• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
lúc đó thì FW chắc chắn sẽ chưa phải là mới nhất đâu, có khi vẫn vào loại cũ v20.. gì gì đó thôi, vì thế chỉ có up lên v30.. mới nhất (đã chống hack) hoặc chấp nhận vẫn xài v20.. cũ rích, thế mới đau chứ!

Không Hack được thì dùng file Cer hơi mất công tí chứ có gì đâu mà các bạn phải lo nhỉ.

Zenki

Super V.I.P
Không Hack được thì dùng file Cer hơi mất công tí chứ có gì đâu mà các bạn phải lo nhỉ.
File .cert thì chỉ dùng cài PM unsigned thôi anh :D Đối với những anh em muốn nghiên cứu chọc phá sâu vào trong hệ thống thì file .cert không đủ "Đô" :D

cofer

Ra tiệm bảo nó đưa cho cái thẻ 4G gắm vào thử xem tốc độ xử lý thẻ thế nào :D Theo mình nghĩ chắc là Ok thôi. E65 tốc độ RAM cao hơn N73 mà :)
Nói như vậy thì phải mua, nhưng mua ở đâu, và mua bao nhiêu tiền, giúp thì giúp cho trót đi :D

nguyenpa

Super V.I.P
Mình thì thấy rất ok, hội đủ những thứ cần.

Ko có bộ nhớ lơn nhưng hổ trợ thẻ nhớ dung lượng cao, chép dữ liệu, độ an toàn hơn bộ nhớ flash (n95 8gb), màn hình đẹp nhất hiện nay ( nếu dùng quen), chụp hình, quay phim ok.

Phím chơi nhạc dễ bấm, kiểu dáng vừa tay, màn hình vừa, ko quá lớn ko quá nhỏ.

@Nguyenducdung: lâu rồi ko thấy post bài. :D dạo này khỏe chứ :D

Zenki

Super V.I.P
Nói như vậy thì phải mua, nhưng mua ở đâu, và mua bao nhiêu tiền, giúp thì giúp cho trót đi :D
Thẻ 4G bây giờ chắc chưa tới 200k đâu bạn :D Mình không ở VN nên không nắm giá lắm. Bạn ra những nơi bán linh kiện máy tính / điện thoại hoặc có thể lên Nokia mua cũng được. Nó cũng có bán thẻ nhớ đấy :D

habaolinh

Super V.I.P
Nokia ko có mục check sêri pin đâu. Chỉ có dòng pin BL-5C vào khoảng 2 năm trc do bị lỗi nên họ mới cho check sêri pin để xem có đc đổi pin ko.
Bạn cứ nhìn tem của pin xem nếu logo Nokia là logo 3D thì thường là hàng xịn.

lamnt0702

Nếu kinh tế có hạn nhưng thích tầm trung thì mình thấy bây giờ N95-8G là hợp lý nhất, trước mình cũng có con N95-1 nhưng bị mất, đợt tết này về VN chắc cũng sắm N95-8G thôi :D N96 thiết kế không đẹp, không có đồ họa 3D, chỉ thêm mỗi tính năng xem TV còn N97 thì giá còn trên trời quá. Nói về N8x thì ngoài N82 ra không có con nào đầy đủ chức năng như N95-8G mà N82 thì FW mới ko hack được và hay bị lỗi dead pixel :D Tóm lại muốn 1 con tầm trung mà kinh phí có hạn thì N95-8G là sự lựa chọn đúng đắn :D Thiết kế đẹp, kiểu sáng sexy :D

Kiểu dáng sexy ở chỗ nào hả anh? =)) Mà em nghĩ N95 8gb đâu đã thuộc tầm trung hả anh?Vẫn là hàng cao cấp mà,anh nói thế làm em tủi thân :))

ko biết đến gần tết mua thì FW của n95-8g lúc đó là bao nhiêu và có hack được không nhỉ!

Minh nghĩ bản FW hiện nay cho N95 8gb là khá chuẩn,chưa thấy có lỗi j đáng kể,thế nên chắc đến tết có thể chưa có bản FW mới đâu bạn ạ,mà mình thấy hầu hết các Ver. FW của N95 8gb ,version nào cũng hack được hết trơn à :) Có thể cũng là 1 điều may mắn và giúp bạn cân nhắc nên múc N95 8gb :D

Zenki

Super V.I.P
Kiểu dáng sexy ở chỗ nào hả anh? =)) Mà em nghĩ N95 8gb đâu đã thuộc tầm trung hả anh?Vẫn là hàng cao cấp mà,anh nói thế làm em tủi thân :))

Anh không biết nhưng a nhìn thấy thích lắm :p Nhìn cứ ghiền ghiền sao í >:)

Nói về cao cấp thì trước đây khi nó mới ra thôi :D Giờ hết cao cấp rồi em :D

lamnt0702

Mình thì thấy con N85 như sau:
1.Kiểu dáng: Các góc bo tròn quá,có vẻ ko hợp với nam cho lắm
2.Tính năng: Chưa hack được nên hơi chán :D
4.Bộ nhớ: Perfect rồi :))
Mà thêm 1 điểm nữa là loa N85 nghe ko hay,vỡ tiếng và rất loãng :(

O2_Atom

Không hiểu sao em cài bừa Lạc Việt vào thì lại hiển thị tốt tiếng Việt, lạ thật:-? hay hôm em unlock cái bác thợ tốt bụng up luôn Firmware Việt hộ nhỉ:-??

Em cũng đã cài đặt thành công từ điển, VietMap, Fring, và thấy quen thuộc hơn mấy ngày trước nhiều rồi. Diễn đàn ta thật vô cùng bổ ích, em biết ơn không bút nào keyboard nào tả xiết=D>

Và bây giờ em xin ... hỏi tiếp:D Phần mềm nào cập nhật thông tin thời tiết, tỉ giá ở Hà Nội tốt nhất ạ, với cả có cách nào cài đặt mail yahoo trên N95, để khi có mail mới thì nó báo trên màn hình luôn không ạ:) yahoo.com ấy. Với cả muốn giải quyết mấy yêu cầu này thì phải đăng ký GPRS đúng ko các bác nhỉ? Em hơi nhà quê, nhưng mấy năm sử dụng đt em ko đăng ký GPRS nên ko hề biết:mad:) mà nó có đắt ko, nếu dùng cho mấy cái ở trên;)

nhunguyen12

tôi nghiên cứu, nếu dùng smartmovie thì convert 1 phim nó là 98 Mb, trong khi ttotal là 135MB và máy chương trình khác cũng vậy, chỉ có Smartmovie convert dung lượng nhỏ mà coi cũng tốt về hình ảnh và âm thanh, nhẹ hơn, để chép nhiều hơn

lamnt0702

Anh không biết nhưng a nhìn thấy thích lắm :p Nhìn cứ ghiền ghiền sao í >:)

Nói về cao cấp thì trước đây khi nó mới ra thôi :D Giờ hết cao cấp rồi em :D

Anh zai chuẩn bị múc N95 8gb tiếp đi là chuẩn đấy :D Sau khi cầm tận tay N79 N85 N96 và dùng thử trong vòng nửa tiếng :p em vẫn thấy N95 8gb là hoàn thiện nhất,ko phải vì em dùng mà em nói vậy mà thật sự là em thấy N85 với N96 chưa có điểm đột phá để đánh bại được N95 8gb,dung lượng 16gb hay 32gb em cho là khá phù phiếm,8gb dung cũng đã thoải mái rồi,hơn nữa N85 với N96 hiện nay chưa hack được,mà em nghĩ khả năng hack được cũng khá khó vì có thể bọn Nokia nó ra mấy con này hoặc FW mới hơn là để chống hack chứ chẳng có cải thiện j hơn so với máy cũ hoặc FW cũ cả...Em cũng thik đổi máy để dùng khám phá con này con kia cho vui nhưng h đúng là chẳng biết múc con nào bây h nữa :)) Anh bảo h nên đổi con nào? :)) khó quá phải ko anh :p

MinhThang

Manager
ngay khi mở chương trình lên là đã treo rồi thì làm sao mà XXX, cái đó thì tôi biết làm, nhưng không hiểu sao lại treo, có lẽ là WIN rồi, mà tôi đau có muốn cài WIn nên hỏi để tham khảo, vả lại chương trình này convert tùy chậm nhưng chất lượng để xem phim cũng chuẩn mà dung lượng nhẹ hơn đối với các chương trình khác gần như là 1/2. mong chỉ giáo thêm

Do lúc convert chọn fim thiếu code của nó, nên bị treo,mặc dù là tắt đi và mở lại thì đoạn fim cuối nó vẫn thường trực,nên sảy ra treo máy. tốt nhất là nên Down cho đủ code cài vào,để chạy được tất cả mọi định dạng.

MinhThang

Manager
Không hiểu sao em cài bừa Lạc Việt vào thì lại hiển thị tốt tiếng Việt, lạ thật:-? hay hôm em unlock cái bác thợ tốt bụng up luôn Firmware Việt hộ nhỉ:-??

Em cũng đã cài đặt thành công từ điển, VietMap, Fring, và thấy quen thuộc hơn mấy ngày trước nhiều rồi. Diễn đàn ta thật vô cùng bổ ích, em biết ơn không bút nào keyboard nào tả xiết=D>

Và bây giờ em xin ... hỏi tiếp:D Phần mềm nào cập nhật thông tin thời tiết, tỉ giá ở Hà Nội tốt nhất ạ, với cả có cách nào cài đặt mail yahoo trên N95, để khi có mail mới thì nó báo trên màn hình luôn không ạ:) yahoo.com ấy. Với cả muốn giải quyết mấy yêu cầu này thì phải đăng ký GPRS đúng ko các bác nhỉ? Em hơi nhà quê, nhưng mấy năm sử dụng đt em ko đăng ký GPRS nên ko hề biết:mad:) mà nó có đắt ko, nếu dùng cho mấy cái ở trên;)

Khi cài LV có thể nó có Fonts tiếng Việt chuẩn cho bạn luôn, pm dự báo thời tiết thì bạn vào BOX Việt Hóa có bản VH rất hay mình đang dùng,còn kết nối GPRS Tùy theo mạng mình sài Viettel dùng gói cước 10.000$/tháng (thuê bao) cước truy cập 1$/kb nói chung là sài ok.

nhunguyen12

Do lúc convert chọn fim thiếu code của nó, nên bị treo,mặc dù là tắt đi và mở lại thì đoạn fim cuối nó vẫn thường trực,nên sảy ra treo máy. tốt nhất là nên Down cho đủ code cài vào,để chạy được tất cả mọi định dạng.

đã từng convert được, nhưng xài 1 thời gian là hiện tượng treo lại xảy ra, và không riêng máy này mà còn thử nhiều máy khác, nên pó tay, tôi đã down đủ bộ code rồi, convert ok, nhưng sau thời gian lại treo

nhunguyen12

theo tôi nghĩ, nếu ai rảnh mà chuyên phá điện thoại thì nên chọn con nào mà mọi người biết, rành sẽ hướng dẫn cài chương trình (đó là dở thích hiện nay mà diễn đàn này là toàn bộ), chứ đời càng mới thì công nghệ cao đó, nhưng để hack phone hay cài chương trình thì sẽ.... ít ai biết hơn, vì admin đây sao có thể điện thoại vừa ra là biết hack phone liền đâu. nên suy nghĩ làm sao thấy phổ biến hơn để cày nó cho đã nha

Status
Không mở trả lời sau này.