• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

☺ Tổng hợp CFW Cho 5800 bởi JokerB ☻

kitafung

Bản này chạy Energy Profiler đo được bao nhiêu w/s vậy chủ thớt. Bản v51 của 5800 khóa màn hình mình đo được 0,01w/s. Bạn đo rồi cho mình biết kết quả được không?

phamkhanhson

bạn ơi cho mình hỏi bản google maps trong bản CFW này ko có chế độ xem vệ tinh àh bạn :S

Sao lại không có? Google map 4.1 mà lại ko có.. @@
Bạn vào Option (tùy chọn) --> Layes (Lớp) --> đánh dấu vào Satellite (vệ tinh) là có chứ sao..

chetvislo1

bạn thích hiệu ứng như thế thì bạn có thể tự sửa cho mình được, bạn thích nhưng ng` khác lại thấy nó rườm rà, k thích thì sao :) cá nhân mình thì k sài hiệu ứng :)
font chữ cũng thế.

Những bài yêu cầu cá nhân như thế này mong các bạn hạn chế, mình sẽ k reply nữa :)
khoan bạn
bạn lấy giùm cái hiệu ứng phựơng hoàng của mathanh rùi add vào FW của bạn sau đó up lên hộ mình đc hok
đc mình thanks nhiều lém
hoặc lấy cái hiệu ứn phựong hoàng của mathanh rùi up lên thui . để mình mò cách ep zo ( mình thjk CFW của bạn nhưng lại ghét hiệu ứng T_T )

phamkhanhson

Không có các bạn à, nếu có mình đã ghi rồi.
FlashLite có thể tự cài được, k phải nhét vào Rom làm j cả, nhét vào đơn giản lắm, nhưng muốn gỡ ra thì lại là chuyện khác bạn à.
Âm lịch khi máy ở tiếng anh thì đang nghiên cứu. Mà bạn có phải là người việt nam k :) sao lại thích dùng máy tiếng anh thế :) người anh đâu có sài âm lịch nhỉ :)

Công nhận mình cũng chỉ thích dùng tiếng Anh thôi. Cứ có firmware mới của bác Joker là lại phải dùng Firmware editor chỉnh lại ngôn ngữ mặc định xong mới JAF :)) Dùng tiếng Anh nhiều chỗ dễ hiểu hơn là dịch ra TV, giống như trên máy tình đấy, dùng window việt hóa chắc là ngồi khóc.
Tiếc cái tiếng Anh thì mất âm lịch, nếu khắc phục được điều này thì tuyệt :D

tankinh

Luôn tiện cho mình lạc đề xíu nhé, thông cảm, mình chưa biết. Con 5800XP này mỗi lần vào google map là phải tốn gprs, mình nghe nói có cách dùng GPS thôi vẫn được, ai biết xin chỉ giúp. Thanks

galabuon

Luôn tiện cho mình lạc đề xíu nhé, thông cảm, mình chưa biết. Con 5800XP này mỗi lần vào google map là phải tốn gprs, mình nghe nói có cách dùng GPS thôi vẫn được, ai biết xin chỉ giúp. Thanks

vậy thì bản đồ nó lấy từ đâu ?

mua con htc mới nhất có công nghệ load trước bản đồ lưu vào thẻ nhớ mà xài nhé bạn :))

Một điểm cải tiến khác về phần mềm trên Desire HD là khả năng lưu trữ bản đồ thay vì phải tốn phí tải dữ liệu cho mỗi lần sử dụng.

Chỉnh sửa cuối:

tankinh

mua con htc mới nhất có công nghệ load trước bản đồ lưu vào thẻ nhớ mà xài nhé bạn :))

Thế hả, vậy mình cứ tưởng là dùng GPS không vẫn được, làm mình .... :D thank nhé. Các MOD thấy ko cần thiết Delete giúp.

vutaikt

bản final dùng oke nhưng theo mình thì bạn côk nhiều thếm quá.. vừa cài đặt 1 số themes tự chế icon nó báo là lỗi cập nhạt..
đành phải vào rrom xóa bớt đi vài cái

đang tăm tia em N8 và em desire HD này đây...
em galasys cấu hình khủng nhưng thiết kế xấu we''.. ko có flash

batanguyen

Không có các bạn à, nếu có mình đã ghi rồi.
FlashLite có thể tự cài được, k phải nhét vào Rom làm j cả, nhét vào đơn giản lắm, nhưng muốn gỡ ra thì lại là chuyện khác bạn à.
Âm lịch khi máy ở tiếng anh thì đang nghiên cứu. Mà bạn có phải là người việt nam k :) sao lại thích dùng máy tiếng anh thế :) người anh đâu có sài âm lịch nhỉ :)

Nhưng mà ở Mỹ vẫn có cộng đồng người Việt muh
Nên vẫn dùng âm lịch để ăn Tết ầm ầm đó muh :p
Ví dụ như mình đây.8-|

Ah sẳn mình chia sẽ luôn cách sửa cái dấu trừ trong calculator lun
Là khi cook vẫn lấy 3 font bình thường nhưng cái font DiZi thì dùng font mặc định của Nokia là ok thoai.

Đi làm tối mặt tối mày nên chưa kịp viết

SAOVIETmobile

Cứ lâu lâu ra 1 bản như thế này thì mùi mẫm hơn , chứ đợt trước Update liên tục lên bị loãng .
Thank to Arsene

hiepsinight

arsene có thể share cho mình cái font mặc định của nokia mà có hỗ trợ các kí tự ko :D

binh24

Cho mình hỏi sao vô phần nghe nhạc thoát ra là nó nhảy tới Menu luôn vậy ! - Mình đang chọn bài nghe trong file manager khi back lại thì nó thoát ra menu
Có cách nào khắc phục ko các bạn?

bomdaica150693

@@ cho hỏi ngoài lề tí: cái Playlists mình lưu trên e thì nó nằm trong tập tin nào vậy? mình tìm hoài mà không ra( chia nhìu thể loại nên mỗi lần format là phải làm lại>>> mệt):D

phamkhanhson

@@ cho hỏi ngoài lề tí: cái Playlists mình lưu trên e thì nó nằm trong tập tin nào vậy? mình tìm hoài mà không ra( chia nhìu thể loại nên mỗi lần format là phải làm lại>>> mệt):D

Sao bạn ko dùng windows7 mà sửa tên album cho list nhạc mình muốn nghe. Làm thế mỗi lần cài lại nó vẫn như cũ thôi. Làm như vậy mất công quá..
Có thể dùng Edit tag của Jet audio để thêm hình cho album nhạc nữa. Khá là đẹp..

Chỉnh sửa cuối: