• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

hanoio2

E61i or P990i

mình đang dùng p990i, đang muốn đổi sang E61i, bác nào dùng qua E61i cho ý kiến với

quatban

Mình cũng đã dùng qua con P990i rồi. Nói chung là tương đối chán vì cứ phải lăm le dè chừng cái RAM xem còn bao nhiêu. Nếu đã chạy ngầm khoảng 1, 2 apps thì không thể nào vào web được vì thiếu bộ nhớ. Tuy nhiên, nó được cái là chụp hình khá đẹp.
E61i vào web hay truy xuất ứng dụng đều ngon cả chỉ mỗi tội chụp hình không flash và hơi to bề ngang. Nghe nhạc ngon hơn P990i.
Một vài nhận xét dựa trên kinh nghiệm, mong là giúp ích được cho bác.

hanoio2

cám ơn bác, chụp hình thì mình ko quan tâm lắm, chụp hình tốt nhất cứ chơi máy ảnh riêng. quyết tâm đổi E61i :)

phunghailam

Cài đặt Quickoffice.premier v4.0.19.2 cho 5700

Bà con ơi,
Mình sử dụng Nokia 5700, hệ điều hành Symbian OS 9.2, S60 rel. 3.1 (thấy ở trên catalogue ghi vậy).
Mình đã thử cài phần mềm "Quickofficemier v4.0.19.2 ", nhưng máy báo là phải cài bộ chuẩn trước. :-?:-?? và không hoàn thành được phần cài đặt ở trên.:-/
Bạn nào biết vấn đề này thì chỉ dùm mình với ha.
Cảm ơn các bạn nhiều.:p

phunghailam

Bạn Congvoi ơi, chắc là bạn xài 5700 cũng rành lắm phải không? Chỉ dùm mình cái này xíu nha: Mình cài Quickoffice.premier.upgrade.v4.0.19.2 cho máy, nhưng không được. Máy báo là mình phải cài bộ chuẩn trước. Bạn có thể chỉ dùm mình ko?
Cảm ơn bạn nhiunhiu. hihi

minhhang

N91 không nhận ổ cứng!

máy mình là Nokia N91.sao máy mình tự nhiên không đọc được ổ cứng,tất cả các file mình lưu ở ổ cứng đều ko hiển thị nhưng vào kiềm tra bộ nhớ thì vẫn còn.máy mình bị hôm qua.

Em_be_hu

Nó ghi ở chỗ nào hả bác?
Bạn nhấn *#0000# nó sẽ hiện lên phiên bản FirmWare và tên máy N73-1 là t/ư với bản firmWare cũ. Nếu up lên bản mới nhất thì nó sẽ là N73(12). Nếu bạn mua máy do Nokia mới sản xuất tháng 11 thì máy của bạn sẽ hiện lên N73(12), có nghĩa là theo tôi thì cái N73-1 hay 12 chỉ là tên theo ngày sản xuất do hãng quy định thôi. Mình up lên bản mới thì cũng coi như dc dùng máy mới sản xuất vậy! :D

TraiNgheoHn

máy của mình là N73(12) nhưng mà như thế làm sao để phân biệt được đâu là thường đâu là ME? Khi up FW lên có thể bị thay vỏ mà.Mình mua lại nên cũng không biết

ducthinhfpt02

Ở cái tem bạc khi tháo pin ra nó có ghi mà bạn. Để ý chút là thấy ngay thôi mà. Chúc bạn chọn được cái ĐT như ý :D

ducthinhfpt02

Bạn nhấn *#0000# nó sẽ hiện lên phiên bản FirmWare và tên máy N73-1 là t/ư với bản firmWare cũ. Nếu up lên bản mới nhất thì nó sẽ là N73(12). Nếu bạn mua máy do Nokia mới sản xuất tháng 11 thì máy của bạn sẽ hiện lên N73(12), có nghĩa là theo tôi thì cái N73-1 hay 12 chỉ là tên theo ngày sản xuất do hãng quy định thôi. Mình up lên bản mới thì cũng coi như dc dùng máy mới sản xuất vậy! :D

Bạn nhấn *#0000# nó sẽ hiện lên phiên bản FirmWare và tên máy N73-1 là t/ư với bản firmWare cũ. Nếu up lên bản mới nhất thì nó sẽ là N73(12). Nếu bạn mua máy do Nokia mới sản xuất tháng 11 thì máy của bạn sẽ hiện lên N73(12), có nghĩa là theo tôi thì cái N73-1 hay 12 chỉ là tên theo ngày sản xuất do hãng quy định thôi. Mình up lên bản mới thì cũng coi như dc dùng máy mới sản xuất vậy!

auduongtinh

Mình có 2 máy điện thoại Ê61i và 6600 bi h muốn đồng bộ danh bạ giữa 2 máy thì làm thế nào ?

Mình đã thử nhiều cách mà cũng ko như ý muốn.

Copy qua sim thì nhiều tên dài bị cắt mất.

Đồng bộ qua Nokia PC suite thì thấy kết quả không như ý.

Anh Em nào có cách hay thì chỉ mình với...

Cảm ơn nhiều.

Chúc mọi thành viên của PdaViet giáng sinh vui vẻ và năm mới hạnh phúc.

theo mình bạn nên dùng pcsuite. hoặc bạn dùng backup contac để copy danh bạ từ máy 6600 rùi mượn 1 máy n70 copy lại vào máy n70 sau đó dùng phần mềm copy mặc định của n70 copy qua thẻ và bỏ vào máy e61 để copy thôi nhưng như thế cũng không tiện lợi bằng PCSUITE. dùng pcsuite backup xong restore lại là ok hết. nhanh mà chíng xác. chúc bạn thành công=D>

auduongtinh

máy mình là Nokia N91.sao máy mình tự nhiên không đọc được ổ cứng,tất cả các file mình lưu ở ổ cứng đều ko hiển thị nhưng vào kiềm tra bộ nhớ thì vẫn còn.máy mình bị hôm qua.

bạn nên lưu lại dữ liệu trên ổ cứng vào PC rồi format cả máy lẫn ổ cứng là ok thôi mà. mình gặp trường hợp này nhiều rồi. co gì pm cho mình qua skyle nhé: auduongtinh hoặc qua yahoo: maymuadong5904@yahoo.com

phunghailam

pa con ơi, ko co ai xài 5700 hết hả

Pà con ơi, có ai xài 5700 rồi ko? lên chỉ cho anh em mấy chiêu đi.:D=D>
Mình thấy có rất nhiều thảo luận sử dụng N73, N92 ... mà sao không thấy ai thảo luận sử dụng 5700 hết à.
Hi, tham gia đi nào

Status
Không mở trả lời sau này.