• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Các Thủ Thuật Nhỏ - Tiện Ích Cho S60v5

thanhvnn

:-/ mình mới mua N97.còn chưa biết mong các bạn chỉ giúp giùm. theo như các bạn đã có kinh nghiệm sử dụng rồi thì nên cài những bản nào của mudle,python......... để chạy đươc các phần mềm một cách co hiệu quả nhất. Máy chưa hack. vừa chạy firm ware version 2.0. mong chỉ giáo. Nếu co thể pm qua yh càng tốt. timai_aican. Mới vao nên không biết hỏi ở đâu mong mod thông cảm va lương thứ cho.:)

Kojiro

Super V.I.P
:-/ mình mới mua N97.còn chưa biết mong các bạn chỉ giúp giùm. theo như các bạn đã có kinh nghiệm sử dụng rồi thì nên cài những bản nào của mudle,python......... để chạy đươc các phần mềm một cách co hiệu quả nhất. Máy chưa hack. vừa chạy firm ware version 2.0. mong chỉ giáo. Nếu co thể pm qua yh càng tốt. timai_aican. Mới vao nên không biết hỏi ở đâu mong mod thông cảm va lương thứ cho.:)

v20 hình như chưa hack được phải ko bạn :) Phần về python thì khi nào bạn gặp PM cần python thì hãy cài, nếu ko thì cũng đừng quan tâm làm gì, nếu bạn muốn dùng thì có cài dùng bộ cài trên thẻ, hy vọng chạy ok trên máy của bạn.
Đúng là bạn post bài sai vị trí rồi đó, lần sau post chủ đề hướng dẫn hack là ok nhất!

hadinhdiep

em vừa cầm đk.con 5800 nè hix.đầu tiên phải làm j nhỉ? các pác chỉ em với..

mautuann

Mổi lần khởi động C2 là máy treo đứng luôn. N97 vốn đã chậm rùi mà cài cái này chắc là mệt mỏi. Dù sao cũng cảm ơn bạn

Kojiro

Super V.I.P
Mổi lần khởi động C2 là máy treo đứng luôn. N97 vốn đã chậm rùi mà cài cái này chắc là mệt mỏi. Dù sao cũng cảm ơn bạn

C2z bạn làm từ file lấy từ ổ Z của điện thoại hay bạn dùng file của máy khác, vì nếu dùng ko đúng file máy sẽ restart đó :D

boydem

Có lúc nào các bạn cảm thấy nhàm chán với màn hình khởi động của máy mình ko? Chắc cũng có hen, thế thì các bạn hãy thử cách này để thay đổi cái nhàm chán đó xem sao :)

A e test thử xem sao, tìm trên trang nước ngoài mang về :)

Cách thực hiện:
  • Tải xong rồi giản nén file này ra.
  • Đặt C_sys_hash_domainsrv.exe vào c/sys/hash rồi đổi tên nó thành "domainsrv.exe"
  • Đặt F_sys_bin_domainsrv.exe vào f/sys/bin rồi tiếp tục đổi tên thành "domainsrv.exe" sau đó khởi động lại máy
  • Vào c/sys/bin rồi đổi tên file 'RPAutostart.exe' thành "0RPAutostart.exe" (số 0 nhé)
  • Đặt c2z4bin_THUMB.rmp vào e/patches rồi apply nó với chế độ autostart. Các bạn có thể sử dụng bản RomPatcher này.
  • Đặt SplashScreen.exe vào c/sys/bin sau đó đặt SplashScreen.mif vào c/resource/apps
  • Khởi động lại máy rồi chiêm ngưỡng :)

Trong file các bạn down về có khá nhiều file splashscreen mif, các bạn có thể chọn lựa rồi sửa tên file mif thành SplashScreen.mif rồi làm như hướng dẫn trên chỗ đặt file mif vào c/resource/apps.

Chúc các bạn làm thành công!

Chú ý: các file đề cập trên các bạn có thể tìm trước rồi backup lại (nếu có) để còn khắc phục khi có lỗi nhé :D

Kojiro ui, tui cài trên N97mini sao k có file sys/bin trong ổ F, mà cũng k có file 'RPAutostart.exe' trong ổ C luôn nữa. Zậy tui phải làm sao để cài được trên N97mini đây hả?Giúp tui zới. Thank's!!! =D>

tuantho99

S60v5 lắt tay đổi nhạc .

Tôi kô rành về viết chủ đề gì cho lắm . Nhưng tôi bày các bạn cánh làm cho s60v5 lắt tay đổi nhạc nha .
Đầu tiên tải phần mềm nghe nhạc Power mp3 vô máy kế tiếp hảy cài cho nó thêm 1 phần mềm Rock-N-scroll(tm) . Kế tiếp hảy mở phần mềm Rock-N-scroll(tm) ẩn nó đi , vô phần mềm Power mp3 và hảy để máy cầm trên tay nghiên 45 độ . nhìn cái cân màn hình nha lắt . Thành công 100 % . Xin lổi nha tui chả biết làm sao để đưa phần mềm hay đưa hình ảnh lên . Lên google gỏ đúng cái tên đó no ra tái về mình kết hợp hai cái lại á chia sẻ cho máy bạn nha . Còn làm kô được cứ gọi điện cho mình 01212310808:(
vô đó coi máy cái hinh để ở đó á . chả biết đưa thẳng lên đây sao hết à

Chỉnh sửa cuối:

hoalankiem

tròi ! :O lại gặp 1 bác trên núi xuống,bó tay.com cái này là chủ đề gì mà post vào đây thía hả pác....chả hiểu sao hồi này có nhiều bác post toàn bài lệch pha.

sangdz

bác nào có phần mềm dọc phai văn bản và pdf cho 5800 không,,,,mà cho em hỏi hack máy 5800 thì em sẽ có thêm những thuật lợi gì,,,,nếu em không hack máy em sẽ không có những lợi ích gì

jinsk8r

Trả lời kỳ wa' dậy @.@
bác nào có phần mềm dọc phai văn bản và pdf cho 5800 không,,,,mà cho em hỏi hack máy 5800 thì em sẽ có thêm những thuật lợi gì,,,,nếu em không hack máy em sẽ không có những lợi ích gì
Hack để mở thư mục hệ thống và cài các phần mềm unsign (bt sẽ báo lỗi chứng chỉ)

dbt123

Các bác ơi, E dùng N97 mini FW 10.0.020. Nhưng e ko hack đc. Liệu ko hack đc có cài đc chương trình đó ko? Thấy Pro quá, chảng khác gì Iphone nhưng tiếc là ko cài đc :((

panrai

Super V.I.P
Các bác ơi, E dùng N97 mini FW 10.0.020. Nhưng e ko hack đc. Liệu ko hack đc có cài đc chương trình đó ko? Thấy Pro quá, chảng khác gì Iphone nhưng tiếc là ko cài đc :((

mình đã trã lời bạn rùi mà FW nầy ko hack đc đâu nếu bạn muốn hack thì nâng lên FW 11 hoặc 2o hay 21 đi nhé

kengwu

Thắc mắc cách sử dụng các ứng dụng để đạt hiệu quả cao
Hiện tôi đang sử dụng điện thoại Nokia 5230,khi chát vitalk,ola,đọc báo ......,và 1 số ứng dụng không hỗ trợ cảm ứng thì các ứng dụng ấy chỉ xuất hiện 1 nửa trên màn hình, còn nửa còn lại ở phía dưới có các phím cảm ứng ảo.Cụ thể là 2 phím ở trên, 4 phím sang trái,phải,trên,dưới,ở giữa cũng có phím ok. dưới cùng là 4 phím A,B,C,D .4 phím ấy gần như ko có tác dụng.Các ứng dụng ấy ko hợp với màn hình cảm ứng hay sao ấy. Mong các bạn giúp tôi cách sử dụng các ứng dụng vitalk,ola,đọc báo trên di động...... hiệu quả và dễ sử dụng nhất.Cảm ơn các ban

nam_tran2701

5800XM Kinetic Scrolling Update by NP ! Lightning Faster Now

Values changed to

Quote:
cenrep
version 1
[owner]
0x20021194
[defaultmeta]

[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
[Main]
0x1 int 3 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x2 int 4 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x3 int 10 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x4 int 2 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x5 int 10 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x6 int 5 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x7 int 3 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x8 int 10 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x9 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0xA int 20 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0xB int 20 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass

put the file to c:\private\10202be9\ or install the file
Kinetic Scrolling_Update by NP_SiS File.rar http://www.box.net/shared
/ymct8rgytp

Kinetic Scrolling_Update by NP.rar http://www.box.net/shared/hvqaeygo6z

caotuanan

Values changed to

Quote:
cenrep
version 1
[owner]
0x20021194
[defaultmeta]

[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
[Main]
0x1 int 3 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x2 int 4 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x3 int 10 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x4 int 2 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x5 int 10 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x6 int 5 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x7 int 3 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x8 int 10 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x9 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0xA int 20 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0xB int 20 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass

put the file to c:\private\10202be9\ or install the file
Kinetic Scrolling_Update by NP_SiS File.rar http://www.box.net/shared
/ymct8rgytp

Kinetic Scrolling_Update by NP.rar http://www.box.net/shared/hvqaeygo6z

hiểu j chết liền :O

Ntv_79

hiểu j chết liền :O

Phần trên chỉ là phần giải thích là họ đã thay đổi gì trong file .txt thôi mà!
Đao file của họ về cài vào máy nó sẽ đưa 1 file .txt vào đường dẫn c:\private\10202be9\ để cải thiện Kinetic Scrolling