• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Các Thủ Thuật Nhỏ - Tiện Ích Cho S60v5

hellboy2389

Có ai biết tắt chức năng gọi điện bằng giọng nói hông zậy. Mình kiếm wa`i mà hông thấy chỗ tắt

TruongHan

Super V.I.P
Chèn s60 Internet Radio vào trong music menu của N97

Cách mod này sẽ thêm cái ứng dụng s60 Internet Radio vào trong music menu của N97,bạn sẽ thấy như sau

Cài đặt :
*Máy đã hack
*Install file Internet Radio Touch.sisx
*Copy và paste file music_matrix_items.xml vào C:/private/101f4cd2/suites/musicsuite
*Tắt nguồn và khởi động lại

huutoanpy

Quái, sao em copy cái Skins với effect vào c:/Resources ko được tao, báo can't creat dir :(

Ntv_79

Xin hỏi các anh em là N97 có bị xung đột với những phần mềm nào không vậy? Mấy hôm nay mình cứ cài một đống phần mềm tạm thời hòm hòm thì máy lại đơ. Khởi động lại thì không vào trong được. Trắng ở chữ Nokia. Phải hart reset. Một tuần nay phải 4-5 lựơt như vậyu rồi!! Đã thử loại trừ với nhứng phần mềm mà nghi ngờ như quick office, IVCM, python... nhưng vẫn bị. Rất mất thời gian và bực mình. Ai có kinh nghiệm hay thủ thuật nào chỉ giúp với. :-?

Vì bệnh đấy nên cũng phát hiện ra được một vấn đề với quick office bạn nào gặp phải thì thử xem nhé: Vấn đề là quickoffice cài rồi, đăng ký thành công rồi, khi mở file mới word, exel mà không được. Giải quyết: tắt theme effect đi thì tạo vô tư!!=D>

tu0153

mấy đại ca cho em hỏi làm thế nào để dãn ảnh vừa màn hình để làm hình nên ạ . em dùng 5800 nhé

minhtien1810

đúng như bác tqthac nói , cài vô nhìn rất ok , nhưng chạy chậm thật , lúc nhanh nhìn thjx mắt lắm, lúc thì chậm ko thể tả được, cái này mún trở lại bình thường như cũ thì sao vậy.
Có phải tắt cái efect theme , rồi xóa c2z khỏi thư muc patchs ko ??

Ntv_79

đúng như bác tqthac nói , cài vô nhìn rất ok , nhưng chạy chậm thật , lúc nhanh nhìn thjx mắt lắm, lúc thì chậm ko thể tả được, cái này mún trở lại bình thường như cũ thì sao vậy.
Có phải tắt cái efect theme , rồi xóa c2z khỏi thư muc patchs ko ??

Chỉ cần tắt effect theme đi là OK. Hoặc xoá C/resouces/effects đi để tăng cho đỡ nặng ổ C

dat1206

sao topic chia sẽ thủ thuật mà toàn nói về can thiệp giao diện vậy nhỉ.vấn đề can thiệp thì ngoài mục ứng dụng có nói ùi mà :-?

bep1102

Các bác ơi. Máy e ko vào được menu.máy cứ báo lỗi hệ thống.càc bác giúp e với.

ah.h còn tự nhiên mất thanh danh bạ trong chủ đề màn hình. Chỉ e cách khắc phục. Thank's nhiều!
Posted via Mobile Device

Last edited by a moderator:

dat1206

cái này tớ cũng từng bị á.cái thanh danh bạ bị mất nhưng ấn vào vẫn thấy có cảm ứng và không vô đc thanh danh bạ dù vẫn thấy 4 cái ô màu đen khi ấn vào đúng hem bác.nếu vậy thì bác bấm format máy lại = *#0000# ùi điền pass 12345 lại là hết ngay á:)

dat1206

trước giờ xài tiếng anh nên không bik,cái 5800 có âm lịch nữa các bác vô cài đặt =>âm lịch=>bật,mới bik nên post cho anh em nào chưa bik:)

TruongHan

Super V.I.P
Nokia N97 RAM update Memory Reorganizer 1.0

Vào software update down và install cái Memory Reorganizer 1.0 này vào,nghe nói RAM sẽ tăng thêm 6Mb :D

Nokia N97 owners – if you check your Software Update Application you will find a new update available called Memory Reorganizer. Download and install: it will place an application icon in your application folder. Launch this and it will optimize your N97 memory. Some N97 owners are reporting up to 6MB gains after this update…