• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenvansang

Well-Known Member
Vào Google rồi tìm phần mềm Mobipocketreader => tại trang chủ của nó bạn down bộ Chuyển đổi các Ebook sang định dạng prc => Bạn chuyển File rgo sang Prc là đọc được ngay thôi

nguyenvansang

Well-Known Member
tùy theo từng loại bạn àh , giá cũng dao động từ 80 k đến 150k .

Đính chính chút nhá. Theo mình sử dụng thì Sạc chuẩn theo máy sạc tầm 1h30m là đầy thôi. Lâu thì có mấy cái sạc nhỏ nhỏ của Nokia đó cũng chỉ tầm 2h là đầy. Làm gì mà đến 3 tiếng. 3 tiếng thì đúng là sạc + máy của các bác có vẫn đề rồi đó :mad:)

Vậy cho mình hỏi, kết nối mass storage thì khác gì so với PC Suit nhỉ ...

Máy nào dùng ổ cứng thì phải kết nối với mass mới chuyển dữ liệu nhanh được. Nó khác PC suit ở chỗ điện thoại thành cái USB với tốc độ đọc và ghi cao hơn khi sử dụng PC suit. Bình thường thì tốc độ của nó chỉ kém đầu đọc thẻ một tẹo thôi. Đa số bạn dùng ổ cứng mình biết thì đều không kết nối mass được.

ngaohan

Cách lấy lại pass mặc định cho 3250?

tui mua lại máy 3250 nó gài pass làm sao lấy lại pass ban đầu là 12345 được, giúp tôi với; nếu tui post bài lộn thì làm ơn xóa dùm

Kết nối với PC của điện thoại Noka là mình thấy dở nhất trong tất cả các dòng điện thoại mình đã dùng. Mình cũng từng rất vất vả để kết nối con N70 với PC mình có một số ý kiến sau để bạn tham khảo :

+ Kiểm tra lại cáp của bạn xem cáp có hỏng ko ? kết nối qua cổng USB tốt nhất bạn cắm thẳng vào PC đừng qua dây nối dài USB có thể do khoảng cách quá dài ko đủ điện là cũng ko đọc được. Các chân tiếp xúc của cáp Nokia rất dễ lỏng nên lúc kết nối bạn nên dùng tay ấn vào xem sao ( thỉnh thoảng mình phải làm thế )

+ Kiểm tra bản PC suite có đúng của máy điện thoại ko ? tốt nhất bạn gỡ bỏ nó đi và cài đúng theo bản PC suite của đĩa CD kèm theo máy. Nếu ko có thì bạn lên trang web của Nokia down đùn phiên bản đúng cho máy đt .

+ Trong nhiều trường hợp mình gặp phải do lỗi từ phần mềm bạn thử khởi động lại điện thoại và PC rồi kết nối lại xem nếu ko được thì mới xem xét cài lại Win cho PC và format điện thoại. Bạn nhớ lưu danh bạ trước khi format.

Vài dòng góp ý hy vọng bạn sẽ kết nối thành công.

Kết nối với PC của điện thoại Noka là mình thấy dở nhất trong tất cả các dòng điện thoại mình đã dùng. Mình cũng từng rất vất vả để kết nối con N70 với PC mình có một số ý kiến sau để bạn tham khảo :

+ Kiểm tra lại cáp của bạn xem cáp có hỏng ko ? kết nối qua cổng USB tốt nhất bạn cắm thẳng vào PC đừng qua dây nối dài USB có thể do khoảng cách quá dài ko đủ điện là cũng ko đọc được. Các chân tiếp xúc của cáp Nokia rất dễ lỏng nên lúc kết nối bạn nên dùng tay ấn vào xem sao ( thỉnh thoảng mình phải làm thế )

+ Kiểm tra bản PC suite có đúng của máy điện thoại ko ? tốt nhất bạn gỡ bỏ nó đi và cài đúng theo bản PC suite của đĩa CD kèm theo máy. Nếu ko có thì bạn lên trang web của Nokia down đùn phiên bản đúng cho máy đt .

+ Trong nhiều trường hợp mình gặp phải do lỗi từ phần mềm bạn thử khởi động lại điện thoại và PC rồi kết nối lại xem nếu ko được thì mới xem xét cài lại Win cho PC và format điện thoại. Bạn nhớ lưu danh bạ trước khi format.

Vài dòng góp ý hy vọng bạn sẽ kết nối thành công.

Nseries đã khắc phục lỗi này bằng cách thay cổng popport bằng cổng miniUSB rồi:))

Bạn dùng qua sony chưa? Bạn thấy cái chân cắm của nó thế nào? Có được bằng Nokia không.

Thằng bạn tui dùng N73, nó thấy tui dùng tai nghe và cáp nhiều nên lỏng chân cắm>> sợ quá mua luôn con tai nghe BT i-tech R35 để nghe nhạc:)) Công nhận con đó nghe phê thật...

santana189

Active Member
khuyên thật là không nên up FW cho n81 lên 20, mình dùng thấy chán lắm, như nghe nhạc nhỏ, máy chậm, còn 1 số ngừoi còn kêu là môi khi bật camera lên là máy bị khởi động lại

linhvnvip

chài. cái đó là bạn chưa từng làn nên hơi sợ đó thôi. mình nói thế này bạn nhé. thì trước sau gì bạn cũng phải mang ra cửa hàng tốn vài chục k để hạ firmware. thế thì sao bạn không sẵn dịp này để nghiên cứu phonix thì tự úp xem sao. lỡ có die thì bạn đem ra cửa hàng, cũng thế thôi mà, nhưng nếu may mắn bạn làm thành công. thì có phải là bạn đã có thêm 1 ít kiến thức rồi không :D

thế bác đã làm được chưa vậy...giáng cấp FW thử ok chưa cho ít kinh nhiệm đi

tlong_hau

Flash trên Web

Mình dùng N73ME,up FW mới nhất, cài Flash Lite bản mới nhất, opera mini bản mới nhất nhưng hok hiểu sao duyệt web mà các đoạn flash ko hiển thị được nhỉ ( chỉ hiển thị các ảnh động thôi)
các Pro giúp mình với ..!

mig95

Mình xài N95 nay cũng khá lâu , không có gì phàn nàn nhiều , chỉ duy nhất nắp pin chán quá , rớt mấy lần văng pin ra ngoài là gãy mấy chân chấu . giá nó thuộc hàng cao cấp mà mấy phím xi inox vẫn bị tróc , sơn cũng vậy . riêng về tính năng thì ok . chỉ chư thử GPS xem nó ntn ? thấy N82 được hình thức chắc chắn hơn. còn vẫn đề chụp hình thì xenon lợi thế chụp ban đêm sáng nhưng chụp hình thì mình k thích sử dụng đèn , vì dù sáng thế nào thì cũng chỉ chụp chơi thôi. muốn chụp cho đẹp thì chưa đủ . mình thấy chất lượng ảnh tương đương 3.2 của máy KTS canon thôi. dù độ phân giải ảnh 230dpi

Kenji1992

Mình dùng N73ME,up FW mới nhất, cài Flash Lite bản mới nhất, opera mini bản mới nhất nhưng hok hiểu sao duyệt web mà các đoạn flash ko hiển thị được nhỉ ( chỉ hiển thị các ảnh động thôi)
các Pro giúp mình với ..!

theo mình nghĩ là khả năng dùng GPRS để truy cập web là ok nhưng mà việc xem flash là rất khó . đường truyền khá chậm nên không thể xem được .

tal0v3t

nếu dùng PC suite tiếng việt thỳ mở Pcsuite ra vào mục trợ giúp..chọn dòng Cài lại mục hỗ trợ trên đt... thử xem...đt hiệc ra MMSsync chọn yes để nó cài..mình từng bị như bạn..và làm thế này thì lại kết nối đc..bạn thử xem

tal0v3t

bạn cài bản mới nhất nhưng mặc định nó lại là bản 2.0 mà lúc chạy máy nó tự động dùng bản mặc định để xem chứ hok dùng bản cài thêm đâu..vỳ thế nên có thể bạn sẽ hok xem đc

nguyenvansang

Well-Known Member
nếu dùng trình duyệt web mặc định của máy là xem được flash thôi. Opera Mini thì nó bỏ đi rồi :d. Hoặc bạn có thể cài bản Opera đầy dủ thì có thể xem Flash song tốc độ lướt = GPRS hơi chậm :D

Status
Không mở trả lời sau này.