• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

☺ Tổng hợp CFW Cho 5800 bởi JokerB ☻

thanhtamlx

Chắc là bạn mới dùng FW C6 đúng ko :)
Bạn k add được là vì bạn chưa có danh bạ trong máy hoặc back up danh bạ không đúng cách
Cách sao lưu danh bạ chuẩn là: bạn chọn tất cả danh bạ rồi chọn Sao chép tới thẻ nhớ
Sau khi flash thì chọn sao chép từ thẻ nhớ vào máy

Thế thì nhiều ng` pin bị chai lắm :))

cục pin của mình cũng bị chai luôn rồi nè :)). Đã test xong pin xài 2 đêm ngon lành, đêm thứ 3 đến khoảng 2g sáng chỉ còn 1 cục đến khi mặt trời mọc máy đi vào "cõi vô thức" (tắt nguồn hoàn toàn)

JokerB

sao bác biết cuối tuần này có?chủ topic k có động tịnh j hết mà :D

hiz, đại lễ này bận quá, ngày thì đi làm, tối thì đi chơi, chả có thời gian mà xào với nấu =))

joeD

joker ơi có thể send cho mình cái themes màu trắng như trên hình đc không

ksmanhdung

Cảm nhận về CF này: Không nhanh lắm, không mượt lắm, hơi giật.Phần mềm dùng ổn định, còn pin thì em đang thử nghiệm, mới cook được có 1 ngày mà pin chưa mất vạch nào.Vietmap không thấy có hướng dẫn bằng giọng nói mặc dù đã coppy đủ phần sound của Vietmap.em đang dùng và sẽ bổ sung thêm ý kiến.

hapro

bạn xem lại phan chụp ảnh xem, co vẻ ko tốt bằng bản của mathanh

JokerB

joker ơi có thể send cho mình cái themes màu trắng như trên hình đc không
search theme Pure by larsson nhé

có tích hợp roomparchet k chủ thớt
Có !

Cảm nhận về CF này: Không nhanh lắm, không mượt lắm, hơi giật.Phần mềm dùng ổn định, còn pin thì em đang thử nghiệm, mới cook được có 1 ngày mà pin chưa mất vạch nào.Vietmap không thấy có hướng dẫn bằng giọng nói mặc dù đã coppy đủ phần sound của Vietmap.em đang dùng và sẽ bổ sung thêm ý kiến.
Vậy theo bạn thế nào là nhanh?
Vietmap thì mình sẽ kiểm tra lại, vì k dùng cái này nên k biết, bản cũ thì có giọng nói, nhưng từ khi fix cái thông báo đòi đăng ký thì k rõ về vụ này.

bạn xem lại phan chụp ảnh xem, co vẻ ko tốt bằng bản của mathanh
Bạn hơi cảm tính đấy, chất lượng ảnh thì phụ thuộc vào camera và người chụp, camera thì mình đã chỉnh max cấu hình ảnh đầu ra.
Bạn thử cho 2 bức ảnh chụp với FW của mình và FW của mathanh xem nào? Nói kiểu thả bom như bạn thì ai chả nói được :-?

Chủ thớt cho xin font chữ đc ko?

Thanks

Đây nè bác (đính kèm)

ohannguyent

theme bóng đêm tên gốc là gì vậy? mình tìm nó mà ko đc! mình thực rất kết cái hình joker, rất có phong cách, thanks so much!

caotuanan

hiz, đại lễ này bận quá, ngày thì đi làm, tối thì đi chơi, chả có thời gian mà xào với nấu =))

acc,bó tay bác.ngày thì đi làm,đêm thì cook fw :D mừng ngày đại lễ phải làm nhiều bản cook mới đc:)) làm 5233 1 bản chơi đi :ptại đang dùng nó mà =)) (ngoài lề xí)

kutkit

Hôm nay vào thấy MaThanh có bản v7 pin gần như 5800, một cải tiến đáng kể đây. Mình định flash nhưng lại phân vân về mod âm thanh. Bản 10final của Jokerb thì nghe âm thanh hay. Jokerb có thể trích ra mod âm thanh mà bạn đã sửa lại hoặc bạn có thể tích hợp mod pin của MaThanh vào không? Mình thích một bản pin lâu nhưng nghe nhạc cũng phải pro :D

hiepsinight

arsene cho mình hỏi cái theme xanh cốm của bạn tên gốc là gì vậy để mình search :D

JokerB

Hôm nay vào thấy MaThanh có bản v7 pin gần như 5800, một cải tiến đáng kể đây. Mình định flash nhưng lại phân vân về mod âm thanh. Bản 10final của Jokerb thì nghe âm thanh hay. Jokerb có thể trích ra mod âm thanh mà bạn đã sửa lại hoặc bạn có thể tích hợp mod pin của MaThanh vào không? Mình thích một bản pin lâu nhưng nghe nhạc cũng phải pro :D

bạn đã test kỹ chưa?
Pin bản CFW của mình kém pin mathanh bao lâu???
Cái j cũng cần trải nghiệm bản thân mới rõ, tin quảng cáo nhiều chết có ngày đấy :)
Bác mathanh xóa khá nhiều phần mềm, các process cũng tắt đi khá nhiều vì thế ram tăng lên được 1 chút + pin đỡ tốn nhưng so với bản 10.0 final mình up thì k là bao đâu.
Cách đây 1 tháng, khi làm FW c6 từ bản 2.xx j đó, mình đã xóa khá nhiều phần mềm nhưng lúc ấy thì mọi ng` kêu là xóa hơi nhiều (có lẽ vì lúc ấy mới sài) bây giờ mathanh xóa thì lại cũng đòi xóa, đúng là chả biết thế nào mà lần.

Theo ý kiến cá nhân của mình thì phiên bản 10.0 final này đã rất ổn rồi, cái j cũng có giá của nó thôi, mình đã cố gắng cân bằng rồi (giao diện, pin, ram,....)
Nếu các bạn thích thể loại MIN thì có thể tự chỉnh độ sáng màn hình,... rồi xem pin nó thế nào, đừng đuổi hình bắt bóng.

kutkit

bạn đã test kỹ chưa?
Pin bản CFW của mình kém pin mathanh bao lâu???
Cái j cũng cần trải nghiệm bản thân mới rõ, tin quảng cáo nhiều chết có ngày đấy :)
Bác mathanh xóa khá nhiều phần mềm, các process cũng tắt đi khá nhiều vì thế ram tăng lên được 1 chút + pin đỡ tốn nhưng so với bản 10.0 final mình up thì k là bao đâu.
Cách đây 1 tháng, khi làm FW c6 từ bản 2.xx j đó, mình đã xóa khá nhiều phần mềm nhưng lúc ấy thì mọi ng` kêu là xóa hơi nhiều (có lẽ vì lúc ấy mới sài) bây giờ mathanh xóa thì lại cũng đòi xóa, đúng là chả biết thế nào mà lần.

Theo ý kiến cá nhân của mình thì phiên bản 10.0 final này đã rất ổn rồi, cái j cũng có giá của nó thôi, mình đã cố gắng cân bằng rồi (giao diện, pin, ram,....)
Nếu các bạn thích thể loại MIN thì có thể tự chỉnh độ sáng màn hình,... rồi xem pin nó thế nào, đừng đuổi hình bắt bóng.

Được rồi, để mình mình làm chuột bạch cho, JAF và dùng vài ngày bản của MaThanh để xem có giống như quảng cáo không. Bản 10final của bạn thì good rồi. Nhưng pin mà được 4 ngày thì cũng phải test thử. Mình thấy mọi người dùng của ai rồi chẳng muốn dùng của người khác hay sao đó hoặc vì lý do tế nhị nào đó mà không có sự so sánh về pin, speed cho đầy đủ. ít ra cũng phải nói, mình dùng bản này thì pin 2 ngày, bản kia pin 3 ngày bản này chậm hơn bản kia..... như vậy mới có một bản hay nhất

hungpro123

Được rồi, để mình mình làm chuột bạch cho, JAF và dùng vài ngày bản của MaThanh để xem có giống như quảng cáo không. Bản 10final của bạn thì good rồi. Nhưng pin mà được 4 ngày thì cũng phải test thử. Mình thấy mọi người dùng của ai rồi chẳng muốn dùng của người khác hay sao đó hoặc vì lý do tế nhị nào đó mà không có sự so sánh về pin, speed cho đầy đủ. ít ra cũng phải nói, mình dùng bản này thì pin 2 ngày, bản kia pin 3 ngày bản này chậm hơn bản kia..... như vậy mới có một bản hay nhất
bản nào cũng có khuyến điểm và nhược điểm bạn ah
không có gì trên đời này hoàn hảo hết bạn ơi
nếu xài không vừa ý thì nói chủ thớt khắc phục lỗi lại là OK
hjhj

ohannguyent

theme bóng đêm tên gốc là gì vậy? mình tìm nó mà ko đc! mình thực rất kết cái hình joker, rất có phong cách, thanks so much!

có bạn nào biết chỉ dùm với!
Đừng nói hơn thua ở đây, tất cả chỉ là tương đối mà thôi, còn tuỳ người sài nhiều ít, và tùy nhu cầu mà chọn bản phù hợp thui. Mọi người nên tôn trọng các cooker một chút, việc đem ra so sánh chẳng tế nhị chút nào, diễn đàn nên là nơi góp ý chia sẻ các vấn đề về trong phạm vi của nó thôi.