• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

buidoi8x_tommy

Hỏi về màn hình chờ cho N96

mấy bro cho mình hỏi , màn hình chờ ,những dòng máy nokia thường có hiện Giờ với ngáy tháng , còn của N96 sao ko thấy phần màn hình chờ đó vậy .?

Anhtoitb

Bạn chú ý cách đặt tên trong Danh bạ. Điền vào cột tên thui, còn họ thì có thể bỏ qua.

O2_Atom

5k/ngày tức là 150k/tháng, mà em xài điện thoại tháng cũng chỉ tầm ấy, như vậy là cũng chát phết đấy chứ nhỉ:-?

Hôm qua, sau khi em cài thêm Fring, MobiReader, Lạc Việt, Vietmap, Photo Rite, bây h máy nó ăn pin nhanh khủng khiếp:(( theo kinh nghiệm dùng máy tính đã lâu thì em đoán là do mấy ct vừa cái nó đều đang chạy hết, nên tốn pin đúng ko ạ. Có thể dùng 1 ct Task Manager để view & end hết mấy process đi, để tiết kiệm pin không? Nếu có thì ct nào tốt ạ:D

nguyenpa

Super V.I.P
Mình mới đem bảo hành nè, sài ok, nếu ai ko thấy to dày như N95 8gb thì NN85 cũng là 1 một lựa chọn, D(ợi N97 hay cài nào cảm ứng thì đổi tiếp :D (nếu lúc đó có $)

Zenki

Super V.I.P
5k/ngày tức là 150k/tháng, mà em xài điện thoại tháng cũng chỉ tầm ấy, như vậy là cũng chát phết đấy chứ nhỉ:-?

Hôm qua, sau khi em cài thêm Fring, MobiReader, Lạc Việt, Vietmap, Photo Rite, bây h máy nó ăn pin nhanh khủng khiếp:(( theo kinh nghiệm dùng máy tính đã lâu thì em đoán là do mấy ct vừa cái nó đều đang chạy hết, nên tốn pin đúng ko ạ. Có thể dùng 1 ct Task Manager để view & end hết mấy process đi, để tiết kiệm pin không? Nếu có thì ct nào tốt ạ:D
Dùng JBak Taskman chắc ổn :D

http://pdaviet.net/showpost.php?p=518568&postcount=532

boredom293

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=32615
cái này hay nhất :D

hhungvn

vậy là trên contacts(bộ nhớ máy) của bạn đã lưu 1 số nhưng tới 2 tên lận,1 tên bạn lưu và một tên là unname.tốt nhất là bạn nên xóa contacts tren bộ nhớ máy sau đó copy lại từ thẻ sim qua!thân.

devil13

mình cũng xài n96 thực chất là ko có phần date và time saver,nhưng có animation,theo mình bít thì n96 xài cái hdh 9.3 nên nó giúp tiết kiệm pin đó,

cofer

Máy còn bảo hành thì đem tới họ Dowgrade hộ,Hoặc của hàng nào đó,lần sau nhớ Backup lại rồi hãy lên FW mới.
Ý bạn là sao ? Nếu mình backup từ firmware trước thì firmware này có thể backup lại và hack hả bạn

Zenki

Super V.I.P
Ý bạn là sao ? Nếu mình backup từ firmware trước thì firmware này có thể backup lại và hack hả bạn
Downgrade xuống FW cũ hack xong ở FW cũ, back up rồi up FW mới sau đó restore lại file back up. Hy vọng sẽ còn installserver.exe trong C:\sys\bin :D

cofer

Downgrade xuống FW cũ hack xong ở FW cũ, back up rồi up FW mới sau đó restore lại file back up. Hy vọng sẽ còn installserver.exe trong C:\sys\bin :D
Nếu nói như bạn thì chắc không ổn vì mình up từ firmware cũ lên máy đã hack và đã back up lại, khi restore lại vào firmware mới thì mang đến care. mình đã bị một lần rùi, đừng xúi bậy nha :(

MinhThang

Manager
Nếu nói như bạn thì chắc không ổn vì mình up từ firmware cũ lên máy đã hack và đã back up lại, khi restore lại vào firmware mới thì mang đến care. mình đã bị một lần rùi, đừng xúi bậy nha :(

Có nhiều người làm như vậy mà bạn, sao lại nói xúi bậy? bạn không làm thì thôi, không nên nói thế.

MinhThang

Manager
mình cũng xài n96 thực chất là ko có phần date và time saver,nhưng có animation,theo mình bít thì n96 xài cái hdh 9.3 nên nó giúp tiết kiệm pin đó,

Thì ra là thế mình cứ tưởng nó giống nhau,vậy N96 cũng bất tiện quá khi muốn nhìn giờ:D

cofer

Có nhiều người làm như vậy mà bạn, sao lại nói xúi bậy? bạn không làm thì thôi, không nên nói thế.
Ac...acx. Mình đã từng bị rồi, chắc có lẽ nó chỉ dùng cho một số máy mà thôi, sr vì đã trách nhầm.

nokia6110

Mua khay sim cho N77?

con n77 của em bị mất cái khay sim híc giờ không biết mua o đâu bác nao biết cho nào bán thì bảo cho em với.thank các bác nhìu

Cái tiết kiệm pin đó là chế độ sleepmod có từ N80, chỉ có đèn xanh hoặc đèn ở naviwheel nháy để báo máy vẫn hoạt động, cái này để trong đêm lúc ngủ toàn bị kêu:D

Status
Không mở trả lời sau này.