• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

trucza

em đả thử chỉnh tất cả nhưng vẫn ko dc :( em ko thấy Mục chỉnh đèn Flash ở đâu hết :((

sonlazio

n96 cài activefile thì tìm thấy,ở gnầ chót cái list,nhưng mà bản active 1.3 không có kill process,cài Jbaktaskman thì ko đươc vì n96 chưa hack được.pó tay.test trên n71 bằng cả 2 phần mềm thì đều không thấy,chắc cái này chỉ có trên n series

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
n96 cài activefile thì tìm thấy,ở gnầ chót cái list,nhưng mà bản active 1.3 không có kill process,cài Jbaktaskman thì ko đươc vì n96 chưa hack được.pó tay.test trên n71 bằng cả 2 phần mềm thì đều không thấy,chắc cái này chỉ có trên n series

Bản 1.30 mình cài trên N95 có kill mà bạn. Có thể trên N96 ko có chứ không phải cương trình ko có, mà bạn cài bản nào thế, 1.30 có đến 3 bản lận :) Cài bản manufacturer á.

sonlazio

Bản 1.30 mình cài trên N95 có kill mà bạn. Có thể trên N96 ko có chứ không phải cương trình ko có, mà bạn cài bản nào thế, 1.30 có đến 3 bản lận :) Cài bản manufacturer á.

bản đó chưa sign sao cài bro ơi:((kkhông phải bản manu đâu ạh,cài thử lên e71 bản đó cũng không có kill,mà e71 tìm hoài không thấy file adapserver.exe

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
bản đó chưa sign sao cài bro ơi:((kkhông phải bản manu đâu ạh,cài thử lên e71 bản đó cũng không có kill,mà e71 tìm hoài không thấy file adapserver.exe

Chắc ài vào tùy máy, máy có máy không :D Mình đang dùng vẫn thấy có, kill hoài nè. Bạn thử xim file cer để sign chưa?

sonlazio

Chắc ài vào tùy máy, máy có máy không :D Mình đang dùng vẫn thấy có, kill hoài nè. Bạn thử xim file cer để sign chưa?

chưa bro ui:Dkê nó đi,đằng nào cái máy này cũng sắp cho thằng em rùi:d cho nó muốn phá gì thì phá,mà mỗi lần restart phải kill lại hả bro,thằng đấy mới biết tập dùng điện thoại,để nó từ từ tìm hiêu vyậ,chứ lỡ cài mấy chunog7 trình này vào,nó kill hay xóa file hê thông là up lại fw nữa:(thanks bro đã quan tâm:d

minhngoc_stu

Bạn vào Settings -> Connection -> Access Points, chọn mạng Wifi cần thiết lập -> Options -> Edit -> Options tiếp -> Advanced settings, vào phần IPv4 settings, gán địa chỉ tĩnh cho Phone IP Address và DNS address.

Chúc bạn thành công.

Sao em làm như hướng dẫn mà vẫn ko online đc, lúc mua máy tới giờ em chỉ kết nối wifi 1 lần duy nhất ở tiệm lúc mua thui. Em tạo 1 liên kết ad-hoc để share internet từ laptop, điền DNS vào con N82, có cần điền IP ko, em thấy IP trên PC mỗi lần em conect là nó đổi à.
Mong các bro chỉ giáo vụ wifi, mua N82 háo hức nhất vụ này mà cả tuần rồi chưa xài đc lần nào, buồn :(

Zenki

Super V.I.P
chưa bro ui:Dkê nó đi,đằng nào cái máy này cũng sắp cho thằng em rùi:d cho nó muốn phá gì thì phá,mà mỗi lần restart phải kill lại hả bro,thằng đấy mới biết tập dùng điện thoại,để nó từ từ tìm hiêu vyậ,chứ lỡ cài mấy chunog7 trình này vào,nó kill hay xóa file hê thông là up lại fw nữa:(thanks bro đã quan tâm:d

Kill cái process đó không ảnh hưởng gì tới FW đâu bạn :) Mỗi lần restart lại máy thì nó lại có lại, lúc đó lại vào kill lại thôi. Mà theo mình máy đt thì mỗi đêm trước khi đi ngủ thì nên cắm vào sạc chứ có dùng làm gì đâu, thế là mỗi ngày lại yên tâm xài không sợ hết pin :D

Zenki

Super V.I.P
Sao em làm như hướng dẫn mà vẫn ko online đc, lúc mua máy tới giờ em chỉ kết nối wifi 1 lần duy nhất ở tiệm lúc mua thui. Em tạo 1 liên kết ad-hoc để share internet từ laptop, điền DNS vào con N82, có cần điền IP ko, em thấy IP trên PC mỗi lần em conect là nó đổi à.
Mong các bro chỉ giáo vụ wifi, mua N82 háo hức nhất vụ này mà cả tuần rồi chưa xài đc lần nào, buồn :(
Nếu muốn xài WIFI thì cứ để setting của nó auto hết đi rồi nó tự set cho mình, khỏi phải tinh chỉnh gì nhiều, bây giờ bạn set cho máy bạn để có thể kết nối WIFI ở nhà thì ra những nơi khác có WIFI lại phải change setting khác, thế có phải mất công không ? Trước đây xài N95 để mọi setting mặc định đi đâu cũng bắt và dùng WIFI ở những nơi công cộng được :)

anhtu3250

Hỏng fonts 3250

cứu em với các anh ơi !
em đã tạo 1 folder fonts trong resource trong ổ C. C/resource/fonts. sau đó em cóp các phone trên thẻ nhớ vào đây và restart lại máy. máy khởi động lại và trên máy em chỉ toàn là các ô vuông. máy không hiển thị được chữ gì hết. em đã thử nhiều cách để xóa foder đó đi nhưng mà không được. máy em đã hackphone rồi.
em đã dùng các lệnh format rồi mà vấn không được.
Các anh có cách gì giúp em với. em xin chân thành cảm ơn!!

ca7mau

nếu bác chụp cả tối mà ko nháy đc flash thì phải xem lại có phải flash bị hư ko đã..ở N93i thì nút chỉnh flash là cái nút cứng ở bên cạnh hông máy,dưới cái nút chụp thì phải,có cái biểu tượng tia sét ý(trc mình dùng N93 thôi,nhưng 2 con này hình như ko khác nhau mấy)

heqingsong

cứu em với các anh ơi !
em đã tạo 1 folder fonts trong resource trong ổ C. C/resource/fonts. sau đó em cóp các phone trên thẻ nhớ vào đây và restart lại máy. máy khởi động lại và trên máy em chỉ toàn là các ô vuông. máy không hiển thị được chữ gì hết. em đã thử nhiều cách để xóa foder đó đi nhưng mà không được. máy em đã hackphone rồi.
em đã dùng các lệnh format rồi mà vấn không được.
Các anh có cách gì giúp em với. em xin chân thành cảm ơn!!

Bạn hãy tạo thêm một folder fonts trên thẻ rồi coppy fonts kia vào khởi động lại máy rồi vào lại C/resource/fonts xóa bỏ từng file 1 rồi mới xóa đên folder fonts khởi động lại máy ok .Nếu muốn dùng lại fonts mặc định của máy thì sau khi xóa xong C/resource/fonts rút bỏ thẻ nhớ rồi khởi động lại máy la ok liền ah
cũng có thể dùng fon router để sửa nữa tìm trong diễn đàn bạn nhé
Have nice

Zenki

Super V.I.P
Uh, đúng rồi, hnay xem lại mới biết. N93i thì nút chỉnh Flash nằm phía bên phải của cạnh máy, ngay trên khe cắm thẻ nhớ, nút vuông vuông nhỏ nhỏ nhấn vào đó thì đèn Flash sẽ sáng lên :D Cái này tiện vì có thể làm đèn Pin được :p

minhngoc_stu

Set mỗi cái Access Points khác nhau mà, ở nhà xài Access Points khác, tới chỗ khác xài AP khác. Vấn đề là có set hay để auto thì đều bị no gateway reply, vụ này thấy nhiều người thắc mắc lắm rùi mà chưa ai giải thích thỏa đáng, đa số đổ cho tín hiệu yếu, nhưng em đứng kế bên cục AP, máy báo tín hiệu mạnh 100% mà vẫn no gateway reply, potay.com :(

TieuHoangLinh

Cho mình xin font TV cho N96

hic tình hình là mấy cái font tiếng việt post ở topic đầu box mình chép vô N96 nhưng chạy ko có đc... chỉ đc 1 số chữ còn đa phần vẫn ra toàn ô vuông :(( có pro nào cho mình xin font chuẩn đi đc ko:((

thanhtungsx

Font chuẩn Nokia

Bác lấy cái này xài thử coi , con N70 của mình đọc các ứng dụng Việt hóa chuẩn lắm ko bị mất chân . Pác nhớ dùng X-plorer tạo folder fonst trong c:/system/fonts , rồi chép cái fontNokia vào đó nhé . Chúc pác thành công :)

Chỉnh sửa cuối:

thanhlonely

Set mỗi cái Access Points khác nhau mà, ở nhà xài Access Points khác, tới chỗ khác xài AP khác. Vấn đề là có set hay để auto thì đều bị no gateway reply, vụ này thấy nhiều người thắc mắc lắm rùi mà chưa ai giải thích thỏa đáng, đa số đổ cho tín hiệu yếu, nhưng em đứng kế bên cục AP, máy báo tín hiệu mạnh 100% mà vẫn no gateway reply, potay.com :(
Lỗi no gateway reply cơ bản do 2 nguyên nhân:
1. Hệ thống mạng wifi không cung cấp được địa chỉ IP động cho mobile, gặp trường hợp này bạn dùng set IP tĩnh nhá (muốn kiểm tra thì bạn cứ vác con laptop ra, đặt cho nó dùng DHCP rồi truy nhập vào wifi, nếu 1 lúc mà con laptop của bạn không nhận được địa chỉ IP thì mạng của bạn đã có vấn đề về DHCP)
2. Địa chỉ trang web bạn vào không tồn tại, hoặc đường ra internet từ modem của bạn đã bị dis

Mình cũng chưa thử cấu hình mạng ad-hoc bao giờ nhưng mà mình nghĩ do bạn cấu hình chưa đúng trên con laptop của bạn thôi chứ không phải do con N82 đâu. Muốn biết chắc chắn bạn cứ kiếm đâu được con laptop thứ 2 về mà thử truy cập vào mạng ad-hoc của bạn xem

trucza

vậy là máy em hư đèn rồi em chỉnh cái nút đó cóa 3 chế độ nhưng ko nháy đèn Flash mà chỉ nháy đèn màu đỏ kế bên thế là phải thây wa'

thanhluckyluke

5700 mỗi lần xoay là ko sử dụng phím số được. ai cứu giúp với

con 5700 của em bị lỗi khi xoay phím. lúc đầu bình thường. bây h thì khi xoay 90' về bên trái thì nó ko vào camera như bình thường mà ko có dấu hiệu j hết :-/. đến khi xoay 180' bên phải thì bật nghe nhạc lên. sao đó xoay trái 90' thì bật camera thay vì trở về dùng phím số bình thường :-?? . sao khi làm vậy thì nó ko sử dụng phím số được. xoay cỡ nào cũng ko được. chỉ chuyển từ nghe nhạc sang camera và ngược lại thôi phải reboot lại thì dùng được phím số. :| nhưng chỉ cẩn xoay 1 lần 90' về bên phải là bị lại.
em đang rối lên ko biết làm sao hết. có bác nào rành giúp em với. hướng dẫn em sửa chữa luôn nha :p

anhtu3250

em cám ơn anh đã trả lời cho em!
anh ơi. trong thẻ nhớ em cũng đã tạo 1 folder fonts rồi. đường dẫn là E/resource/fonts. em đã cài fon router nhưng em không biết sửa thế nào cả. anh có thể hướng dẫn em cách sửa được không ạ.
em cảm ơn anh nhiều nhiều!!!!:|:|

Status
Không mở trả lời sau này.