• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách cài phần mềm unsign vào máy dành cho "new member"

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Tôi đã làm theo mọi bước bạn hướng dẫn. làm được hết nhưng đúng đến bước 5 thì chịu. Máy báo expired certificate. sao vậy bạn? Bạn có thể hướng dẫn giúp được không? Cảm ơn

Bạn thử cài bằng thằng này nha: http://www.box.net/shared/3802fzlk0k
Trước khi cài vào Appmgr/options/settings/ dòng đầu tiên chọn All, dòng thứ 2 chọn Off.

vantrang

anh Kojiro ơi!máy N73 đã hack,cài ưng dụng thì đc nhưng cài mấy cái game N-gage thì lại k đc...hix..a Kojiro có thể hướng dẫn cho em với...em đã cài TRK vao máy mà khi kết nối nhưng củng k nhận...

anh Kojiro ơi!máy N73 đã hack,cài ưng dụng thì đc nhưng cài mấy cái game N-gage thì lại k đc...hix..a Kojiro có thể hướng dẫn cho em với...em đã cài TRK vao máy mà khi kết nối nhưng củng k nhận...

Hình như N73 phải có firmware mới thì mới chơi được Ngage games thì phải:| Firmware bạn là bao nhiêu? Mà máy báo cái j mà ko cài được?

ha_hoang6

anh ơi cho hỏi tí xiu thôi,em cai đến cái helloCarbide sau khi chon menu 1 nó ko hiện ra done...pro mà ra khuc 20 cái thông báo dạng f00111..,chắc la do thoát carbin mà quên thoát = phím menu,thế có ảnh hưởng gì ko hả anh,em vẫn cài các file unsign được.và cho em hỏi 1 cái nữa la em đang xai cái n95 thường,bộ nhớ trong là 160mb sao còn lại có 140mb(cái này có phải do việc cài cái hack phone này ko hay do nó vốn thế,trước khi cài em ko de ý lắm)

à các anh cho hỏi luôn la có thể xóa cái secman sau khi cài đặt ko để đấy vướng vướng sao ấy

Last edited by a moderator:

nguyenpa

Super V.I.P
Cái secman là để cài games N-gage và xem thư mục ẩn nêu bạn ko cần dùngt hì xóa cũng ko sao :)

kasuri7560

Cho em hỏi, em có một con E65 nhưng không thể cài được bất cứ phần mềm quản lý file nào hết cài vô là báo "Certificate error contact the application supplier" , dĩ nhiên trong đó có X-plore, nên em không thể nào làm được cách bác nguyenpa chỉ ở trên được. Mấy phần mềm khác thì cài vô tư
e cũng đã làm theo bước dưới,.,.nhưng cũng cài vào ko được(kể cả việc chỉnh năm lùi xuống 01/01/2007)
Tất cả các dòng E (E60, E61, E62, E70, E65, E90...)trước khi cài pm thì vào:

tools -> app.mgr ->options -> settings -> ở hàng software intallation -> chọn all
dòng online certif. check -> chọn off

mong các Bác giúp đở..thanks

nguyenpa

Super V.I.P
Cho em hỏi, em có một con E65 nhưng không thể cài được bất cứ phần mềm quản lý file nào hết cài vô là báo "Certificate error contact the application supplier" , dĩ nhiên trong đó có X-plore, nên em không thể nào làm được cách bác nguyenpa chỉ ở trên được. Mấy phần mềm khác thì cài vô tư
e cũng đã làm theo bước dưới,.,.nhưng cũng cài vào ko được(kể cả việc chỉnh năm lùi xuống 01/01/2007)
Tất cả các dòng E (E60, E61, E62, E70, E65, E90...)trước khi cài pm thì vào:

tools -> app.mgr ->options -> settings -> ở hàng software intallation -> chọn all
dòng online certif. check -> chọn off

mong các Bác giúp đở..thanks

bạn dũng cái này, ngay giờ hôm nay nhé :)

Mà em có con N73 RM 132 mới up firmware mới nhất ( FW ngày 6-6-2008) mà e cài app TRK thì ấn connect nó vẫn ko nhận mặc dù PC suit đã nhận rồi, đành cài secman file sis với hellocarbie nhưng vào turn off nó out ra secman luôn.

Bác nào bít cách khắc phục không, thử cả bản app trk mới nhất cho các máy không cài được trk rồi mà ko ăn thua. Ko có trk cài sao được Ngage:( Còn vấn đề secman đó bác giúp em lun nhá:p

aliviss

Mà em có con N73 RM 132 mới up firmware mới nhất ( FW ngày 6-6-2008) mà e cài app TRK thì ấn connect nó vẫn ko nhận mặc dù PC suit đã nhận rồi, đành cài secman file sis với hellocarbie nhưng vào turn off nó out ra secman luôn.

Bác nào bít cách khắc phục không, thử cả bản app trk mới nhất cho các máy không cài được trk rồi mà ko ăn thua. Ko có trk cài sao được Ngage:( Còn vấn đề secman đó bác giúp em lun nhá:p

em cũng bị y chang như bác này cũng làm như trên để xem thư mục ẩn là out lun (lúc cài thì ko thể cài đc theo các cách hack phone vì chả thấy nó kết nối ở COM mấy mặc dù vẫn kết nối ở chế độ PC Suite)

P/S:bác ở trên cứ cài như bình thường là đc TRK với SECMAN để cài N-gage mình cài đc rồi nhưng ko thể truy nhập thư mục ẩn vì cứ bật OFF->ON là out lun khỏi SECMAN

ntri_tnbl

các bro ơi,mình học theo cách sign của anh NguyenPa thì lúc cài cái X-plore với Hellocabide thì nó lại báo phải sign nó >< Em thử bất cứ pm nào dù signed hay unsign đều bắt phải sign cả,em xài N81.Em phải làm gì đây?

ntri_tnbl

HIX........em thử cài nhiều cai X-plore rồi vẫn báo phải signem chỉnh cái software íntallation --->all và check cẻtified off luôn rồi,mà vẫn báo phải sign mấy cái x-plore còn cái TRK cài phiên bản nào cũng báo "unable install the compomnet in built" là sao vậy mấy anh,thử nhìu cách sign mà chả được cái nào,chỉ muốn sign cái pm Fontmanage mà cũng khổ

Kojiro

Super V.I.P
HIX........em thử cài nhiều cai X-plore rồi vẫn báo phải signem chỉnh cái software íntallation --->all và check cẻtified off luôn rồi,mà vẫn báo phải sign mấy cái x-plore còn cái TRK cài phiên bản nào cũng báo "unable install the compomnet in built" là sao vậy mấy anh,thử nhìu cách sign mà chả được cái nào,chỉ muốn sign cái pm Fontmanage mà cũng khổ

Cái Xplore mình đưa cho bạn là cài dễ nhất đó. Con nào cũng cài được, chẳng cần phải sign. Mình test ok lắm mới đưa cho bạn đó :-?

ntri_tnbl

hix vậy mà em cài ko được,vẫn kêu sign,chẳng lẻ cái máy bị khùng rồi,Cái Trk hay Hellocabide cũng chả được nốt,anh còn cách sign nào không dùm mấy cái đó chỉ em với

Kojiro

Super V.I.P
hix vậy mà em cài ko được,vẫn kêu sign,chẳng lẻ cái máy bị khùng rồi,Cái Trk hay Hellocabide cũng chả được nốt,anh còn cách sign nào không dùm mấy cái đó chỉ em với

Cài TRK mà cũng không được luôn thì a bó tay. Chờ người khác giúp e vậy :-??

Cài TRK mà cũng không được luôn thì a bó tay. Chờ người khác giúp e vậy :-??

Em cài được App TRK nè, nhưng không kết nối cable được, đành phải cài secman đuôi sis. Vào secman thì turn off cái nó out lun. Giờ bít cài Ngage làm sao đây anh:(
Ảnh của em nó đây, firmware mơíi nhất, đó là bản IME ( IE + ME ), chạy ngon hơn bản IE nhưng chỉ dành cho N73-5.

die_for_love_vn

Các bác chỉ giùm em với!!! Em dùng N73 mà em đang muốn cài Xplorer nhưng mà không cài được. Máy cứ báo là "Certificate error contact the application supplier" mà rất nhiều ứng dụng em không thể cài được. Giúp em với!!

Status
Không mở trả lời sau này.