• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521

hoaiphiung

app nào bạn

cái MOD đổi tên bất kỳ ứng dụng, folder mà không cần dùng apps hỗ trợ ak a kanta..trong bản 2012 của a Vũ có..nhưng e hok biết là file nào hết (muốn đổi thì chọn Sắp xếp\Đổi tên\nhập tên mới) a flash thử bản đó rồi tìm giúp e với a :D

Radium

Moderator
Trong file .mif sẽ có rất nhiều file .svg đấy bạn :D

là sao nhỉ? Mình vẫn chưa hiểu lắm. Sau khi làm tất cả các bước như hướng dẫn thì file cuối cùng sau khi extract lại là .svg chứ k phải mif. Làm sao chuyển đổi nhỉ? Thanks!

daituongquan

nhờ ae cho mình xin hộ cái mod tắt âm camera khi chụp ảnh và quay phim với. lúc trước tìm ra mà bây giờ thì bỏ mất rồi. cảm ơn trước;;)

daituongquan

còn mất tiếng kêu bip khi quay phim nữa.chắc làm như vậy quá. thì đang dùng mod đó nhung muốn xin cái khác cook vào n85.

ntdung5530

bạn ơi cho mình xin mod *menu*
3x5
3x6
4x4 (icon lớn)
4x4 (icon nhỏ)
4x5 (icon lớn)
4x5 (icon nhỏ)
được không bạn

rua1004

mình dính lỗi không xem được ảnh ở trong trình duyệt, ai từng dính lỗi này và biết fix thì chỉ giúp mình với :((

youandme_2008

chỉnh sửa firmware của C2-00

bạn nào có thể thêm chức năng giới hạn cuộc gọi 10 phút (để dùng cho thuê bao trả sau mạng vinaphone và viettel) cho firmware của nokia c2-00 được không. mình nghĩ chức năng này có lẽ nhiều bạn rất muốn có trong c2-00 và có rất nhiều bạn hỏi trên các diễn đàn khác trên mạng. nếu có thể mong bạn lập ra một topic riêng và nhắn tin cho mình biết với. sẽ có rất nhiều bạn ủng hộ và tham gia đó.
cảm ơn bạn rất nhiêù!!!!!

LoiPT

có Pro nào giúp mình với, mình sử dụng mod Orange Vodaphone Fix V50 cho 5233v51.1.002
mod này bị lỗi với lang việt còn lang English không sao cả,
cụ thể dùng tiếng việt không vào được cài đặt --> Quản lý ứ.dụng -> ứng dụng đã cài đặt.
Ai biết xin giúp mình nha :)
dang thích OFW

thienmabadao

bạn down Orange Vodaphone rồi vào CFW RM-697 V 22.0.007 C5-03 by Nikoabe bung gói ra lấy file Vodaphone co r09 chép vào Rofs2 và đóng gói lại là xong đem jaf thôi

daituongquan

a e ai có mod này cho mình với :(( link trên diễn đàn die rùi :(Kinetic Scrolling cho mọi phone s60v5

file này nè 20021192.txt
cenrep
version 1
[owner]
0x20021194
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
[Main]
0x1 int 8 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x2 int 2 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x3 int 50 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x4 int 8 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x5 int 50 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x6 int 30 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x7 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x8 int 60 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0x9 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0xA int 100 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0xB int 100 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass
0xC int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass

LoiPT

cái bài này có vấn đề gì sao cứ lên Top nhỉ, có bài mới đâu mà tý lại lên ??? ma ám ak hixx

------------------------
ặc lại lên, mod kéo lên ak :((

Chỉnh sửa cuối:

dongphuongkieu

bác nào biết cách sửa lỗi nhạc chuông và 2 thanh trượt bị giật khi có cuộc gọi đến thì giúp mình với! và mod tùy chọn luôn dc phép (như khi mỗi lần vào ola lại hỏi cho kết nối vào mạng ak). tks các bác

kuhyp

mình cũng có rất nhiều thắc mắc về cook fw này, hiện tại thì mình đang dùng các fw của mọi người nhưng không cái nào mình ưng ý cho lắm,cái nào cũng thiếu,2 cái mà tổng hợp vào thì mới đủ. bây giờ mình muốn tự tay cook 1 cái fw nhưng không hiểu lắm cái đoạn : sau khi extra file rofs2, vào trong phần giải nén của nó rồi thêm những app mình cần, nhưng không biết thêm vào và lấy nó ở đâu? mong mọi người giúp mình với ... cảm ơn mọi người nhiều .