• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

☺ Tổng hợp CFW Cho 5800 bởi JokerB ☻

minhthang_46dt1

@JokerB: Mình copy vào rồi mà xoay ngang nó vẫn cứ chớp tắt màn hình (riêng cfw của pác thì vẫn quay ngon lành :|)
Bạn coppy vào bản CFW rồi Jaf hay là coppy vào đâu? Nếu bạn có C2Z thì bạn có thể coppy cả bộ effects đã thêm LayoutSwitch_default.kml vào C:\resource\ rồi tắt hiệu ứng sau đó bật lại là ok. Bạn cũng có thể dùng cách này để tổng hợp cho mình một bản effects riêng từ các bản effects khác.

beukenny

Bạn coppy vào bản CFW rồi Jaf hay là coppy vào đâu? Nếu bạn có C2Z thì bạn có thể coppy cả bộ effects đã thêm LayoutSwitch_default.kml vào C:\resource\ rồi tắt hiệu ứng sau đó bật lại là ok. Bạn cũng có thể dùng cách này để tổng hợp cho mình một bản effects riêng từ các bản effects khác.
Mình copy trước rồi jaf bạn ơi, nhưng mãi không đc :(
======
Bạn có thể cho mình xin nick yahoo để trao đổi thêm đc k ?

Chỉnh sửa cuối:

votinhhan

dùng tệp LayoutSwitch_default.kml trong thư mục effect của mình là được như vậy.

Hiz gần 250 lượt download rồi mà thấy im hơi quá :|

Theo mọi ng` thì menu như thế đã hợp lý chưa?
Âm thanh nghe đã ngon chưa?

@ tới ai thích V51:
Theo các bạn thì V51 có nên có HS Samsung Flash không? (mình thấy cái này ngốn Ram và cũng rất ít người dùng nên k muốn cho vào)
bạn nghĩ sao với bản V51 có hiệu ứng cả trong lẫn ngoài menu,mình đang dùng bản v51 của anther và chỉ dùng BASIC nên cũng không thích mấy cái kia,với mình V51 mình chỉ khoía mỗi cái hiệu ứng +Ram trống+Ô C cũng nhiều :D

kutkit

dùng tệp LayoutSwitch_default.kml trong thư mục effect của mình là được như vậy.

Hiz gần 250 lượt download rồi mà thấy im hơi quá :|

Theo mọi ng` thì menu như thế đã hợp lý chưa?
Âm thanh nghe đã ngon chưa?

Âm thanh mình thấy nghe hay hơn rồi đó, một sự thay đổi đáng kể. Pin sài cũng ok, nếu ko dùng 3g nhiều, có lẽ ~3 ngày. Mình thích bản này. Có lẽ sẽ dùng cho đến khi có fw6.0 :) đã click thanks. Thanks!

phamkhanhson

Công nhận là âm thanh nghe hay hơn. Pin lâu hơn rất rõ rệt.. Đúng là "quá hài lòng". KO còn gì để nói.. hahaa..
Mình cũng thíc bản này..
Sau khi down về đã dùng nokia firmware editor tìm hiểu tạo kiểu effects riêng, nhưng 1 số cái trong tên các hiệu ứng mình ko hiểu là gì..
Ví dụ cái layoutswitch_defaut như các bạn nói là hiệu ứng xoay màn hình à?
Những hiệu ứng tên gọi thế này thì tác dụng là gì? Có ai biết trả lời giúp mình nhé. Cám ơn nhiều..

beukenny

Bác hiểu sai ý mình rùi, mình thấy bác có hiệu ứng là mỗi lần xoay điện thoại sang ngang thì nó sẽ thu nhỏ lại, quay ngang, phóng lớn ra, mình nói cái đó đấy

ngyntom

Công nhận là âm thanh nghe hay hơn. Pin lâu hơn rất rõ rệt.. Đúng là "quá hài lòng". KO còn gì để nói.. hahaa..
Mình cũng thíc bản này..
Sau khi down về đã dùng nokia firmware editor tìm hiểu tạo kiểu effects riêng, nhưng 1 số cái trong tên các hiệu ứng mình ko hiểu là gì..
Ví dụ cái layoutswitch_defaut như các bạn nói là hiệu ứng xoay màn hình à?
Những hiệu ứng tên gọi thế này thì tác dụng là gì? Có ai biết trả lời giúp mình nhé. Cám ơn nhiều..

bác dùng 3 file này nhé,mình đã test thành công rồi

LayoutSwitchStart_default
LayoutSwitch_default
LayoutSwitchExit_default

thanhtamlx

sử dụng được 2 ngày không bác,có chỉnh độ sáng màn hình xuống k?

mình chỉnh tăng lên 1 mức so với mặc định. Pin ngày thứ 2 nhưng vẫn báo đầy chưa tuột 1cục nào

ngyntom

mình chỉnh tăng lên 1 mức so với mặc định. Pin ngày thứ 2 nhưng vẫn báo đầy chưa tuột 1cục nào

tức 75% ha?nếu đc vậy mình nên flash bản này quá,tại lúc trước mấy bản c6 ăn pin kinh,mình đang sử dụng v51 gốc và đợi

Khoaaaa

Active Member
Bản này a jocker xoá hết mấy cái aap giống bản vừa ra của a mathanh thì hay,có điều a ấy xóa lun ovisync mất rùi,lịch ,ghi chú e toàn dùng cái này,bản này có tên final,hình như là cuối cùng fải ko a joc,(dịch=từ điển >fôn)thế thì ko có bản sau rồi,

thanhtamlx

tức 75% ha?nếu đc vậy mình nên flash bản này quá,tại lúc trước mấy bản c6 ăn pin kinh,mình đang sử dụng v51 gốc và đợi

uh, sáng nay lúc khoảng 11g mất 1 cụcm đang theo dõi tiếp

votinhhan

uh, sáng nay lúc khoảng 11g mất 1 cụcm đang theo dõi tiếp

bản này nếu như các bạn nào ngày trước SỢ ăn pin thì ở bản này các bạn sẽ thấy hai lòng
và âm thanh thì nghe rất tốt không như C6 ngày mới xuất hiện.
nói chung bản này là rất tốt .

hiepsinight

mình dùng bản này sạc pin tối t2 và tới h vẫn chưa mất vạch nào ( nghe gọi nhắn tin , nghe nhạc bt nhé ) :))

troiam91

Có ai bị như tớ ko
Tình hình là tớ ko thể add số vào widget số hay dùng được. Với cả ko hiển thị tên của người gọi đến nữa, toàn phải đoán số thôi, vất vả lắm ^^!

JokerB

Có ai bị như tớ ko
Tình hình là tớ ko thể add số vào widget số hay dùng được. Với cả ko hiển thị tên của người gọi đến nữa, toàn phải đoán số thôi, vất vả lắm ^^!

Chắc là bạn mới dùng FW C6 đúng ko :)
Bạn k add được là vì bạn chưa có danh bạ trong máy hoặc back up danh bạ không đúng cách
Cách sao lưu danh bạ chuẩn là: bạn chọn tất cả danh bạ rồi chọn Sao chép tới thẻ nhớ
Sau khi flash thì chọn sao chép từ thẻ nhớ vào máy

vậy là cục pin đó bị chai rồi=))=))=))=))

Thế thì nhiều ng` pin bị chai lắm :))