• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Các Thủ Thuật Nhỏ - Tiện Ích Cho S60v5

TruongHan

Super V.I.P
Hiệu ứng OMNIA HD trên S60v5

Cài đặt :

1.Cài RomPatcherPlus0.6 -> mở open4all
2.Cài c2z 1.1,chạy c2z sẽ bung ra 1 file c2z.rmp nằm ở thẻ nhớ,chép file c2z.rmp này vào thư mục Patches. vào RomPatcher or RomPatcherPlus bật c2z
3.giải nén 2 thư mục skins và effects trong file Kastor Effects,chép 2 thư mục này vào C:/Resource
4.Vào Settings>Themes>General.Chọn ‘Options’ rồi chọn On trong ‘Theme Effects’ nhé
5.Khởi động máy lại rồi xem thành quả =D>

Xem clip demo tại đây

Cài đặt :

2.Cài c2z 1.1,chạy c2z sẽ bung ra 1 file c2z.rmp nằm ở thẻ nhớ,chép file c2z.rmp này vào thư mục Patches. vào RomPatcher or RomPatcherPlus bật c2z
3.giải nén 2 thư mục skins và effects trong file Kastor Effects,chép 2 thư mục này vào C:/Resource
4.Vào Settings>Themes>General.Chọn ‘Options’ rồi chọn On trong ‘Theme Effects’ nhé

Xem clip demo tại đây

bác đã test thử trên 5800 chưa? sao e làm lần nào cũng bị reset máy liên tục là sao?:(

TruongHan

Super V.I.P
bác đã test thử trên 5800 chưa? sao e làm lần nào cũng bị reset máy liên tục là sao?:(

Test ok trên N97 đó bạn,5800 thì mình không có máy,các mem nước ngoài bảo chạy được trên 5800,không reset nhưng hơi giật.Bộ nhớ máy bạn còn trống nhiều không?làm theo đúng hướng dẫn và reset lại máy xem :)

ngothangno1

Cài đặt :

Xem clip demo tại đây

cái này có đẹp hơn mấy cái đầu ko bạn :-?

Test ok trên N97 đó bạn,5800 thì mình không có máy,các mem nước ngoài bảo chạy được trên 5800,không reset nhưng hơi giật.Bộ nhớ máy bạn còn trống nhiều không?làm theo đúng hướng dẫn và reset lại máy xem :)

Mình đã làm theo đúng hướng dẫn rùi. Bộ nhớ máy còn trống nhìu. Nhưng cứ apply cái c2z xong rùi khơỉ động lại máy là màn hình nó bị nhòe ruì cứ khởi động liên tục như vậy.

ngothangno1

Mới thấy cái này trên trang thesymbianblog,vậy là N97 lại có thêm hiệu ứng trông đẹp mắt và pro hơn :)

Riêng các gói ‘Swipe’ package đang được phát triển thêm,hy vọng sẽ có nhiều mới lạ và thú vị hơn :)

thế cái gói swipe thì coppy vào đâu vậy bạn, làm ơn hướng dẫn mình với ?
và cái c2z của bài trang 2 có khác với c2z của trang 5 ko bạn ?
máy mình đã hack thì có cần cài Rom patcher hok ?

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
thế cái gói swipe thì coppy vào đâu vậy bạn, làm ơn hướng dẫn mình với ?
và cái c2z của bài trang 2 có khác với c2z của trang 5 ko bạn ?
máy mình đã hack thì có cần cài Rom patcher hok ?

Cái gói swipe không cần xài bạn àh,vì nó thiếu file,mình chưa thấy cập nhật bên forum nước ngoài,với lại quên trang gốc của nó rồi :D
2 cái file c2z khác nhau nhé
Xài cái Rom Patcher theo hack cũng được,nếu không thì cài cái RomPatcherPlus0.6

sonloan

bạn ơi sao mình cài thành cong rồi nhưng thấ chạy chậm quá.ko được nhanh như trong clip biểu diễn vậy bạn.

sonloan

bạn ơi làm cách nào để khi khởi động lại mà vẫn còn hiệu ứng chuyển tiếp vậy bạn.mình chỉnh chế độ auto rồi mà vẫn ko dc.

avadakedavra799

À ai cài hiệu ứng rồi cho hỏi cái, sao thực hiện xong bật hiệu ứng lên có thì có hay thiệt đó nhưng có 1 vấn đề là khi vào quản lý tập tin vào ổ C hoặc E di kéo cái thanh slide lên xuống để xem folder thì nó nhòe hết ko xem đc gì, tương tự vào cài đặt quản lý ứng dụng cũng bị tương tự. Có ai bị vậy ko hay chỉ mình bị vậy ? Khắc phục thế nào đây ? Any body help me please :(

ông copy cái skin vào C:/ resouce chưa? của tôi ko bị ji cả

Cài đặt :

Xem clip demo tại đây

Sao Pác không Post mấy cái ảnh lên cho anh em ngó thử...

alexhero

cho e hỏi sao cài hiệu ứng chuyển tiếp cho n97 r` add to auto c2z thì nó reset máy liên tục nhỉ, h phải làm sao để hok bị reset mà vẫn có hiệu ứng vậy mọi người

Chỉnh sửa cuối:

sonloan

đã làm đúng như hướng dẫn rồi bạn à.mà sao khi khởi động vẫn thế.:|

bosscarrot

Bạn bị restart là do file c2z bị sai rồi. Bạn dùng phần mềm tạo file c2z trên máy tính thử xem sao.
Mã:
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=714089&postcount=1
Bạn nào bị restart liên tục thì ở phía trên có cách giải quyét rồi đó.