• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenvansang

Well-Known Member
Trời! N73 thường và ME có khác nhau gì về phần cứng đâu(trừ cái thẻ 2GB có thể mua ngoài mà:D). Mình đã mổ xẻ cả 2 em rồi! N73 thường Up FW lên ME thì sẽ thành ME 100% thôi! chẳng có gì để so sánh cả(trừ cái vỏ)

ex_pda_pro

pc suite (N81 8G)

chả là nhà e mới mua cái N81 8G,nokia nó cho đĩa dvd để cài pcsuite vào máy nhưng khổ nỗi pc nhà e ko có đầu đọc DVD...vây nên có bro nào có soft này xin pót lên giúp e cái ạ!thanks lots

boytommy80

Hỏi về chương trình fscaller(hiển thị ảnh người gọi đến)

Em cài chương trình fscaller mà khi add ảnh vào đợi rất lâu mãi khôg được em ko biểt phải làm sao.mong các bác giúp....

minhhang

nhưng máy mình khi kết nối với máy tính vẫn không đọc dược.nhưng lưu file mới vào vẫn được.mong bạn chỉ giúp

nguyenvansang

Well-Known Member
Bạn remove nó đi và cài bản khác. Mình nghĩ bản bạn đang sử dụng bị lỗi!
Hoặc nếu trong máy bạn có quá nhiều ảnh thì bạn nên cắt 1 số ảnh cần chọn để cài vào danh bạ hình ảnh sang 1 Folder khác(ko cùng thư mục chứa ảnh). Như vậy sẽ dễ dàng hơn đó!

nguyenvansang

Well-Known Member
Chỉ còn cách cuối là chấp nhận mất dữ liệu(Format) hoặc hãy up FW mới!
Nếu vẫn ko được nữa thì chuẩn bị dao kéo cuốc xẻng để.... mổ em nó ra thôi!

hanoio2

bác nào cho hỏi chỗ nào ở hà nội bán giắc chuyển 3.5 tai nghe của e61i thì cho biết địa chỉ và giá cả. thanks

ThAngNgO_

các bác mua tai nghe thì cứ đăng dung mà tiến,loại nào cũng có từ A->Z ( chú ý hàng giả,hàng kém chất lượng và mạc cả tẹt ga nhá ) :)

bilbil

Các bác cho em hỏi. Em mới dùng con N5310 Music. cài đặt PC Suit OK roài nhưng khi insatll các ứng dụng trên PDAViet thì nó toàn báo là điện thoại không hỗ trợ file .SIS. Em phải làm thế nào? Nhờ các bác chỉ giáo. Thanks

Kojiro

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi. Em mới dùng con N5310 Music. cài đặt PC Suit OK roài nhưng khi insatll các ứng dụng trên PDAViet thì nó toàn báo là điện thoại không hỗ trợ file .SIS. Em phải làm thế nào? Nhờ các bác chỉ giáo. Thanks

5310 là dòng diện thoại S40, không có HDH Symbian nên bạn ko install file sis được là đúng rồi. File sis chỉ cài trên S60 v1, 2, 3 trở lên thôi. Còn máy bạn cài được file .jar, .jad thôi (file java)

Chia buồn nhé! :))

TraiNgheoHn

Cái chương trình này mỗi khi muốn dùng lại phải vào nó để khởi động chương trình.Còn nếu như tắt nguồn rồi mở lại thì chịu chết.Có bác nào có cách khắc phục không ạ?

devil13

Cái chương trình này mỗi khi muốn dùng lại phải vào nó để khởi động chương trình.Còn nếu như tắt nguồn rồi mở lại thì chịu chết.Có bác nào có cách khắc phục không ạ?

bro dùng PM này nè...tự động mở ứng dụng khi restart máy...^^...
theo mình thì fscaller ko hay lắm...mình thích dùng skyecall pro hơn...ít lỗi..anyway...nếu thấy PM có ích thì thanks em tiếng nha...^^

Tommy2005

Bảo mật IM+ và IM+ Skype (manual login)

Mình đang dùng IM+ và IM+ Skype nhưng có một bất tiện (theo cá nhân mình) là do phần mềm dùng cơ chế tự lưu password của nick nên bất kỳ ai cầm máy mình đều có thể vào thẳng IM+ như YH và thế thì đọc sạch offline của mình!

Điều mình tìm kiếm là:
1. Có cách nào để IM+ không lưu pass. Mỗi lần vào mình sẽ phải nhập pass cho an toàn.
2. Có cách nào khóa ứng dụng IM+, ai muốn dùng phải nhập pass

Do mới sử dụng dòng S60v3 nên rất mong được các bậc lão làng chỉ giáo. Cảm ơn nhiều!

solochom1989

Làm cách nào để tắt các shortcut trên N82

Em muốn hỏi ko bít làm cách nào để tắt các shortcut trên màn hình chờ dể nó có thể hiện nguyên cả 1 tấm hình mình chọn làm hình nền ạh ? Nhờ mấy huynh giúp đỡ :-?? Cám ơn mấy huynh :)

devil13

Em muốn hỏi ko bít làm cách nào để tắt các shortcut trên màn hình chờ dể nó có thể hiện nguyên cả 1 tấm hình mình chọn làm hình nền ạh ? Nhờ mấy huynh giúp đỡ :-?? Cám ơn mấy huynh :)

uhm...^^ vô tool/setting/general/personalisation/standby mode/active standby chọn off.^_<

khoituan

Troi oi, dang xai E61i ne, lam gi danh duoc dau, sorry admin nhe, khong biet co bi xoa bai khong nhi? Con nay xai ok qua di,nhung dung la san pham nao cung co khuyet diem. Cai nay thieu flash,go tieng viet khong duoc,sao khong co them soft go tieng viet nhi. May nay ma hu pin thi lam sao nhi, mua o dau bay jo? Happy new year.
Chuc ca nha (forum) vui ve,an khan thinh vuong.
Xin chao

Status
Không mở trả lời sau này.