• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

KenVy

Các bro ơi, theo mình biết thì có thằng Opman tạo logo mạng rất hay có thể tạo được cả ảnh màu mà mình thích và dễ sử dụng hơn nhiều nhưng nó xài được cho s60 ko biết có xài được cho s60v3 ko? Mình cũng kiếm hoài mà ko thấy nó nằm ở đâu,các bro thử kiếm về thử xem sao.

dinhlong200383

Ver 10.0.021 29-09-07 của N95 8G bị lỗi

mình dùng n95 8g cắm vào máy tính chọn chế độ mass stoge để tải data tải xong thì mình đã dùng cách an toàn để bảo vệ thiết bị khi rút ra. sau khi rút ra thì máy N95 bị đơ luôn chờ 1 chút thì máy khởi động lại, mình mới dùng hết hơn 2G. có ai bị như mình ko ?
Máy mình Made in korean , đang dùng mạng 3 autrailia chạy mạng 3,5G nhanh lém , máy ở nhà mình có bao da kèm như n95 thừong ko, bên này ko có bao da trong hộp

Constant

Hỏi về GPS của N95

__ Ai chỉ dùm mình cách search signal GPS cho N95 với. Vì cài app. navigation dò đường mà ko search được signal GPS nên không xài được.

ThAngNgO_

bạn muốn tự thiết kế 1 bao da thật hoặc mua sẵn thì có thể lên Hà Trung,ở đó rất đa dạng về mẫu mã ( tầm 100k-120k thui nha ) chúc vui :D

ThAngNgO_

vấn đề này mình chưa gặp bao giờ cả,bạn post pic lên đi,cho anh em dễ thảo luận và có thể giúp bạn,còn bạn có thể cài lại 1 bản soft ban đầu của máy xem sao,nếu ko có thì pm mình sẽ post cho ban ,chúc vui :)

ThAngNgO_

bạn thử fomart lại máy xem sao.dùng mass stoge thường ko ảnh hưởng gì đến máy cả, trừ khi tải ca virus :H

KenVy

Mình dang xài phiên bản 2.4 và 2.0 của bồ chỉ cũng chỉ hơn các phiên bản trước là ko cần phải nhấn "turn on" nhưng cũng phải mò tới nó thì nó mới tự khởi động lại mà thôi,còn ko thì nó vẫn ngủ luôn khi bạn restart máy .:)):))

KenVy

Đúng rùi, trainghaohn ơi thực tế thì N73me hay ko me thì máy cũng chỉ là 1 thôi, nó chỉ khàc nhau về vỏ bên ngoài thôi, mình xài N73 trước sau đó em mình mua N73 me xài rồi mình up phần mềm me lên N73 của mình rồi so 2 cái rất kỹ nó chẳng khác chỗ nào,bộ nhớ vẫn giống cả ngoại trừ vỏ ngoài.Điều quan trọng là khi mua máy seconsdhand thì bồ phải xem kỹ vỏ lô hay zin, bởi vỏ lô thì xấu thấy rõ còn vỏ zin tới 900k đựng đó.

quatban

Theo mình thì mấy bữa đầu bác tắt nguồn nhưng vẫn đang xạc pin (máy vẫn khởi động khoảng 70%) nên khi có báo thức nó sẽ tự động run. Còn mấy bữa sau thì bác đâu có xạc pin nên nó tắt hoàn toàn.

dinhlong200383

máy mới bóc hộp mà, mới dùng lần đầu tiên đã bị như vậy rùi. cứ cắm USB mà chọn mass stoge kể cả ko tải gì mà rút ra là máy đơ luôn. bực thế , chọn PC suite thì vẫn copy binh thường nhưng thế thì chán chết , :(:)(:)(:)((
Ver này là ver mới nhất rồi còn đâu.

newhire

Có bác nào biết chỗ nào bán pin cho E61 không? Ở Tp.HCM ấy. Pin chính hãng thì đắt quá các bác ạ! :(

tuanhuk

Có bac nào biết PM nào sau khi cài them thì thay đổi luôn icon mặc định không?
Máy em cài nhưng icon trong menu không đổi

hung66000

Có bac nào biết PM nào sau khi cài them thì thay đổi luôn icon mặc định không?
Máy em cài nhưng icon trong menu không đổi

Cần gì PM để thay đổi icon mặc định . Bạn tìm các them có dung lượng gần 1 MB hay lớn hơn 1 MB là nó thay đổi toàn bộ icon mặc định của máy :D:D:D

Napoleon

GPRS cho N95...ai giúp em...

Tình hình là em dùng mạng mobifone và đã đăng ký sử dụng gprs , nó gửi tin

nhắn về và save cấu hình rồi , nhưng khi vào web , chọn mobi-gprs hay

mobi-gprs-wap nó đều báo packet data is not available hết , ai có kinh nghiệm

xin chỉ dùm em ạ, thanks mấy anh .

KenVy

Vậy cái v 3.02 của bồ có điều chỉnh được những thông số của nó ko, chẳng hạn như là ẩn số người gọi,thay đổi kíck thước hình ảnh...tại vì các version trước đó đều ko thể thay đổ được.

ThAngNgO_

anh em up : V 20.0.015 chưa vậy
,chưa thì up luôn nha,ra đc hơn 1 tháng ùi chạy nuột lắm :)

Status
Không mở trả lời sau này.