =))
Copy & Paste lại thì có gì sai nhỉ ? Miễn sao mình có ý thức ghi lại nguồn gốc xuất xứ của bài viết. Thông tin chia sẽ trên mạng thì làm sao tránh được việc Copy & Paste ? Nếu bạn sợ bị Copy thì sao lại Public thông tin lên mạng làm gì ? Thông tin chỉ để chia sẽ cho nhau, mình không nói bài này là mình tự dịch lại, mình thừa nhận là Copy & Paste đấy nhưng có ý thức để lại nguồn gốc như thế thì chắc tác giả của bài viết ko nói gì đâu :D Tác giả không có ý kiến thì bạn cũng đừng quá "nhiều chuyện" :D Còn ban có khiếu nại kiện cáo gì về bài viết của mình thì đi mà kiện thẳng với BQT của PDAVIET ấy :D Bạn nói mình Copy vài không ghi nguồn, mình chứng minh cho bạn thấy là mình có ghi nguồn đấy thôi :D Vấn đề nên dừng lại tại đây, đừng làm loãng Topic nữa :D

MinhThang

Manager

Các bạn ai đúng sai có thể tự rút kinh nghiệm, không nên nói nhiều ở đây,tránh tình trạng hiểu lầm gây mất đoàn kết.

Status
Không mở trả lời sau này.