• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

boy_boss

Cần giúp về N82

không hiểu sao con n82 của mình cứ thỉnh thoảng cắm tai phone vào hay rút ra lại bị restart lại máy!
Mong được chỉ giáo!!!!

Zenki

Super V.I.P
Kiểm tra chất lượng ĐTDĐ

Bạn tự hỏi điện thoại của mình được lắp ráp ở đâu và chất lượng thì như thế nào? Có một cách rất đơn giản đó là kiểm tra dãy số IMEI của máy.

Để xem số IMEI của máy mình, trên màn hình điện thoại bấm *#06#. Số IMEI là một dãy số gồm 15 chữ số sẽ xuất hiện trên màn hình, trong đó bạn chú ý chữ số thứ 7 và 8 (xem hình):

* Nếu đó là 0, 2 hoặc 2, 0: điện thoại được lắp ráp tại Emirates, Dubai – chất lượng rất tệ
* Nếu đó là 0, 8 hoặc 8, 0: điện thoại được sản xuất tại Đức – chất lượng trung bình
* Nếu đó là 0, 1 hoặc 1, 0: điện thoại được sản xuất tại Phần Lan – chất lượng rất tốt
* Nếu đó là 0, 0: điện thoại được sản xuất tại ngay các nhà máy chính gốc, đồng nghĩa với chất lượng điện thoại sẽ là tốt nhất
* Nếu đó là 1, 3: điện thoại được sản xuất ở Azerbaijan (nước Cộng hoà Azerbaijan) – chất lượng không những rất tệ mà thiết bị còn ảnh hướng xấu đến sức khỏe của bạn

(Theo Symbian S60 3rd blog)​

chapcheng

thích dùng mail có sẵn trong đt hơn vì nó lưu trữ ở đó luôn lúc nào cần mở ra là xem lại đc luôn ko cần kết nối gì cả, vì mình chỉ cần xem qua những mặt hàng nào còn hay ko thôi, vì hay quên :D

MinhThang

Manager
thích dùng mail có sẵn trong đt hơn vì nó lưu trữ ở đó luôn lúc nào cần mở ra là xem lại đc luôn ko cần kết nối gì cả, vì mình chỉ cần xem qua những mặt hàng nào còn hay ko thôi, vì hay quên :D

Trang chủ của nó không có pm cho máy hả bạn, tìm thử xem.

MinhThang

Manager
không hiểu sao con n82 của mình cứ thỉnh thoảng cắm tai phone vào hay rút ra lại bị restart lại máy!
Mong được chỉ giáo!!!!

Bạn nên chọn chức năng nghe loa ngoài trước khi rút tai nghe.

boredom293

- theo mình Camera trên điện thoại chỉ cho vui, mà chụp hình 5 chấm hay 3 chấm trên điện thoại cũng khác biệt là mấy, để chụp thật sự thì dù PnS rẻ tiền mình cũng thấy hài lòng hơn.:)
đồng ý với bạn Cam trên đt chỉ chụp cho vui thui. Tui chụp thử = N82 nhưg ảnh (xem trên máy tính) ko bằg con Canon 3Mpx tui mua cách đây 6 năm. Máy lấy nét ko chuẩn, ko có độ sâu, hơi thiếu ság tí là màu bị tái, zoom lên ảnh bị hạt và vỡ nhiều. Nói chung muốn chụp ảnh hẳn hoi thì nên mua hẳn 1 cái KTS mà chụp, cam trên đt chỉ là khi bất đắc dĩ ko có máy ảnh bên cạnh thui.

dylan_150cc

Của mình là 01 nhưng sao trên máy lại ghi là Made in China nhỉ? Trên hộp máy cũng ghi vậy luôn.

benzjr

Chào các bạn, cách sửa triệt để nhất là thay bàn luôn dây bàn phím, mình đã làm dc cho máy 3250 của mình, chạy very good. Nếu bạn ở TPHCM, Mình có thể thay dùm bạn. Chỉ 100k, mình chỉ muốn giúp các bạn, tiền trên là tiền mua dây. Nếu ai có nhu cấu thì message cho mình: 0909628890. hay Y!M: thinh0209. Mình có thể đến thay cho bạn. Bảo đảm tốt!!! nếu ko dc thì tất nhiên là mình ko lấy tiền (vì có sửa okie đâu). Mình có mấy hình, cho các bạn tham khảo. Mình tên Thịnh.

angelpooh

trời,mình mua máy trong thegioididong luôn,vậy mà IMEI thế này ...02....,nghĩa là rất tệ à :((

O2_Atom

Em thanks 1 lượt rồi ạ, giờ mới biết cái ấy:p

Túm lại là phần mềm Maps có sẵn trên N95 mỗi lần muốn dùng là bắt buộc phải kết nối GPS phải không ạ, cái này với e khá quan trọng, vì e chả thích cứ phải ngồi dài cổ đợi tín hiệu GPS tí nào:((

Nếu đúng thế thì có phần mềm nào cho phép xem bản đồ Hà Nội offline trên N95 không nhỉ:mad:)

MinhThang

Manager
Em thanks 1 lượt rồi ạ, giờ mới biết cái ấy:p

Túm lại là phần mềm Maps có sẵn trên N95 mỗi lần muốn dùng là bắt buộc phải kết nối GPS phải không ạ, cái này với e khá quan trọng, vì e chả thích cứ phải ngồi dài cổ đợi tín hiệu GPS tí nào:((

Nếu đúng thế thì có phần mềm nào cho phép xem bản đồ Hà Nội offline trên N95 không nhỉ:mad:)

Khi sử dụng Maps thì cần phải có GPS. Còn chỉ xem bản đồ không thì có rất nhiều pm bên ứng dụng, bạn sang đó tham khảo và chọn pm nào mà bạn thấy thích hợp. Chúc vui vẻ.

muatuyet108

mình đang sử dụng con nokia n73 me thế cho mình hỏi nếu hack thì có bị liên quan gì đến phần mềm bên trong không và sau này có bị hư tổn gì không!Cảm ơn trước nhé.

Zenki

Super V.I.P
mình đang sử dụng con nokia n73 me thế cho mình hỏi nếu hack thì có bị liên quan gì đến phần mềm bên trong không và sau này có bị hư tổn gì không!Cảm ơn trước nhé.
Ko liên quan gì và cũng không hư hoại gì máy sau này cả. Nếu ảnh hưởng đến máy thì chả ai làm rồi.

MinhThang

Manager
May quá, của em là 01 :))

Đây chỉ là cách để mình tự kiểm tra thôi, còn tính xác thực của nó thì đâu thấy bài vở nào khẳng định đâu, các bạn đừng bi quan với con dế yêu của mình nhé.

TraiNgheoHn

Đúng rồi đấy,nhưng theo mình nghĩ thì dùng bản nào ổn định và quen thì cứ dùng,chẳng may up bản mới nó có vấn đề gì mà muốn xuống bản cũ thì cũng khó mà được.Như mình vẫn xài bản IE vì thấy nghe nhạc khủng lắm hehe

Status
Không mở trả lời sau này.