• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

hoang3blc

Search content, WLAN Scanning hay Share Online thì không thay đổi được. Còn bạn muốn bỏ đi cho gọn thì làm được.

Còn Nokia Maps hình như không chạy Offline được, phải Onl = WIFI hoặc GPRS để download bản đồ về rồi nó mới hoạt động được.

Bạn cảm ơn bằng nút Thanks nhé :p

Anh cho em hỏi làm cách nào để bỏ cái search content , wlan với calendar entries trên N95-8gb đc ko ? choáng chỗ mà lại ko xài đến mấy anh àh 8-|

whynot4m

con N95 - 8g mới bị giống tình trạng của bạn này, hic hic, ai biết cách cứu giúp em với, bây giờ đt nó hiện lên cái màn hình trắng nhách à. Help me, please

handh

Không biết có ai trong đây bị tình trạng này kô:

Mình đang xài firmware 11. muốn up lên firmware mới nhất của thằng E71 20... , sử dụng NSU mới nhất, trong suốt quá trình download bản firmware mới về kô bị gì hết, nhưng khi bắt đầu chạy vào trong máy E71 thì có hiện tượng thông báo là PC kô nhận được dtdd, sau đó nó có gợi ý là tháo pin, sau đó tháo USB ra, đợi khoảng 30s, sau đó lắp USB, rồi đến pin vào. nhất vào nút retry. Thì cái màn hình thông báo là đang cập nhật phần mềm, 15 phút, vẫn cứ như vậy hoài kô di chuyện gì cả. Kô biết ai có bị tình trạng này kô? Nếu có làm sao để khác phục?

Lúc trước xài thằng Nokia N95 loại 8G cũng bị tình trạng này, nhưng để làm sao up lên firm mới thì kô tài nào nhớ nổi, Hix, có ai giúp mình kô.. plzzz

Cái tội không đọc kĩ chỉ dẫn của nó cho chừa :)).Lúc update nó kêu không được tháo cable điện thoại nối với PC ra kể cả lúc không nhận được được điện thoại.
Tớ đọc chả thấy chỗ nào nó kêu tháo pin và USB ra đợi cả.Mới update xong cho con E71 nè.Chạy ngon lành có vấn đề gì đâu :D
Giờ muốn sửa thì mang ra tiệm kêu nó cài lại firware.Còn bảo hành thì đâu mất xu nào

pleikucyty2

ram là phần cứng mặc định của đt. còn thẻ nhớ là bộ nhớ ngoài làm j`co1 chuyện tăng lên. vẫn vậy thôi.
không phải. ram mặc định của máy là 44 hay 43MB gì đó, còn bình thường ram free là 12MB,giờ em thay thẻ 1GB thì lượng ram free có tăng lên nhiều không.

traihp9001

Well-Known Member
không phải. ram mặc định của máy là 44 hay 43MB gì đó, còn bình thường ram free là 12MB,giờ em thay thẻ 1GB thì lượng ram free có tăng lên nhiều không.

đó là bộ nhớ của máy chứ đâu phải RAM,bộ nhớ của máy cao nhất có thể là 43MB/44MB,còn RAM cao nhất cũng chỉ 20MB dù bạn dùng thẻ dung lượng nào vẫn thế,chủ yếu đừng cài quá nhiều dữ liệu vào bộ nhớ máy để máy đỡ chậm mà thôi

treconnghich88

Chán quá !! mình cũng mới up chú N73ME mà bị lỗi giờ máy mở nguồn không lên đen thui à . Chán quá :(( . Có cách nào sửa lỗi được không vậy . Mình có xài thử phoenix mà máy ko nhận usb . Chắc đem ra trung tâm bảo hành vậy.

navista

E65 đã có FW 4.0633.74.00 cách đây mấy tháng rùi, bạn up lên cái này thử xem sao có hết bệnh ko, nhưng mình cảnh báo là ko hack được.

quangvinhvn

Mình đang xài Pc & modem D-Link ko tích hợp wifi, có thể xài đtdđ để truy cập wifi từ PC phát ra được ko? nhờ các pác tư vấn.

tombelaneige

Mình đang xài Pc & modem D-Link ko tích hợp wifi, có thể xài đtdđ để truy cập wifi từ PC phát ra được ko? nhờ các pác tư vấn.

Bạn hỏi sao mình không hiểu? Cái modem D-Link của bạn ko tích hợp router wireless thì sóng wireless đâu ra để bạn truy cập? PC không thể phát ra sóng wireless được, bạn muốn phát sóng wireless thì mua router wireless như đã nói ở trên, cắm cable mạng vô là nó phát sóng wireless. Sau đó dùng laptop, PC có gắn USB wireless hoặc dtdđ có chức năng wireless để truy cập Net.

Nghĩa là muốn có sóng wireless thì bắt buột phải mua router wireless (bộ phát sóng wireless). Chứ không có thiết bị nào có thể cắm vô PC cho nó phát ra sóng wireless cả. Sau khi có sóng wireless thì bạn có thể truy cập Net bằng các thiết bị có khả năng thu sóng wireless như: laptop, PC có gắn USB wireless, Dtdđ có chức năng wifi, PDA, ....

vuvantuan59

Cho mình hỏi tý mình dùng wifi sao thấy nó tải chậm quá khoảng 50kb/s vậy thì có nhanh hơn gprs mấy đâu ! Không biết máy các bác sài như thế nào ?

THANK !

Auto

Cho mình hỏi tý mình dùng wifi sao thấy nó tải chậm quá khoảng 50kb/s vậy thì có nhanh hơn gprs mấy đâu ! Không biết máy các bác sài như thế nào ?

THANK !

wifi của pác hay của hàng sóm ;)
Có thể sóng yếu or là mạng kém đó!

Posted via Mobile Device

mucelago

Active Member
Bạn hỏi sao mình không hiểu? Cái modem D-Link của bạn ko tích hợp router wireless thì sóng wireless đâu ra để bạn truy cập? PC không thể phát ra sóng wireless được, bạn muốn phát sóng wireless thì mua router wireless như đã nói ở trên, cắm cable mạng vô là nó phát sóng wireless. Sau đó dùng laptop, PC có gắn USB wireless hoặc dtdđ có chức năng wireless để truy cập Net.

Nghĩa là muốn có sóng wireless thì bắt buột phải mua router wireless (bộ phát sóng wireless). Chứ không có thiết bị nào có thể cắm vô PC cho nó phát ra sóng wireless cả. Sau khi có sóng wireless thì bạn có thể truy cập Net bằng các thiết bị có khả năng thu sóng wireless như: laptop, PC có gắn USB wireless, Dtdđ có chức năng wifi, PDA, ....

Có cách đó. Mua 1 card wireless PCI gắn vào PC, dùng PC làm trạm phát để điện thoại truy cập. Cách này bắt buộc phải mở PC lên nếu muốn truy cập Wifi. Hơi bất tiện nhưng đỡ hơn phải mua Router Wifi.

huy_tq84

Chào bạn. Tôi biết topic này từ google vì hiện tại tôi cũng đang bị trường hợp như bạn, cũng vừa bị mấy ngày thôi. Tôi dang ở HN cũng là người CB, sóng lúc nào cũng căng full nhưng khi gọi tới các số viettel thì hay bị báo lỗi mạng kết nối và mạng bận. Thấy bạn cũng bị như tôi thì có lẽ chuyện này là do lỗi mạng. Bạn đã thử gọi tới các thuê bao của mạng khác chưa? Ví dụ như nội mạng, mobi, sfone,... Còn tôi thì hay bị trường hợp này với mạng viettel, tức là tôi dùng số vina của tôi gọi cho số viettel thì hay bị như vậy. Không biết các bạn ở khu vực khác có bị như vậy không. Vì số viettel mà tôi gọi tới cũng đang ở Cao Bằng. Bạn đang ở CB thì hãy thử nhờ bạn bè thử liên lạc từ mạng vina vào số viettel ở CB kiểm tra giúp coi. Vì tôi ở HN, gọi đi các nơi khác vẫn bình thường ( gọi cho số viettel của bạn trong Cần Thơ, HCM, HN,..) và không bị hiện tượng như vậy. không hiểu sao gọi cho bạn gái ở quê (CB) thì lúc nào cũng bị lỗi kết nối hoặc mạng bận. Bạn đang ở CB thì bạn hãy report kĩ thuật của vinaphone trên đó giúp tôi với nhé. tôi cũng định mai sẽ hỏi tổng đài coi họ sẽ nói gì. Và sẽ tìm hiẻu thêm coi ngoài bạn và tôi có ai bị trường hợp như vậy không. Số vina của tôi dùng đã 4 năm nay và vẫn chưa bị như này bao giờ cả. Tôi dùng nokia 1110. vì vậy không thể đổ lỗi do máy điện thoại được(qua trường hợp của bạn và tôi, vì sim tôi dùng đã lâu, máy cũng vậy)

Nhờ bạn nào biết cách xử lý chuyện này giúp chúng tôi với nhé. Chứ đổi sim thì chắc mình chả muốn vì dùng lâu lắm rồi, không muốn đổi. Số vina của mình đầu số là 0912...

Mình đã lên bưu điện cao bằng nhiều lần rồi. Nói chung họ cũng chỉ biết gọi cho kỹ thuật ở hanoi thôi...phụ thuộc vào tổng đài vinaphone. Bưu điện cao bằng cũng chỉ là dịch vụ.

Tóm lại là thế này: tại mạng, mình có hỏi nhiều người họ ko bị lỗi kết nối khi gọi như mình nhưng nói chung cũng gần gần như vậy. Hôm nay máy mình gọi có vẻ tương đối thông suốt, mình chờ qua tết nếu vẫn còn hiện tượng vậy thì lại lên bưu điện tiếp...Tóm lại là tại mạng thôi, hôm nay 17/01/09 mình gọi đi thấy ko bị lỗi kết nối nữa, nhưng thỉnh thoảng cũng bị 1 phát. Nhưng thế là hài lòng rồi so với lúc trước.

Status
Không mở trả lời sau này.