• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW S60v5

Các bạn cần gì? (Vote để mình nghiên cứu post) ^^

• Total voters
    521

Radium

Moderator
not kiidding, mình thực sự không biết và cũng đang muốn tìm hiểu mà :(

@@ bạn dùng siscontent mở file sis ra rồi bấm vào cái nút như hình là nó sẽ bung ra hết thành từng folder cho bạn :D

leminhsl92

Cho mình hỏi với . Mình dùng X6 ... Trước lúc mới mua , chưa hack phone , ko dùng cfw thì máy có 1 kiểu là : cứ có tin nhắn đến thì dù đang lướt web, chơi game hay làm j` khác đều bị đẩy ra màn hình chính ( các ứng dụng đang dùng chỉ bị ẩn xuống ) "
Có bạn nào có mod này ko cho mình xin vs . Mình khá là thích mod này :)

congtutrensan_9x

Cho mình hỏi với . Mình dùng X6 ... Trước lúc mới mua , chưa hack phone , ko dùng cfw thì máy có 1 kiểu là : cứ có tin nhắn đến thì dù đang lướt web, chơi game hay làm j` khác đều bị đẩy ra màn hình chính ( các ứng dụng đang dùng chỉ bị ẩn xuống ) "
Có bạn nào có mod này ko cho mình xin vs . Mình khá là thích mod này :)

bạn dang dùng bản cfw nào. Bình thường mặc định ofw hay cfw đều làm được như thế. Bản cfw của bạn bị lỗi out app do quá dung lượng ram bạn dùng mod memory for apps trong topic hướng dẫn cfw của mình nhé

leminhsl92

bạn dang dùng bản cfw nào. Bình thường mặc định ofw hay cfw đều làm được như thế. Bản cfw của bạn bị lỗi out app do quá dung lượng ram bạn dùng mod memory for apps trong topic hướng dẫn cfw của mình nhé

Mình đang dùng bản " trâu cày ", mặc định thì vào chỗ nào để cài đặt hả bạn

Có bạn nào có mod này hay biết cài đặt chỗ nào thì chỉ mình với .....

Chỉnh sửa cuối:

congtutrensan_9x

Mình đang dùng bản " trâu cày ", mặc định thì vào chỗ nào để cài đặt hả bạn

Có bạn nào có mod này hay biết cài đặt chỗ nào thì chỉ mình với .....

http://www.mediafire.com/download/4v7c7e5vgm0m4zc/More_Ram_For_Apps.rar
http://www.mediafire.com/download/7...Battery_And_Optimal_System_Configurations.rar
http://www.mediafire.com/download/19xmt949uzxd88n/20_Heap_Size_Mod.zip
http://www.mediafire.com/download/jf4jr8b446rf4xw/1_Cache_Increase_Mod.zip

cho mod trên vào rofs2 nhá

leminhsl92

Mình cho vào r` bạn ....
Mình dùng máy khác thử gửi tn sang lúc đang chơi game ..... nhưng vẫn k bị đẩy ra ngoài màn hình chính ....

Mình tách cái mục ảnh vip ở bản cfw của bạn cho vào bản " trâu cày" này cũng ko đc là sao hả bạn :( .. nó hiện ra thư mục ảnh Vip trong " xem ảnh " nhưng ko thể vào đc mục ảnh Vip này....

congtutrensan_9x

Mình cho vào r` bạn ....
Mình dùng máy khác thử gửi tn sang lúc đang chơi game ..... nhưng vẫn k bị đẩy ra ngoài màn hình chính ....

Mình tách cái mục ảnh vip ở bản cfw của bạn cho vào bản " trâu cày" này cũng ko đc là sao hả bạn :( .. nó hiện ra thư mục ảnh Vip trong " xem ảnh " nhưng ko thể vào đc mục ảnh Vip này....
tin nhắn đến thì nó có hiện mở còn gì :v xem ảnh thì tách ở private. 101fcd2 suite mình chỉ nhớ mang máng :p

leminhsl92

tin nhắn đến thì nó có hiện mở còn gì :v xem ảnh thì tách ở private. 101fcd2 suite mình chỉ nhớ mang máng :p

Không phải thế . Ý mình là khi có tin nhắn đến thì dù đang chơi game hay lướt web đều bị đẩy ra màn hình chủ ấy ... chứ còn hiện nhận tn thì bản cfw nào cũng có mà ....

Mình tách cái file suitte ở bản 05 của bạn r` ... cho vào bản của mình r` ..... nó có hiện ra thư mục ảnh Vip nhưng ko vào đó xem ảnh đc ....
Bạn xem lại hộ mình 2 cái mod này đc k ?

congtutrensan_9x

Không phải thế . Ý mình là khi có tin nhắn đến thì dù đang chơi game hay lướt web đều bị đẩy ra màn hình chủ ấy ... chứ còn hiện nhận tn thì bản cfw nào cũng có mà ....

Mình tách cái file suitte ở bản 05 của bạn r` ... cho vào bản của mình r` ..... nó có hiện ra thư mục ảnh Vip nhưng ko vào đó xem ảnh đc ....
Bạn xem lại hộ mình 2 cái mod này đc k ?
bạn phải thêm phần mềm nokia photo 3d vào. Mình không CFW nữa lên không còn

leminhsl92

bạn phải thêm phần mềm nokia photo 3d vào. Mình không CFW nữa lên không còn

Cho vào đâu bạn ... cái đó là ứng dụng cho máy à ....Mình tìm ko được ?
Mà cái mod kia bạn có không , share mình với ..
Với lại cho mình hỏi 1 câu nữa nhá ... mình up thêm phần mềm vào rom : snapshot, youtube, zing,.... có làm giảm dung lượng trống của ram ko ?

Chỉnh sửa cuối:

congtutrensan_9x

Cho vào đâu bạn ... cái đó là ứng dụng cho máy à ....Mình tìm ko được ?
Mà cái mod kia bạn có không , share mình với ..
Với lại cho mình hỏi 1 câu nữa nhá ... mình up thêm phần mềm vào rom : snapshot, youtube, zing,.... có làm giảm dung lượng trống của ram ko ?

cook thẳng vào fw thì ta đỡ phải cài lại phần mềm thôi. Ứng dụng chạy mới sử dụng ram

leminhsl92

cook thẳng vào fw thì ta đỡ phải cài lại phần mềm thôi. Ứng dụng chạy mới sử dụng ram

Mình cook trực tiếp vào fw nè .. nhưng ko có file để cook , ném file suit vào mà dùng ko đc ....

bạn có bộ pack của qt vs python ko share mình với ... mình cook trực tiếp vào fw luôn