• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp FirmWare Hacked Các Dòng Máy S60v5

TruongHan

Super V.I.P
Anh cho e đường link bài viết chỉ cách dùng pm đó đc k?

Navifirm rất dễ xài,không có gì khó đâu em

Cột Products: liệt kê các dòng máy Nokia
Cột Releases: phiên bản các firmware của máy đã chọn tại cột 1
Cột Variants: các code ngôn ngữ cho các khu vực

Ứng dụng chạy trên nền NetFramework 2.0

Tải Navifirm tại ĐÂY.Tải NetFramework 2.0 tại ĐÂY

ohannguyent

truonghan mớithay avatar hả, nhìn dễ coi hơn đó,trước nhìn avatar của bác thấy ghê ghê...như ''tử thần thực tử'' trong harry potter ấy! À trên navifirm có bản c6 cho 5800 kô vậy... ᓆ

TungBach

truonghan mớithay avatar hả, nhìn dễ coi hơn đó,trước nhìn avatar của bác thấy ghê ghê...như ''tử thần thực tử'' trong harry potter ấy! À trên navifirm có bản c6 cho 5800 kô vậy... ᓆ

có bằng niềm tin ah:)):))

ohannguyent

máy tính mình ngộ ghê, cài net farmework tới 1/2 là báo lỗi,ko cài đc. Chán wá...

chip_dep_zai

Báo lỗi gì vậy bạn?chụp màn hình lại xem

bác hân có avata mới;)
e đang down. xem cài đc k.
ko đc rồi. nó báo lỗi product already installed
this product is already installed as part of the operating system
e dùng win 7

Chỉnh sửa cuối:

koko1986

các bác cho tôi hỏi tí,flash FW hack này như là lúc hack máy dùng Jaf đúng ko vậy??
tôi là mem mới có gì các bác chỉ giáo

TruongHan

Super V.I.P
bác hân có avata mới;)
e đang down. xem cài đc k.
ko đc rồi. nó báo lỗi product already installed
this product is already installed as part of the operating system
e dùng win 7
Tìm bản .NET cao hơn cài xem,version 3.5 thì phải
các bác cho tôi hỏi tí,flash FW hack này như là lúc hack máy dùng Jaf đúng ko vậy??
tôi là mem mới có gì các bác chỉ giáo

Cái này là file rofs2 mình đã add rompatcher vào để hack = JAF.Bạn phải biết dùng JAF để Flash FW,thay thế file rofs2 vào rồi Flash.Xem hướng dẫn dùng JAF bên ĐÂY

chip_dep_zai

Tìm bản .NET cao hơn cài xem,version 3.5 thì phải
[/URL]
bác tìm cho e với đc k? e k biết về cái này
mà e muốn tìm FW c6 .exe mà trong trang web bác cho e nó lắm quá chẳng biết là cái nào nữa. rm 612 ạ

Chỉnh sửa cuối:

concuarangme

Bữa nay mất ngủ nên sẵn tiện làm FW Hack cho các dòng máy của S60v5 hiện có :D
Rất nhiều bạn không thích xài CFW vì có nhiều ứng dụng,homescreen không theo ý thích của mình hoặc vài lý do nào đó.Cái này chỉ add RP+ vào rosf2 để hack máy thôi,đáp ứng yêu cầu của các bạn chỉ cần hack máy để cài phần mềm,ứng dụng.Anh em muốn Cook gì thì bung FW ra rồi tự thêm vào nhé
Sau khi Flash xong FW Hack thì tạo thư mục patches trong thẻ nhớ rồi chép file đính kèm vào nhé

Tổng Hợp FirmWare Hacked :

5800 RM-356_51.0.006

5530 RM-504_31.0.005

N97 RM-505_22.0.110

N97mimi RM-555_12.0.110

X6 RM-559_21.0.004

5230 RM-588_21.0.004

5233 RM-625_21.1.004

C6-00.1 RM-624_10.2.024

C6-00 RM-612_11.0.029

Link 4shared dự phòng :

http://www.4shared.com/dir/Mp1qK0Ui/FW_Cook.html

Sẽ tiếp tục cập nhật ....

Mình đang sử dụng FW C6 of Jack. mình copy file 5k8 hack copy vào thư mục là jaf được chưa bạn, hay còn fai copy thêm hay xóa bớt file nào nữa thế bạn.

TruongHan

Super V.I.P
Mình đang sử dụng FW C6 of Jack. mình copy file 5k8 hack copy vào thư mục là jaf được chưa bạn, hay còn fai copy thêm hay xóa bớt file nào nữa thế bạn.

Mọi bản CFW trên diễn đàn đều đã được hack FW rồi bạn àh :D

concuarangme

Mình muốn JAF lại về FW gốc đó bạn, chỉ cần hack là được rùi, mình down FW hack về thì copy file rof2 vào thư mục để JAF thui hay còn fai thêm file nữa đó không đó bạn.

TruongHan

Super V.I.P
Mình muốn JAF lại về FW gốc đó bạn, chỉ cần hack là được rùi, mình down FW hack về thì copy file rof2 vào thư mục để JAF thui hay còn fai thêm file nữa đó không đó bạn.

Uhm,chép rofs2 vào thư mục RM chứa FW gốc rồi Flash thôi,Flash xong tạo thư mục patches trong thẻ nhớ rồi chép file đính kèm ở bài đầu vào

concuarangme

hiện tại trong thư mục Nokia...là bộ FW C6 of Jack, mình copy file rof2 chép đè vào thư mục đó là được fai hok bạn, mình chưa bít được nhiều về v.d này nên hỏi hơi nhiều, sợ die phone đó ^_^