• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách cài phần mềm unsign vào máy dành cho "new member"

Status
Không mở trả lời sau này.

hao_t

Em cài cho E62 đến bước cuối cùng(Secman) thì hiện "Required application access not granted". bác nào biết lỗi này chỉ dùm em với. Tks!

ngoanhhh

nguyenpa à máy của mình đã cài đặt ở tools như bạn chỉ nhưng vẫn báo lỗi như trên, bạn hướng dẫn cách sign ứng dụng nhưng những phần mềm cần có để sign ứng dụng thì vẫn phải sign thì mới sử dụng được,sao giống như đi đường vòng quá.đi mãi lại về điểm xuất phát. đã co cách hay vậy thìbanj cố gắng help anh em cho chót nhé

Kojiro

Super V.I.P
nguyenpa à máy của mình đã cài đặt ở tools như bạn chỉ nhưng vẫn báo lỗi như trên, bạn hướng dẫn cách sign ứng dụng nhưng những phần mềm cần có để sign ứng dụng thì vẫn phải sign thì mới sử dụng được,sao giống như đi đường vòng quá.đi mãi lại về điểm xuất phát. đã co cách hay vậy thìbanj cố gắng help anh em cho chót nhé

Đâu có vòng vòng đâu bạn! Bạn chỉ cần hack phone bằng Hellocarbide sau đó chép file exe vào c:/sys/bin là bạn đã có thể cài các ứng dụng không cần sign rồi!

tobicom

sao mình đã làm tới bước 4 rùi nhưng khi install BINPDA_Sec_Platform_hack thì không được. cho mình hỏi N93 thì xài installserver.exe của OS9.1 hay của OS9.2. có bắt buộc phải chép lên c:/sys/bin của máy không hay có thể chép vào thẻ nhớ E:/sys/bin nếu như mình cài phần mềm trên thẻ nhớ ????:(

Kojiro

Super V.I.P
sao mình đã làm tới bước 4 rùi nhưng khi install BINPDA_Sec_Platform_hack thì không được. cho mình hỏi N93 thì xài installserver.exe của OS9.1 hay của OS9.2. có bắt buộc phải chép lên c:/sys/bin của máy không hay có thể chép vào thẻ nhớ E:/sys/bin nếu như mình cài phần mềm trên thẻ nhớ ????:(

Tất cả câu trả lời bạn xem tại đây nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=26955

thmac

Mình thắc mắc chút xíu. :úc trước khi sd P990i (UIQ) thì có pp hack rấtđơn giản. Khi hack xong dng pm sign là cai vào đt.
Khi chuyển qua N93 (s60v3) sao mình thấy có nhiều cách hack quá, Vậy tổng thể là ái nào bao quát nhất vậy. Khi sd lệnh *#7370# thì hackcòn hiệ lực đối dt ko? Thanksss rất nhiều

Kojiro

Super V.I.P
Mình thắc mắc chút xíu. :úc trước khi sd P990i (UIQ) thì có pp hack rấtđơn giản. Khi hack xong dng pm sign là cai vào đt.
Khi chuyển qua N93 (s60v3) sao mình thấy có nhiều cách hack quá, Vậy tổng thể là ái nào bao quát nhất vậy. Khi sd lệnh *#7370# thì hackcòn hiệ lực đối dt ko? Thanksss rất nhiều

Cách nào bạn dùng cũng được cả. Nếu muốn cài game Ngage thì hack bằng SecMan, muốn hack để dùng thì ROMPatcher hay CapsOff cũng được.

Thường thì cài các PM để hack trên bộ nhớ máy nên khi bạn 4mat thì phải cài lại để hack.

thmac

, muốn hack để dùng thì ROMPatcher hay CapsOff cũng được.
.

Hai cái trên sd dụng cái nào tốt, hay là dùng cả hai?. Khi đã hack, thì cài pm có cần phải dùng ct để sign giống như UIQ 3 ko? Nếu có dùng ct nào?

UIQ 3 điển hình là P990 mình đã sd khi hack xong thì dùng ct sign để sign pm (kèm file key và cer)
S60v3 (N93) ko biết là có giống như vậy ko?

Thanksss

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Hai cái trên sd dụng cái nào tốt, hay là dùng cả hai?. Khi đã hack, thì cài pm có cần phải dùng ct để sign giống như UIQ 3 ko? Nếu có dùng ct nào?

UIQ 3 điển hình là P990 mình đã sd khi hack xong thì dùng ct sign để sign pm (kèm file key và cer)
S60v3 (N93) ko biết là có giống như vậy ko?

Thanksss

Dùng cả 2 hay từng cái cũng được, theo mình thì bạn dùng ROMPatcher cho các nhiều ứng dụng kèm theo hơn. Bạn đọc tại đây nhé.

Bạn dùng P990 mà cũng không nắm được tin mới rồi :D Bây giờ P990 ko cần sign vẫn cài ứng dụng bình thường. S60v3 cũng vậy đó, dành cho N93 bạn đọc tại đây nhé. N93 hơi kén, bạn nên thực hiện theo link mình đưa nha.

annie

mình test cho N73 được rùi. Thanks
Cho mình hỏi là nếu làm được rùi, sau đó xóa các pm x-plore, Hello Carbide, và Sec platform đi, và cài các pm ứng dụng khác vào thì có được như bình thường ko (tức là có bị báo lỗi certificate nữa ko?)
N73, muốn remove 1 pm thì làm sao ạ?

Chỉnh sửa cuối:

nguyenpa

Super V.I.P
Sec platform bạn ko cài cũng được, vì Sec platform dùng để cài games n-gage hay muốn xem files ẩn :D
cập nhật mới nhất :p

Chỉnh sửa cuối:

petrus1105

Sec platform bạn ko cài cũng được, vì Sec platform dùng để cài games n-gage hay muốn xem files ẩn :D
cập nhật mới nhất :p
Luộc bài của mod mang qua gsm được click thanks tùm lum luôn.Sorry mod nha :)).

luu_duc_hoa

anh cho em hoi .may bi tinh trang "Certificate error contact the application supplier" cai ko duoc roi.nhu vay thi làm sao cài theo may buoc anh huong dan tu dau duoc.có cách nào nửa ko anh .máy em là E50 V 07.36.0.0 RM :170

Kojiro

Super V.I.P
anh cho em hoi .may bi tinh trang "Certificate error contact the application supplier" cai ko duoc roi.nhu vay thi làm sao cài theo may buoc anh huong dan tu dau duoc.có cách nào nửa ko anh .máy em là E50 V 07.36.0.0 RM :170

Bài viết đã nói rõ là sẽ khắc phục lỗi đó mà, bạn làm theo đi rồi hỏi khi gặp vấn đề nhé!

Bạn chú ý post bài có dấu tiếng Việt nhé!

greensmash

em làm đến bước thứ 3 rùi,nhưng cài Sec platform thì nó báo "file currupted".em làm 3 lần luôn.nhưng vẫn bị như vậy.anh làm ơn chỉ em với.em xài n81 2.

Status
Không mở trả lời sau này.