• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

hoang6300

Híx
mình cũng biết chứ bạn!
nhưng pc bị ngấm nước mưa rùi, còn đâu! :(
hết cách rùi mình mới hỏi phiền phức vậy đó!
Cám ơn bạn nha!
Cho mình hỏi cách trên như thế có đc k nà?

Zenki

Super V.I.P
Híx
mình cũng biết chứ bạn!
nhưng pc bị ngấm nước mưa rùi, còn đâu! :(
hết cách rùi mình mới hỏi phiền phức vậy đó!
Cám ơn bạn nha!
Cho mình hỏi cách trên như thế có đc k nà?

Ok. Vậy làm theo cách trên của bạn được đấy.

Trước khi up, format ổ cứng rồi copy data vào để đó rồi mang đi up

Up xong, chỉ việc cài data mà bạn đã copy vào thôi, không cần format lại nữa

nguyenpa

Super V.I.P
Dùng light ctrl 1.25 thi tắt được đen màn hình kể cả lúc dùng camera (kiếm băng keo dán che cái led lai tha hồ mà quay len :D )

Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Dùng light ctrl 1.25 thi tắt được đen màn hình kể cả lúc dùng camera (kiếm băng keo dán che cái led lai tha hồ mà quay len :D )

Posted via Mobile Device

V2 nó có pm quay lén thật đã mà v3 chưa có à. Quay bằng 1 tin nhắn điều khiển luôn.

tsthanhhai

Posted via Mobile Device

Cái light ctrl này sao e search ko ra nhỉ. A có link post hộ e với.

Xin chỉ dẫn về symbyan os pips

sao khi caì các pm bắt buộc cài sym os pips như emtube ,skyfire thì máy cuả mình laị báo lỗi cập nhật. An đả cài laị s o pip nhưg báo lôỉ cập nhật. Jo faỉ làm sao

Zenki

Super V.I.P
Bạn thử kết nối đt với PC rồi cài phần mềm thông qua PC chứ đừng copy vào thẻ rồi cài xem sao

lbxminh

Trường hợp lạ với N81 - Ai có kinh nghiệm chia sẻ

Mình dùng N81-2G, mình gặp tình huống rất lạ, AI có kinh nghiệm chia sẻ, giúp đỡ nghe, cảm ơn.

Vừa rồi mình mua một máy lap top có wireless, khi làm việc mình để gần máy laptop (có kết nối wifi). Khi mình coi đến điện thoại thì báo lỗi "disk error ..." hoặc ngưng sử dụng (stop) hoặc thử lại (retry) mình retry hoài nhưng không được, stop thì bị mất hết dữ liệu phần mềm cài trên thẻ nhớ.
Mình nghĩ là hư thẻ, hoặc hư fw, hoặc lỏng chân đọc thẻ, hoặc hư phần mềm. Nhưng khắc phục hết các trường hợp trên đều không được.

Mình mới để ý khi để gần laptop là lại bị như vậy. Nhưng khi đi ra khỏi bán kính hoạt động của laptop la lại bình thường trở lại.

Ai đã có kinh nghiệm trong trường hợp này, giúp mình nghe cám ơn

miu170687

Mình dùng N81-2G, mình gặp tình huống rất lạ, AI có kinh nghiệm chia sẻ, giúp đỡ nghe, cảm ơn.

Vừa rồi mình mua một máy lap top có wireless, khi làm việc mình để gần máy laptop (có kết nối wifi). Khi mình coi đến điện thoại thì báo lỗi "disk error ..." hoặc ngưng sử dụng (stop) hoặc thử lại (retry) mình retry hoài nhưng không được, stop thì bị mất hết dữ liệu phần mềm cài trên thẻ nhớ.
Mình nghĩ là hư thẻ, hoặc hư fw, hoặc lỏng chân đọc thẻ, hoặc hư phần mềm. Nhưng khắc phục hết các trường hợp trên đều không được.

Mình mới để ý khi để gần laptop là lại bị như vậy. Nhưng khi đi ra khỏi bán kính hoạt động của laptop la lại bình thường trở lại.

Ai đã có kinh nghiệm trong trường hợp này, giúp mình nghe cám ơn

Tui cũng xài Laptop ,mà máy N82 của tui vẫn nhận wifi tốt .Chắc tại cái wireless của laptop ông khoẻ quá nên nó hút hết wifi =))
Đùa thôi chứ tui cũng chưa thấy dt mà để gần laptop thì kô thể kết nối wifi :D .Up lên FW mới thử xem ???

MinhThang

Manager
Chuyện này hơi lạ,chứ đt của mình nói thật 1 ngày 24 giờ là nó phải nằm sát cái laptop của mình không ít hơn 10 tiếng. Mà có thấy sao đâu. Bạn kiểm tra lại cài đặt kết nối thử xem sao.

nguyenpa

Super V.I.P
Cái n95 8gb E51 ... nằm kế cái laptop ( dùng wifi) chẳng thấy sao, bạn thử lại nhiều lần xem, nêu đúng như vậy là chuyện là -> N81 của bạn thành hàng hiếm :D

master_xo

Gprs cần giúp đỡ

:((mình đang dùng N73ME. đã tải được cấu hình gprs về máy nhưng không kích hoạt được. bạn nào đã cài thành công trên N73ME, xin giúp đỡ. hướng dẫn càng chi tiết càng tốt. thanks
:((

Zenki

Super V.I.P
:((mình đang dùng N73ME. đã tải được cấu hình gprs về máy nhưng không kích hoạt được. bạn nào đã cài thành công trên N73ME, xin giúp đỡ. hướng dẫn càng chi tiết càng tốt. thanks
:((

Bạn dùng mạng đt nào ? Mình có 3 thông số mạng dưới đây bạn thiết lập theo nhé

VinaPhone:
APN: (để trống)
User name: mms
Password: mms

Mobifone:
APN: m-wap
Username: mms
Password: mms

Viettel:
APN: v-internet
Username: (để trống)
Password: (để trống)

master_xo

mình dùng mobi. nhưng thiết lập APN ở phần nào của máy vậy? trong setting hay trong service. bạn hướng dẫn từng bước hộ mình nhé:((

Zenki

Super V.I.P
mình dùng mobi. nhưng thiết lập APN ở phần nào của máy vậy? trong setting hay trong service. bạn hướng dẫn từng bước hộ mình nhé:((

Trong Setting của máy đấy bạn.

Vào Setting - Connection - Access Points nó sẽ cho ra list các GPRS connections mà bạn đang có (thực ra chỉ có 1 của mobi) chọn cái đó vào trong thiết lập các thông số như bài trên :)

Status
Không mở trả lời sau này.