• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhTu

Super V.I.P
ĐỒNG BỘ HÓA NHẠC VÀ PODCASTS TỪ iTUNES ĐẾN S60

Chúng ta có thể đồng bộ hóa những gì??? Bạn có thể vẫn còn đồng bộ hóa những không tập tin được bảo vệ, như tập tin MP3, và PodCasts của bạn.
Chúng ta cần gì để đồng bộ hóa những tập tin âm nhạc và podcasts từ iTunes đến S60?

* Đầu tiên cần điện thoại S60 có thể kết nối tới PC bằng USB mass storage. Hầu hết các loại điện thoại S60 đời mới, như Nokia N71, N80 và N91... , có thể được nối bằng USB mass storage
(chỉ hỗ trợ các dòng máy series N, dòng E không hỗ trợ tùy loại). Bạn có thể kiểm tra xem điện thoại mình có thể kết nối bằng USB mass storage hay không rất dễ dàng. Cắm cáp kết nối điện thoại vào máy tính. Nếu bạn nhìn thấy một bảng hội thoại mà có tùy chọn " Mass Storage " (hay "Data Transfer" trong một số loại điện thoại khác), thì điện thoại của các bạn có hỗ trợ. :D

* Bạn cần một thẻ nhớ dung lượng lớn, như 1 GB hay 2 GB. Tất nhiên, không có gì cản trở bạn sử dụng thể nhớ loại ít dung lượng ... (liệu cơm gắp mắm nhé:D)
* Tiếp theo bạn cần có phần mềm iTunes của Apple.
* Quan trọng nhất là phải có ứng dụng iTunes Agent . Đó là một phần mềm mã nguồn mở cho phép chúng ta đồng bộ hóa bất kỳ thiết bị trữ tin lớn nào đó qua USB với iTunes.

Bây giờ chúng ta hãy bắt đầu :.
* Kết nối điện thoại S60 của các bạn tới PC với kết nối USB mass storage...
* Chạy Agent iTunes. Bạn có thể thấy biểu tượng iTunes trong thanh taskbar của Windows (gần đồng hồ)...
* Mở Windows Explorer và tạo ra một tập tin (file) mới ở root của thẻ nhớ (mở thẻ & tạo 1 tập tin ở ngoài cùng). Chọn một tên duy nhất, chẳng hạn " iTunes_N73. Agent iTunes sẽ nhận biết tập tin này để nhận điện thoại S60 của bạn. (có thể chọn bất kỳ tên nào...)
* Giờ chúng ta phải thiết lập Agent iTunes để nó nhận điện thoại S60 của bạn. Nhấn chuột phải vào Agent iTunes trong thanh taskbar của Windows và lựa chọn thực đơn Preferences.

* Nhấn nút New để tạo một thiết bị mới..
* Trong cái hộp Name, chọn bất kỳ tên nào bạn muốn..
* Ở ô Synchronize pattern, chọn cấu trúc thư mục bạn muốn có, thí dụ iTunes, iTunes, Artist Folder or Flat.
* Ở ô Music folder, chọn thư mục bạn muốn cất giữ tập tin. Nếu bạn không chọn bất cứ cái gì, ví dụ của tôi, nó sẽ được cất giữ trong thư mục gốc..
* Ở ô Recognize by folder/file, điền vào tên tập tin duy nhất mà bạn tạo ra trong bước trước đây. Trong ví dụ của tôi là " iTunes_N73".
* Ở ô Associate with playlist, vào playlist mà bạn muốn đồng bộ hóa với điện thoại S60 của bạn. Trong ví dụ ở đây, tôi sử dụng Nokia N73. Bạn có thể tạo ra playlist của mình từ iTunes và thay đổi nó lần nữa sau đó từ bảng này.

* Giờ bạn đã sẵn sàng để đồng bộ. Copy những tập tin nhạc của bạn hay podcasts tới playlist của bạn. Như tôi đã nói là bạn có thể chép những file của bạn tới bất kỳ playlist nào bạn muốn. Chỉ cần nhớ cách thay đổi trong Agent iTunes.

Để bắt đầu đồng bộ, nhấn phím phải Agent iTunes và sau đó chọn lựa Synchronize devices.

Chúc các bạn tìm được cho mình những khám phá, niềm vui từ điện thoại Symbian OS

AnhTu

Chỉnh sửa cuối:

phuongmobile

làm ơn signed giùm mình pm Advanced.Device.Locks.v1.01 của NOKIA 6120
IMEI:356255014082697
XIN CẢM ƠN NHIỀU?

hikaruz

cái máy này chụp ảnh ngoài sáng khá nét nhưng khi chụp ảnh ở nơi anh sáng yếu, rất xấu!chậc chậc, kể cả có flash.

Kojiro

Super V.I.P
Alo, anh Kojiro ơi! Em thấy bọn nó quảng cáo là đã có file cer 3 năm nếu dùng phần mềm Symbian Developer Certificate Request bản 2.11 ../DevCertRequest_2.1.1.exe. Anh thử xem có dc ko. Em ko có acc tại Symbian signed nên ko thử dc, anh lấy cái file csr của em về thử nếu dc thì hay quá. # năm khỏi phai mất công đăng kí. Đến lúc hết hạn thì đổi máy luôn :D

Hehe, thông báo thì có mem post lên rùi! Kojiro có đọc, có thử và thực sự là thời hạn là 3 năm, tin vui rồi :))

----------------------------------------------

Để cho gọn 4rum và tránh trùng lắp, sau này khi có như cầu cần file cer các bạn vào đây nha!

Mọi yêu cầu thắc mắc file cer trong này sẽ không được giải quyết!

Mình xin close topic! Cảm ơn mọi người đã tham gia vào topic này!

=D>

Chỉnh sửa cuối:

TraiNgheoHn

Cho mình hỏi vể PC Suite

Nokia_PC_Suite_rel_6_85_14 liệu khi mình cài winvista thì cài PC suite có nhận không các bạn?;;)

DEVIL_BESIDE_YOU

nhận chứ bạn..nhưng hình như bạn nói ngược .phải nói là mình xài Wvista thì cái PC suit được ko chứ??????

boozy

Cần Việt hóa và hướng dẫn sử dụng Nokia 5500 sport !

cho mình hỏi có bạn nào biết cách Việt hóa 5500 không chỉ giùm mình. cảm ơn nhiều nhiều. Và hướng dẫn sử dụng 5500 luôn

love2001

trình nghe nhạc của n73!!

N73 của em sau khi bảo hành do không nhận thẻ nhớ về thì đưa thẻ vào máy vẫn nhận nhưng em không nhạc vào cái music player của máy vì nó chỉ load mấy cái file nhạc hồi nẫm mà em đã xóa để chép bài mới vào và khi chạy thì báo lỗi "can not open..."và hiện kí tự chấm than màu đỏ.:-? Khi freresh library lại thì máy không nhận file nào cả mà chỉ có library trống hoác thui.:-/Hu!hu!em đã làm mọi cách rùi từ format *#7370# thậm chí cả "3 ngón "luôn nhưng không hết.:(( Bác nào có biết máy em bị sao không xin chỉ bảo giúp em với ạ!:(

panrai

Super V.I.P
N73 của em sau khi bảo hành do không nhận thẻ nhớ về thì đưa thẻ vào máy vẫn nhận nhưng em không nhạc vào cái music player của máy vì nó chỉ load mấy cái file nhạc hồi nẫm mà em đã xóa để chép bài mới vào và khi chạy thì báo lỗi "can not open..."và hiện kí tự chấm than màu đỏ.:-? Khi freresh library lại thì máy không nhận file nào cả mà chỉ có library trống hoác thui.:-/Hu!hu!em đã làm mọi cách rùi từ format *#7370# thậm chí cả "3 ngón "luôn nhưng không hết.:(( Bác nào có biết máy em bị sao không xin chỉ bảo giúp em với ạ!:(

bạn phải cài đặt lại ngày giờ rồi mới intanl ct mình cần bun ra mới được,thường thì bạn chỉnh lại ngày 02-02-2007,là chuẩn nhất đó bạn ơi,bạn làm thử xem nhé chúc bạn thành công nhé=D>=D>

love2001

CẢM ƠN BÁC!nhưng cái thằng N73 của em nó sao ấy với cái trình nghe gốc của máy chứ không phải có vấn đề về cài đặt với phần mềm của hãng thứ 3 cài vào:-?

nguyenpa

Super V.I.P
format thẻ, máy 1 lần nữa xem, xe lại thẻ có nhiễm virut ko, thử quay phim xem, rồi vào bộ sưu tập xem, cói có hiện ra trên thẻ ko bạn :D, chẹp 1 số ít bài hát thôi nhé, thử cài juke box xem có nghe nhạc được ko :D

Khoa_ha

format thẻ, máy 1 lần nữa xem, xe lại thẻ có nhiễm virut ko, thử quay phim xem, rồi vào bộ sưu tập xem, cói có hiện ra trên thẻ ko bạn :D, chẹp 1 số ít bài hát thôi nhé, thử cài juke box xem có nghe nhạc được ko :D
Mình nghĩ bạn nên cài lại firmware cho máy là tốt nhất. rất đơn giản không cần ra của hàng đâu bạn chỉ cần vào diễn đàn vào phần firmware tìm là biết cách up ngay đấy mà

TraiNgheoHn

Mình nghĩ bạn nên cài lại firmware cho máy là tốt nhất. rất đơn giản không cần ra của hàng đâu bạn chỉ cần vào diễn đàn vào phần firmware tìm là biết cách up ngay đấy mà

Rất đơn giản nhưng cũng rất chi là thót tim,bởi vì sơ xuất mà làm cáp lỏng là đi hoặc đang up mà mạng rớt hoặc mất điện thì cũng tèo :D:D

newhire

Có bác nào biết chỗ nào bán pin cho Nokia Ê61 không vậy???? Mình tìm hoài không thấy. hix...

hongphat85

Đồng bộ hóa danh bạ !

Mình có 2 máy điện thoại Ê61i và 6600 bi h muốn đồng bộ danh bạ giữa 2 máy thì làm thế nào ?

Mình đã thử nhiều cách mà cũng ko như ý muốn.

Copy qua sim thì nhiều tên dài bị cắt mất.

Đồng bộ qua Nokia PC suite thì thấy kết quả không như ý.

Anh Em nào có cách hay thì chỉ mình với...

Cảm ơn nhiều.

Chúc mọi thành viên của PdaViet giáng sinh vui vẻ và năm mới hạnh phúc.

horkbajir

em thấy PC suite dùng cũng tốt mà :D

có 2 cách khác là;

- Send qua Bluetooth từng contact 1
- Chọn backup ở máy có contact, sau đó vào thẻ nhớ copy toàn bộ folder đó sang thẻ của E61 rồi từ E61 chọn copy contact from memory card là xong

TraiNgheoHn

Phân biệt N73ME & N73 đã up lên ME+thẻ 2G+vỏ đen giống N73ME

Bác nào có nhiều kinh nghiệm chỉ cho em cách phân biệt sự khác biệt này với, em định mua N73 ME secondhand nhưng nghe nói bây giờ trên thị trường người ta chế N73 giống N73Me như hệt không # j ! thế nên em muốn hỏi các anh em trên diễn đàn cách phân biệt để em mua đỡ bị hớ.... cám ơn các bác đã đọc tin....

Status
Không mở trả lời sau này.