• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

khanhngoc

máy mới mua sử dụng 2 ngày bị lỗi lỏng thẻ nhớ thì khả năng đổi máy mới bao nhiêu phần tăm theo qui định bảo hành của nokia ạ?:(

Nếu là hàng xách tay thì trong vòng tuần đầu máy có bị trục trặc gì sẽ cho đổi máy mới chứ còn hàng Cty cho dù 1 ngày thì cũng bảo hành thôi bạn ạ.

lamtoanhong

vâng cảm ơn các bác!nhưng ý của em hỏi là máy bị như thế này ạ:;;)

17h ngày 8/12/2007 em có mua một máy N73 tại cửa hàng điện thoại Tân Viễn Tin (160 Lê Thái Tổ phường 2 Thị Xã Vĩnh Long)là đại lý ủy quyền của Nokia;;).Đến ngày 10/12/2007 máy đột ngột báo lỗi"unsafe remove memory card.Some data may be lost" sau khi tắt nguồn và tháo thẻ ra và lắp vào thì máy không nhận được thẻ nhớ :((.Em có mang máy đến cửa hàng và anh chủ cửa hàng đã thay thế các thẻ nhớ khác nhau nhưng chỉ có thẻ 512MB và 1GB là máy nhận :-? và khi chép nhạc vào và nghe bằng trình nghe của máy,chỉnh âm lượng thì máy báo lỗi"disc error, may be some data will be lost" khi tháo ra thẻ ra lắp vào không nhận được thẻ :((.Vậy máy em bị bệnh gì :-?,em rất lo lắng khi về đọc hướng dẫn sử dụng là:"khi tháo thẻ ra không đúng cách có thể hỏng máy" vì anh chủ này tháo ra lắp vào không đúng như thế đến 23 lần lận X-( và trong thời gian sử dụng quá ngắn như vậy(chưa tới 3 ngày)em có thể được cho đổi máy mới khác hay không(máy còn rất mới >=99%):-?mặc dù máy đã được gửi đi bảo hành?:(nhưng em rất lo cho "em" nó lắm ạ!:((

Cảm ơn tất cả ý kiến quí báo của các bác!=D>em còn "gà" về khoản bảo hành này lắm ạ!:(

Chào ban!

Đúng là quy trình tháo lắp thẻ nhớ phải đúng quy định tuy nhiên lỗi xảy ra cho máy của bạn có nguên nhân từ trước đó nên bịnh này có thể nói là do lỗi nhà sản xuất là đương nhiên (không phải do lỗi của chủ cửa hàng )!

Quy định bảo hành thì theo từng hãng sản xuất và nhà phân phối ,ở đây máy của bạn là NoKIA thì quy định như sau :

Hãng sẽ BH máy của bạn nằm trong phạm vi bh thuộc lỗi của nhà sx và thời hạn bh không vượt quá 30 ngày .

NOKIA chỉ đổi main (bo) không đổi máy ! trong trường hợp không thể sửa chữa hoặc sửa chửa không hoàn chỉnh cho sản phẩm của họ !

Như vậy việc đổi máy cho bạn là không thể theo quy định bj của NOKIA .

Riêng về hiện tượng máy của bạn có thể xác định phần nhiều là do bị lõi phần cứng liên quan tới bộ đọc thẻ .

À em xin góp ý hỏi 1 câu, em dùng N73ME,thi thoảng án phím nghe nhạc nó không lên,lại phải restas lại máy rồi mới ấn đựơc.Vậy là do làm sao ạ?

Như bạn nói thì lỗi này có thể do FW gây ra ,nếu có thể bạn up FW lại nhé !

Thân !

p0rtykjn

Hjz...Kojiro ơi làm ơn giúp mình sign luôn cái file này giùm mình nha(sign giùm mình luôn chứ ko phải file *.cer đâu nha :D )
Thx kojiro rất nhìu! :D

hikaruz

troài cho em spam cái, bác dùng lâu lâu chưa? bác có thấy bàn phím bác bị lỗi một số không?iem để ý thấy máy nào cũng bị một phím nào đó hơi nhô cao hơn,như máy iem là phím số 3 (nhô cao hơn cả phím số 1)
nhận tiện thank mấy bài trên!

love2001

Chào ban!

Đúng là quy trình tháo lắp thẻ nhớ phải đúng quy định tuy nhiên lỗi xảy ra cho máy của bạn có nguên nhân từ trước đó nên bịnh này có thể nói là do lỗi nhà sản xuất là đương nhiên (không phải do lỗi của chủ cửa hàng )!

Quy định bảo hành thì theo từng hãng sản xuất và nhà phân phối ,ở đây máy của bạn là NoKIA thì quy định như sau :

Hãng sẽ BH máy của bạn nằm trong phạm vi bh thuộc lỗi của nhà sx và thời hạn bh không vượt quá 30 ngày .

NOKIA chỉ đổi main (bo) không đổi máy ! trong trường hợp không thể sửa chữa hoặc sửa chửa không hoàn chỉnh cho sản phẩm của họ !

Như vậy việc đổi máy cho bạn là không thể theo quy định bj của NOKIA .

Riêng về hiện tượng máy của bạn có thể xác định phần nhiều là do bị lõi phần cứng liên quan tới bộ đọc thẻ .

cảm ơn bác!=D>

CongVoi

Super V.I.P
troài cho em spam cái, bác dùng lâu lâu chưa? bác có thấy bàn phím bác bị lỗi một số không?iem để ý thấy máy nào cũng bị một phím nào đó hơi nhô cao hơn,như máy iem là phím số 3 (nhô cao hơn cả phím số 1)
nhận tiện thank mấy bài trên!

Mình dùng máy này cũng được vài tháng rùi,h bạn nói mới để ý,bàn phím có chỗ hok đều,hình như kiểu thiết kế của nó như vầy hay sao ý :D:D.Thế còn bạn?Bạn dùng máy này lâu chưa vậy??Cố gắng kiếm bài mà post nhé,giúp diễn đàn phát triển nhé :D:D

p0rtykjn

Alô alô Kojiro đang lang thang bên box nào quay dzề topic này sign cho mình cái file dzới...hum nay nó bắt đầu bắt đăng ký mới cho sử dụng típ gòy :((

p0rtykjn

Cho mình hỏi 1 vấn đề là mình thấy trong quyển hướng dẫn sử dụng nói giữ phím "0" để truy cập internet không dây nhưng theo mình biết thì n73me đâu có WiFi phải ko?

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi 1 vấn đề là mình thấy trong quyển hướng dẫn sử dụng nói giữ phím "0" để truy cập internet không dây nhưng theo mình biết thì n73me đâu có WiFi phải ko?

Phím số 0 là để truy cập nhanh qua GPRS không phải qua wifi. Như bạn nói, N73 không thể dùng Wifi :D. N73 có thể làm modem để kết nối Internet nếu bạn đổi code và update firmware hỗ trợ Internet.

Kojiro

Super V.I.P
Alô alô Kojiro đang lang thang bên box nào quay dzề topic này sign cho mình cái file dzới...hum nay nó bắt đầu bắt đăng ký mới cho sử dụng típ gòy :((

Dạo này PV nhiều e dễ thương quá, Kojiro bị cuốn hút nên lâu không quay về đây. Hôm nay mỏi chân quá nên quay về thì thấy có người đang mong đợi. Thiện tai thiện tai! :))

p0rtykjn

Hjz hjz...Tội Lỗi Tội Lỗi...(_ _")
Dù sao cũng rất cảm ơn "kốc siro" rất nhiều !
=))

anhday

bạn hãy cài ngày giờ trong máy lùi về tháng 10/2006.(hoặc trước đó nữa) rồi cài đặt ứng dụng.Chúc bạn thành công:)

nokia113

Theo em thì trước tiên bác tháo PIN ra khoảng 1 tiếng và tháo máy vệ sinh một chút vì có khi các chân tiếp xúc bẩn cũng dễ sập nguồn lắm.
Sau đó lắp vào và cắm sạc luôn, chưa khởi động vội, nếu có sạc ngoài thì tốt.
Khoảng 15-20 phút bác bật máy xem còn bị thế không?

Em_be_hu

Alo, anh Kojiro ơi! Em thấy bọn nó quảng cáo là đã có file cer 3 năm nếu dùng phần mềm Symbian Developer Certificate Request bản 2.11 ../DevCertRequest_2.1.1.exe. Anh thử xem có dc ko. Em ko có acc tại Symbian signed nên ko thử dc, anh lấy cái file csr của em về thử nếu dc thì hay quá. # năm khỏi phai mất công đăng kí. Đến lúc hết hạn thì đổi máy luôn :D

conkhir

Alo, anh Kojiro ơi! Em thấy bọn nó quảng cáo là đã có file cer 3 năm nếu dùng phần mềm Symbian Developer Certificate Request bản 2.11 ../DevCertRequest_2.1.1.exe. Anh thử xem có dc ko. Em ko có acc tại Symbian signed nên ko thử dc, anh lấy cái file csr của em về thử nếu dc thì hay quá. # năm khỏi phai mất công đăng kí. Đến lúc hết hạn thì đổi máy luôn :D

keke giúp anh em 1 tý
thời hạn sử dụng đúng là 3 năm đó bạn
của bạn đây

Status
Không mở trả lời sau này.