• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp - Các ứng dụng Chat trên iPhone

Bạn thấy ứng dụng chat Yahoo nào tốt nhất?

• Total voters
    377

Shooter

Free - Palringo Instant Messenger - Ứng dụng chat trên iPhone

Free app trên AppStore thì nhiều, nhưng chỉ có vài cái thực sự cần thiết và xài rất tốt, như Wedict, VoiceNote, Palringo...

Trong đó Palringo Instant Messenger mới ra hôm qua thực sự là một free application xài rất tốt, ổn định qua wifi, hơn hẳn Fring hồi FW 1.1.4.
Chương trình chat này ngoài việc có thể dùng cho các IM thông dụng như Fring trước đây, còn sign in rất nhanh chứ không chậm như Fring, còn có thể set invisible, away, busy v.v.., và nhất là có tính năng chụp ảnh send luôn tại chỗ như Agile Messenger chạy trên Windows Mobile của dòng HTC, nhưng ảnh rõ đẹp khi send, hơn hẳn HTC (vì là iPhone :D ).

Lão nạp chat bằng Yahoo UK account với con gái út đang học bên Úc chat bằng Hotmail account, vừa send hình lúc ăn cơm vừa chat, nó khoái quá đòi chỉ nó up lên 2.0 để cài Palringo, không thèm xài Fring với 1.1.4 nữa!

DOWNLOAD

:D:D:D

Last edited by a moderator:

loteo

Anh ơi.Xin chỉ cách sử dụng.Em cài được rồi nhưng không thể chát được với bạn bè.Xin anh chỉ cách add nick chát đi anh.e hơi gà tí xin anh giúp đỡ.thank!!!!!

TaQuangDuc

Anh ơi.Xin chỉ cách sử dụng.Em cài được rồi nhưng không thể chát được với bạn bè.Xin anh chỉ cách add nick chát đi anh.e hơi gà tí xin anh giúp đỡ.thank!!!!!

có hướng dẫn quanh đây đâu đó rồi,
nhưng thôi, mình nói qua, bạn cài lên, click vào nó, sign 1 cái account Palringo mới bằng cách click vào nút sign a new
sau khi sign xong, bạn add nick yahoo vào, thế là chat vô tư rồi, chúc thành công.
PS: mình chỉ nói ngán gọn thôi vì không mang iPhone theo để chụp ảnh màn hình lại. Bạn có thể tìm thêm trên diễn đàn

hasitinh

cái này để chế độ away mà khi thoát ra home rồi nó không cò tư đăng nhập nữa phải không bắc shooter .

NguyenHuuTrong

[App] MobileChat - Chat trên iPhone với nhiều tính năng mới !

Đây là một ứng dụng chat mới với nhiều tính năng rất hay. MobileChat hỗ trợ nhiều giao thức chat như:
- AIM/ICQ/.Mac/MobileME
- Windows Live/MSN
- Yahoo
- GTalk
- Jabber

MobileChat cũng có thể gửi photo như Palringo, ngoài ra nó còn có hỗ trợ chat với màn hình nằm ngang và khi ấn Home về SpringBoard ko bị disconnect (điều mà Palringo ko làm được).

Cách cài đặt:

1. Xem hướng dẫn cài MobileInstallation tại đây
2. Download về double click vào file .ipa iTunes sẽ tự động add game vào Applications của nó
4. Kết nối iPhone với iTunes
5. Sync game vào iPhone
6. Enjoy!

Chỉnh sửa cuối:

hasitinh

a Trọng ơi cho e xin soft này mà đuôi (.app) nha itune của e íntaller đuôi ipa bị lởi chưa khắcphục được thanks a nhiêu nha

longgiang81

Super V.I.P
Để kiểm chứng tốt nhất bạn nên thử Online 1 nick nào đó trong list friend của bạn, sau đó nhấn Home trên iPhone để thoát ra xem sao. Hết đăng nhập nhé :D

hasitinh

các icon khi dùng cách giải nén này thành đuôi app thì các icon trở nên xâu đi rất nhiêu so với íntall bằng itune .

hasitinh

Cái này khi thoát ra ngoài home thì palrigon sẽ hết online nhỉ chưa fix đc lội này nữa à tiếc nhỉ .dùng mobilechat thì dao diện xấu wa.

TaQuangDuc

IM+ Phần mềm Chat cho iphone!

thế là phần mềm cho dân chat chuyên nghiệp đã xuất hiện, anh em có iTunes store down đi nào
DOWNLOAD

XuanTruong

Super V.I.P
Thằng IM+ có lâu rồi mà, có điều dùng vẫn chưa được ưng ý lém, hơi chậm!:D