• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

☺ Tổng hợp CFW Cho 5800 bởi JokerB ☻

JokerB

bác cứ thử mới biết rõ nhất chứ, mỗi người có cách sử dụng máy đt của mình khác nhau vì thế thời gian sống của pin cũng khác :)

Cố gắng trong tuần tới sẽ up cho mọi người nốt phiên bản V51.006 9HS :)
trong thời gian chờ đợi, ai nóng lòng thì click thanks mạnh vào =)) nóng lên thì mới làm nhanh đc ^^!

thanhhiro

Làm 1 bản cho 5233 9 HS đi bạn (hoặc nén lại và gửi mình tất cả các mod cho mình nếu bận), thanks rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

vietvuong0110

cho mình hỏi sao mà sau khi flash máy xong nhưng trong lúc đang cài đặt ứng dụng mặc định trong rom thì bị ngưng giữa chừng nên chưa cài đủ, giờ phải làm sao để cài lại mấy chương trình đó đây.
thank nhiều nhen!

JokerB

cho mình hỏi sao mà sau khi flash máy xong nhưng trong lúc đang cài đặt ứng dụng mặc định trong rom thì bị ngưng giữa chừng nên chưa cài đủ, giờ phải làm sao để cài lại mấy chương trình đó đây.
thank nhiều nhen!

bạn yên tâm, nếu như k cài dược thì sau khi bạn khởi động lại máy thì máy sẽ lại tự cài tiếp, đến khi cài được thì thôi :)

Kurwa_Masz

bác cứ thử mới biết rõ nhất chứ, mỗi người có cách sử dụng máy đt của mình khác nhau vì thế thời gian sống của pin cũng khác :)

Cố gắng trong tuần tới sẽ up cho mọi người nốt phiên bản V51.006 9HS :)
trong thời gian chờ đợi, ai nóng lòng thì click thanks mạnh vào =)) nóng lên thì mới làm nhanh đc ^^!
có sao bay ngoài màn menu cho v51 không a?

hiepsinight

bác arsene có thể share cho mình font mặc định của nokia có hỗ trợ các kí tự dc ko ? :D

anhquan1993

Bác joker có thể up những app bác cook sẵn trong FW như memcheck... lên cho em được không ạ?File app ấy ạ.Có những app em không dùng đến nên muốn xóa đi cho nhẹ.Thanks bác.

JokerB

Bác joker có thể up những app bác cook sẵn trong FW như memcheck... lên cho em được không ạ?File app ấy ạ.Có những app em không dùng đến nên muốn xóa đi cho nhẹ.Thanks bác.

dạ, mình k có thói quen tạo tệp .app để xóa các ứng dụng trong FW, mình chỉ dùng TotalCommander và xóa bằng tay, từng file một :) đôi lúc vì thế hiểu ra nhiều điều :)
Thứ nữa là mình k giải quyết các vấn đề liên quan đến sở thích cá nhân trong topic này, mong các bạn thông cảm, mình chỉ giải quyết liên quan đến quá trình sử dụng bản gốc mình upload. Vậy thôi :|

Dạo này mạng nhà mình khá là chậm, vì vậy sau khi mạng ổn định, mình sẽ lập 1 topic FAQ "Hỏi và trả lời" - mình nghĩ thế sẽ tốt hơn là các topic up các mod như bây giờ. Ở topic mới các bạn có thể hỏi mọi thứ, ai biết sẽ trả lời, mình sẽ cập nhật vào bài 1, và mình sẽ trả lời cặn kẽ, để các bạn hiểu nhiều hơn, hơn là chỉ copy & paste mà chả hiểu mô tê cái mod đó thực ra bản chất là như thế nào, như thế rất bị động :)

Chắc là cũng phải xong bản cho V51 đã, hiện giờ cũng được 70% rồi, sẽ cố gắng chau chuốt để mọi người k hối hận khi quay về v51, và cũng k cho rằng v51 hơn C6 :) vì mỗi cái có cái hay cua nó :D

Jehell

sao trong phần định nhạc chuông báo thức em ko chọn đc bài hát trong music vậy bác =.=!

ksmanhdung

Bác JokerB có bộ nhạc chuông hay share cho e nữa đc ko vậy?E muốn được thưởng thức bộ 101 nhạc này của bác!

kaka_nd

JokerB cho mình xin ứng dụng "widget để thông báo khi có cuộc gọi mới hay tin nhắn mới".
Thanks bạn nhiều!

JokerB

Mình xin nhắc lại, topic này chỉ nên post các bài liên quan đến vấn đề sử dụng, không giải quyết các vấn đề khác.

JokerB

sao trong phần định nhạc chuông báo thức em ko chọn đc bài hát trong music vậy bác =.=!

Mình thì chọn bình thường?
Bạn xem lại bài hát bạn có để trong thư mục E:\Music không?

beukenny

Bác chỉ mình làm thế nào thêm cái hiệu ứng khi xoay ngang/đứng màn hình được k ạh :">

JokerB

Bác chỉ mình làm thế nào thêm cái hiệu ứng khi xoay ngang/đứng màn hình được k ạh :">

dùng tệp LayoutSwitch_default.kml trong thư mục effect của mình là được như vậy.

Hiz gần 250 lượt download rồi mà thấy im hơi quá :|

Theo mọi ng` thì menu như thế đã hợp lý chưa?
Âm thanh nghe đã ngon chưa?

@ tới ai thích V51:
Theo các bạn thì V51 có nên có HS Samsung Flash không? (mình thấy cái này ngốn Ram và cũng rất ít người dùng nên k muốn cho vào)

minhthang_46dt1

@ tới ai thích V51:
Theo các bạn thì V51 có nên có HS Samsung Flash không? (mình thấy cái này ngốn Ram và cũng rất ít người dùng nên k muốn cho vào)

Theo mình thì không cái này vừa ngốn ram vừa không đươc linh hoạt trong việc add ứng dụng cho lắm.(ý kiến riêng)

beukenny

@JokerB: Mình copy vào rồi mà xoay ngang nó vẫn cứ chớp tắt màn hình (riêng cfw của pác thì vẫn quay ngon lành :|)